• Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 14/12/11

1. phước an

phước an Nhà nông tập sự

Mình ở Hải Phòng, có gì alo mình 0984 950029

Có mấy ảnh mới hôm qua chụp, up luôn cho nóng hổi ko thì cứ thấy bứt rứt ko yên :)

chuẩn bị đăng ký đi thì cặp đôi hoàn hảo :)
      Trống 4.7kg, mái 3.5kg thuộc gout chân thấp
      em xinh em đứng 1 mình vẫn cứ xinh :))
      cặp này cũng ko kém phần rực rỡ :)
      gà con nhìn nhỏ nhưng toàn 2kg
      mới xuống ổ được 20 ngày, vẫn để mẹ ủ tự nhiên
      mái con nhỏ nhưng chân to xụ :)
      mấy mái tiềm năng

1.6kg nhưng đã nảy chân khá tốt
      1 con của con quan vân trường, nhìn y hệt bố, chân thì kém hơn chút ít
      đầu mặt gộc tre, xù xì, 4.4kg, 10 tháng

2. Thanhlong0712

Thanhlong0712 Nhà nông tập sự

E ở kiên giang.xa wa

3. phước an

phước an Nhà nông tập sự

Bác điền thông tin vào đây https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AqizBIF-jHhHdHk2MklBOUo2ZmMtcTNVSVdQWnB0R3c&hl=vi#gid=0 . Trên đó có cột link ảnh gà, bác post link để cả nhà vào ngắm gà nhé :)

Vảy thịt là 1 tiêu trí quan trọng nhưng cần đánh giá 1 con gà đẹp trên nhiều tiêu trí tổng hợp...vs mình chỉ cần đạt được 70% tiêu trí về bề ngoài là đẹp rồi, 20% còn lại là ở phong thái con gà (nhanh nhẹn, hung dữ, máu đạp mái), 10% còn lại là may mắn (vì có con đẹp nhưng chưa chắc ra con đã tốt) :)....chúc bạn tìm được con giống ưng ý :)

4. phước an

phước an Nhà nông tập sự

phát hoảng với cách PR & bán hàng rất "đông tảo" :)

rất mong ae nào đã có kn mua gà đtao thì chia sẻ vs người chưa nuôi để nâng cao hiểu biết về loại gà rất thú vị này...trước tiên là ko khỏi bị lừa đã :D

5. VINHLOC

VINHLOC Nhà nông tập sự

Phước An trước đây mua gà ở nhà aii Zậy???? Con mái của cậu có lông đốm đen là con rất chuẩn!
      Cần chia sẻ: dungvls@yahoo.com.vn

Last edited: 20/3/13
    6. phước an

phước an Nhà nông tập sự

Chào Dũng

Mái nhà mình đa phần là gà nhà tự đúc ra, con nào trội hẳn được chọn lọc và giữ lại làm giống. Có 1 con trên cùng thì mình nhờ 1 ông anh chơi gà ở DT sưu tầm giúp. Nuôi gà này đã mê rồi thì dù có gà đẹp rồi vẫn muốn sưu tầm thêm, cũng là để đa dạng hóa đàn gà tránh trùng huyết thống.

Thực ra khi nuôi gà này ban đầu ai cũng thích con trống đẹp nhìn cho oách, nhưng nuôi lâu rồi thì lại thấy có trống đẹp ko khó bằng có mái đẹp :). Nguyên nhân vì ở ĐT bây h kiếm được mái đẹp cực khó, cả làng h còn vài con đẹp và còn khai thác được còn lại thì gà già để làm phông. Ngay cả mình vào mấy nhà ở ĐT nhìn con trống có cựa dài hơn đốt ngón tay, mái xơ xác hết cả lông rồi hỏi tuổi vẫn bảo mới có 1 năm =)))))). Thế nên nhiều bác bị ăn quả thịt lừa là vì thế.

có ảnh con mái đẹp nhất nhà cụ Thy, cụ đòi là 15tr/con :). Gà mình liệu..........5tr có được ko nhỉ hehe

7. BeoND

BeoND Nhà nông tập sự

8. phước an

phước an Nhà nông tập sự

Last edited: 22/3/13
    9. BeoND

BeoND Nhà nông tập sự

Người buôn bán có người luôn đặt đạo đức nghề lên tất cả. Hy vọng tất cả người buôn bán đều vậy nhất là trên diên đàn này, vì phần lớn người mua là bà con nông dân, đặt niềm tim và trông chờ rất nhiều vào con giống... để cuối vụ thu hoạch... vậy mà nhiều khi đến mùa lại... chỉ vì con giống, vì lòng tin đặt k đúng chỗ (1 phần cũng do bà con trang bị kiến thúc chưa đầy đủ)...
      Phước an tiếp tục, thêm các bài viết phân tích như vừa rồi để bà con quan tâm hiểu trước khi quyết định chăn nuôi dòng gà này!
      Chúc mát tay cho ra những lứa gà đc tốt để phục vụ ai quan tâm muốn nuôi gà đc.

10. nothing01

nothing01 Nhà nông tập sự

phu5up phụ

11. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Nhà nông tập sự

bác ơi em cũng đang có ý tưởng nuôi 300 em , em dự tính thế này bác xem hộ em có được không ạ : agriviet.com/home/threads/132465-Nuoi-ga-Dong-Tao?p=406109&posted=1#post406109
      em cảm ơn bác nhiều