• Dismiss Notice

NUÔI CHÓ THỊT THÀNH CÔNG 100% LỢI NHUẬN CAO

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 15/7/15

1. caothang Nhà nông tập sự

mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

Đang tải...
    2. 0967064586

0967064586 Nhà nông nghiệp dư

Ban nuoi vậy có bị dịch bệnh j k vậy.nhat la bệnh đường ruột.cảm ơn

Tungmapcaothang thích bài này.
    3. Bình nhỏ

Bình nhỏ Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      CTy Nắng Cực Đá Bèo
      cái môn này ở chỗ mình cũng có người nuôi nhưng mình ko dám chơi (thấy hơi "ác ác như con gà "-suy nghĩ riêng mình nha hihi), lời hơn nuôi gà, heo nhiều. nếu bạn nuôi chó cỏ mà cho ăn chín, hay đồ ăn ko thiêu là ok (chó ta-cỏ sức đề kháng rất cao) và hơn 10kg là có thể xuất, nếu phát hiện bệnh cũng có thể xuất mà ko lo mất giá

caothanghaichono thích bài này.
    4. TranCuongsd

TranCuongsd Nhà nông tập sự

Xin hỏi kinh nghiệm chăm chó con ạ

caothang thích bài này.
    5. caothang

caothang Nhà nông tập sự

chó mới sinh ra mình cho nó ăn cháo và các loại sữa rẽ tiền. nuôi trên 20 ngày bat71 đau cho ăn những thức ăn có bắt nhiều. và bắt đầu nấu ngô ra cho nó ăn. cơm thừa , và dầu cá

TranCuongsd thích bài này.
    6. Gia Mẫn

Gia Mẫn Chuyên trồng và cung cấp hoa tươi Đà lạt

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      Mô hình chuồng trại , hệ thống thoát lấy phân mới là quan trọng nhất trong khâu nuôi chó theo hướng công nghiệp.

7. nguyenhai_phuyen

nguyenhai_phuyen

Nghề nghiệp:
      nông dân
      nếu bạn nuôi chó con và bán con giống thì có lợi nhuận. nhưng nuôi thương phẩm thì bó tay. quan trong nhất là chất lượng chó con và thị trường tiêu thụ chứ còn chỗ tôi thì người ta xin ko thôi.

caothang thích bài này.
    8. caothang

caothang Nhà nông tập sự

mình làm thoát phân như cũa con heo vậy. mình xây 1 chuổng chó tầm 1m5 vuông. cao 2 m. trên lót mút trên lớp mút la lớp lá làm mai cho mát.. ngày nào cũng xịt chuồng trai 2 lần cho sach sẽ và tắn cho chó luôn.
      --- @ 15/7/15, Original Post Date: 15/7/15 ---
      đúng bạn có khi chó chết rồi mà vẫn bán được vì ông anh mình la dân bán thịt chó nhé. không lo mất giá. bạn thử nghĩ đi. bạn nuôi con gì bạn giết nó ma không thấy tội. con chó củng thế thui. có cầu thì có cung :D
      --- @ 15/7/15 ---
      mình có thằng em làm thú y. thương thì nó bán thuốc mình tự chích nha bạn. nói chung chó mình cứ nấu chín đồ ăn, và cho nó aan8 1 bửa hết luôn đừng để ăn cơm nguội hoặc thiu là đươọc. khó bị bệnh lam bạn

9. buicongkt

buicongkt nhân bất thập toàn

Nghề nghiệp:
      trồng trọt, chăn nuôi
      cũng thấy khả thi ấy nhỉ, hiện nay giá hơi chó thịt là bao nhiêu vậy bạn, nuôi từ khi mới đẻ đến khi xuất chuồng là mấy tháng, trọng lượng khi xuất chuồng là bao nhiêu kg/con, và bạn có tính được chi phí ( tiền thức ăn và thuốc men) đến khi xuất 1 con là bao nhiêu ko?

10. mr1269

mr1269 Nhà nông tập sự

Có hình ảnh k bạn

11. Bình nhỏ

Bình nhỏ Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      CTy Nắng Cực Đá Bèo
      Cái này mình có để ý chứ chưa tính (nhà mình nuôi hơn chục con giữ nhà), thuốc thì nếu có cũng chỉ ngừa care 1 lần (ko cần lần 2-3 vì chó đã lớn có thể bán được) khoảng 200, nuôi nó thức ăn chỉ bằng 1/5 nuôi heo (chỉ nấu cơm thừa, gạo dạt- tiệm gạo nào cũng có bán, rẻ hơn gạo lức) và khoảng 5 tháng là bán được, nhưng theo mình để đến tháng thứ 7-8 hãy bán vì thời điểm đó chó nhanh lớn. Còn bị lãi, chướng bụng đong cho e nó ly rượu trắng là xổ hết, nếu không vẫn có một số bài thuốc dân gian ko tốn tiền, nhiều loại lắm ko nói hết được. Ah hình như chó hơi bây h khoảng 40 - 80 tùy theo mùa, vùng nữa nhưng chênh lệch nhiêu đó, cỡ nào cũng lời
      --- @ 15/7/15, Original Post Date: 15/7/15 ---
      Thì mình đâu phản đối hihi, mình cũng đang nuôi bán mà, nhưng bán chó lai, ah chó con nha hog phải chó thịt

meoluoihtt90 thích bài này.