• Mình đang có dự định mở trang trại, hiện nay nên đầu tư vào lĩnh vực gì cho đạt hiệu q

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 10/1/16

1. phạm thị hà Học làm nông dân

Mình đang có dự định mở trang trại lớn khoảng ba ha miền trung ,hiện nay nên đầu tư vào lĩnh vực gì cho đạt kết qủa kinh tế lợi nhuận tốt nhất?
      Mình cũng xem mạng nhiều nhưng cũng thấy hoa mặt,chóng mặt,vấn đề là đầu ra,nơi tiêu thụ có được bền vững không?
      Nào là Nấm Hoàng Đế,Gà mặt qủy,Gà Đông tảo,Gà rừng,Gà ta,Vịt trời,Lợn rừng....vv....và nhiều loại khác nữa...............
      Các bạn phân tích,chia sẽ,giúp mình với!!!

Đang tải...
    2. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Miền Trung ở chỗ nào vậy..Nuôi lợn là hiệu quả nhất nhé.

phạm thị hà thích bài này.
    3. phạm thị hà

phạm thị hà Học làm nông dân

Miền trung Hà Tĩnh mình thương
      --- @ 10/1/16 ---
      Hà Tĩnh mình Thương

4. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Mình không thương nổi :D:D Phụ nữ thì nuôi lợn với vịt đi cho nó lành. Chất thải thì tận dụng làm hoa màu bán.

5. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Chị phải xem nhu càu thị trường ở đoa và các đk tự nhiên. Làm ko lớn thì mình phải tận dingj tối đa các đk tư nhiên bản địa. Chúc chị thành công

6. dandutru

dandutru

e cũng hà tĩnh. theo e nếu c có đủ vốn thì xây dựng trại lợn nái sau đó dùng lợn con để nuôi thuơng phẩm như vậy cơ hội thành công sẽ lớn hơn.

7. Hà Hiếu

Hà Hiếu Nông dân nghèo

Thế đồng tháp thì sao bạn, tôi có lợn nái nhưng tôi nhờ người nuôi đã lấy lại vốn nhưng tôi thì chả biết nuôi lợn thịt có lãi không

8. dandutru

dandutru

e cũng k rõ bác ạ. nhưng nuôi lợn thịt mà mình đã có lợn giống thì cơ hội thành công cao hơn thôi. chăn nuôi còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm ạ

9. hoangluanls

hoangluanls Lamborghini

Nghề nghiệp:
      lam ruong
      Nuôi thỏ đi. 3ha nuôi thỏ thí chắc phải đc chục ngìn bố mẹ. Năm chắc đc vào chục tỷ.hjhj

10. phạm thị hà

phạm thị hà Học làm nông dân

Cảm ơn các bạn đa chia sẽ mình sẽ tìm hiểu thêm,mình tính nuôi gà ta thả vườn,lợn rừng, vịt trời,ngoài ra 1 số quý hiếm như gà đông tảo,gà mặt quỹ,gà rừng,con gì thấy hay trên mạng là mình nuôi,toàn đồi núi à.kinh phí khoảng 3,4 tỷ,làm đuoc mô hình là tốn lắm rùi.lời lãi chưa biết!các Bạn góp ý cho mình với.chân tình nha!mình đang chờ các bạn nhiều lắm để mình quyết định triển khai.( nuôi thỏ thương phẩm bán cho ai ?cái gì có thị trường tiêu thụ là mình làm các bạn ạ.

11. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Nuôi ếch đi bạn , mình chắc là từ nam ra bắc thị trường đầu ra con ếch đều dễ dàng tiêu thụ, nhất là từ trung ra bắc thị trường rất tốt, con ếch 4 tháng thu hoạch lần . Và giá thành cũng khá tốt.