Mô hình chăn nuôi khép kín đang được áp dụng hiệu quả

Nguyen Van Sang

Nhà nông nghiệp dư
hình ảnh chỉ mang tính minh họa cho sản phẩm mà pác, hì hì, mua gói mình tôm về mở ra đem ra hỏi chủ tiệm 2 con tôm đâu chủ tiệm nói "hình ảnh chỉ mang tính minh họa thôi" :)) lí thuyết mà.
Mấy con số em đưa ra là có ước tính chứ ko phải minh họa thôi đâu bác, Minh họa chắc em ko dám múa rìu qua mắt thợ.

Nguyen Van Sang

Nhà nông nghiệp dư
làm được vậy thì quá tốt không cần y kiến nửa. bác ăn hết từ A-Z rồi còn zì nửa ( nhưng hơi tốn công cho cái khoản sau ( rắn cá rau )và không biết đoạn này thu ời bao nhiêu và nhân công đoạn này thế nào ( bán phân bò lịu co = giá không nhỉ , 20 con bò 1 tháng chắc củng bán được 4 trịu tiền phân )
Chủ yếu sử dụng lao động gia đình àh bác. Sẳn mình cung cấp cho gia đình cho an toàn vệ sinh thực phẩm.

hoc lam nha nong

Nhà nông chính hiệu
Mô hình này mình thấy rất tốn công, phải huy động cả gia đình mới làm nổi; nội 20 con bò sửa cũng đã đuối rồi còn chuyển qua công đoạn chăm sóc khác nữa: trồng rau, cây, nuôi trùng quế, lượn, rắn... mà mỗi vật nuôi, cây trồng cần đỏi hỏi kỷ thuật chăm sóc nhất định. Nhưng nếu thực hiện được như bạn nói thì nông dân muốn không giàu cũng không được!

thangquyen99

Nhà nông tập sự
em có đề nghị hay mình hẹn 1 ngày nào đó lên tham quan và học hỏi kinh nghiệm từ trang trại của chủ Topic này luôn Sẳn PR cho trang trại luôn . Mọi người và chủ Topic thấy thế nào
Em đăng kí đầu tiên
Tên : Quyền SN 1986 Đt : 0908631309

Nguyen Van Sang

Nhà nông nghiệp dư
em có đề nghị hay mình hẹn 1 ngày nào đó lên tham quan và học hỏi kinh nghiệm từ trang trại của chủ Topic này luôn Sẳn PR cho trang trại luôn . Mọi người và chủ Topic thấy thế nào
Em đăng kí đầu tiên
Tên : Quyền SN 1986 Đt : 0908631309
Woa nếu z thì phải hẹn trước để em chuẩn bị, hì.

Nguyen Van Sang

Nhà nông nghiệp dư
Mô hình này mình thấy rất tốn công, phải huy động cả gia đình mới làm nổi; nội 20 con bò sửa cũng đã đuối rồi còn chuyển qua công đoạn chăm sóc khác nữa: trồng rau, cây, nuôi trùng quế, lượn, rắn... mà mỗi vật nuôi, cây trồng cần đỏi hỏi kỷ thuật chăm sóc nhất định. Nhưng nếu thực hiện được như bạn nói thì nông dân muốn không giàu cũng không được!
Thực ra thì mỗi con ko cần nhiều công chăm sóc lắm, nên có thể đan xen với nhau mà bác.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH