Mở trại nuôi Dê công nghiệp

• Thread starter nguyentung9860
  • Ngày gửi
Nhà mình đang nuôi Dê theo hình thức bán chăn thả, mình có tham khảo một số mô hình nuôi Dê của nước ngoài (qua videos) đa số mình thâý là nuôi nhốt, chuồng trại rất quy mô nhưng vì xem qua video nên rất nhiều hạn chế. Mình đang muốn chuyển sang mô hình nuôi Dê Công Nghiệp, mong các bác góp ý,chia sẽ kinh nghiệm giúp e.
Để nuôi Dê CN thì cần những yếu tố gì? Và trên thị trường đã có loại thức ăn CN nào cho Dê chưa?

Last edited by a moderator:
Tìm người cùng chí hướng!

Nghĩ nuôi mấy tháng rồi bạn, chuyển wa làm lái dê.
Chuồng trại vẫn còn, còn 2 con giống nuôi chơi đở buồn, thích thì lên coi. Alo trước mot ngày để sắp xếp. Vì dôi khi giao dê ko có ở nhà

Vậy thì hơi tiếc, mình đang làm chuồng trại.Khi nào xong mình sẽ liên lạc.Nếu thứ 7 mình lên liệu chủ nhật Phụng có thể gom dc 10 nái 1 đực(boer tầm 25-30kg) ko???Vì mình chỉ nghỉ làm 2 ngày 1 tuần thôi.

Luôn tiện cho mình hỏi co ae nào(trong topic này) nuôi dê ở Bà Rịa-Vũng Tàu cho mình tham quan được ko?:9^:

Vậy thì hơi tiếc, mình đang làm chuồng trại.Khi nào xong mình sẽ liên lạc.Nếu thứ 7 mình lên liệu chủ nhật Phụng có thể gom dc 10 nái 1 đực(boer tầm 25-30kg) ko???Vì mình chỉ nghỉ làm 2 ngày 1 tuần thôi.

Luôn tiện cho mình hỏi co ae nào(trong topic này) nuôi dê ở Bà Rịa-Vũng Tàu cho mình tham quan được ko?:9^:
Dê nái bách thảo hay boer lai, đực thuần hay đực lai, nái khoảng nhieu kg, nái tơ hay già. Noi rỡ mới biết.
Nếu bách thảo tơ sau mot dem thì có, boer lai cung vay. Đực lai thi luon co

Còn tham quan thì cug ko co gi coi đâu bạn, chỉ có cải chuồng với vài con dê thôi.

cho mình hỏi

phải ghi thế này mới hoành tráng : B)
"Trại Dê Công Nghiệp - Mr. Út Linh
Chuyên cung cấp Dê Giống - Dê Thịt - Sữa Dê
Có nhận Phối Giống Dê thuần chủng: Sannen, Boer, Bách Thảo
Tư vấn và hỗ trợ Quy trình chăm sóc, thức ăn, phòng chữa Bệnh cho dê"

Đó đó, cứ như trung tâm Dê của Miền Nam luôn, Khách sẽ đến nườm nượp, đảm bảo út linh sẽ lên TV vì quá VIP B)

Lá cây ca cao dê ăn dc đúng ko? hàm lượng đạm và dinh dưỡng là bao nhiêu vậy?:9^:

Lá cây ca cao dê ăn dc đúng ko? hàm lượng đạm và dinh dưỡng là bao nhiêu vậy?:9^:

chỗ mình không có cây ca cao nên có đâu mà cho ăn thử mà biết chứ .. nhưng mình nghĩ là dê sẽ ăn nhưng ko biết tốt xấu ra sao hết . bạn hỏi bạn nào ở vùng có trồng ca cao và nuôi dê hỏi thử cho ăn và kết quả thế nào sẽ rõ thui mà bạn .

113

Dê nái bách thảo hay boer lai, đực thuần hay đực lai, nái khoảng nhieu kg, nái tơ hay già. Noi rỡ mới biết.
Nếu bách thảo tơ sau mot dem thì có, boer lai cung vay. Đực lai thi luon co

Còn tham quan thì cug ko co gi coi đâu bạn, chỉ có cải chuồng với vài con dê thôi.

Toàn bộ boer: Đực thuần còn cái thì lai cũng!

--------

chỗ mình không có cây ca cao nên có đâu mà cho ăn thử mà biết chứ .. nhưng mình nghĩ là dê sẽ ăn nhưng ko biết tốt xấu ra sao hết . bạn hỏi bạn nào ở vùng có trồng ca cao và nuôi dê hỏi thử cho ăn và kết quả thế nào sẽ rõ thui mà bạn .

Mình đọc hết 113 trang topic này rồi(4 ngày:blink:). Có trang nào đề cập tới mà tìm lại ko thấy.ở chổ mình người ta cho dê ăn chủ yếu là lá cây Gòn (70%), cây keo 20% và một vài cây khác.. Chứ chưa thấy cho ăn lá Ca cao.

Dực thuần 370k/kg, đang có con tầm 30>40kg, boer lai cái 115k/kg. Bách thảo 115k/kg.

mua dê

Dực thuần 370k/kg, đang có con tầm 30>40kg, boer lai cái 115k/kg. Bách thảo 115k/kg.

anh phụng cho em xin vài tấm hình dê đực boer thuần tam 25-30 kg và cái nửa ( hình thật dê trong nhà anh ấy nha ) và chi phí vận chuyển lên dak lak quốc lộ 26 km44 đường đi nha trang. em đang định mua nên hỏi chi tiết trước khi nào sếp duyệt thì em alo anh ( xin mô hình )

Chào đông hương!
Cùng đam mê con dê, thích thả dê, làm rất vui khi được làm quen.
anh phụng cho em xin vài tấm hình dê đực boer thuần tam 25-30 kg và cái nửa ( hình thật dê trong nhà anh ấy nha ) và chi phí vận chuyển lên dak lak quốc lộ 26 km44 đường đi nha trang. em đang định mua nên hỏi chi tiết trước khi nào sếp duyệt thì em alo anh ( xin mô hình )

bác phụng thẩm định giúp e hàng này với hàng này giờ tầm bao nhiêu $ 1kg vậy bác ?

Back