• Dismiss Notice

Nuôi Dế Cơm Sinh Sản

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 31/8/13

1. MinhMinh1 Nhà nông nghiệp dư

Các bạn đã từng nuôi dế cơm sinh sản. Cho mình hỏi là con dế cơm của mình hiện đã có cánh giờ làm sao nuôi cho nó để.
      1. Giờ bắt ra ngoài nuôi không đất cho khây trứng bỏ đất cáo khay trứng. Dế ko để được.
      2. Thay khay đất bằng bả dừa dế cũng ko đẻ.
      3. Cho dế vào đất dế cũng ko đẻ.
      Các bạn cho mình hỏi còn cách nào khác cho dế đẻ hok.

Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Theo tôi biết dế cơm ngoài thiên nhiên nó đẻ theo mùa vụ, và đẻ xong rồi chết ngay. Trong nuôi nhốt chỉ nghe nói chứ chưa thấy ai nuôi sinh sản được hết. Nếu bạn nuôi nhốt cho sinh sản được xin bạn hãy chia sẽ chút kinh nghiệm CHÂN THẬT CHO TÔI VÀ BÀ CON HỌC HỎI NHÉ.

3. MinhMinh1

MinhMinh1 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nuoi De
      ai giúp mình với.

4. nha nong moi noi

nha nong moi noi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      buon ban
      minh cho ban va a vu dia chi nuoi de com ne ap ben do xa tan phu trung , huyen cu chi , tphcm dt 0908243007 chu trang trai thanh tung , minh cung tung co y dinh nuoi nhung luc bat tong tam vi khi minh toi cho de xin hoc hoi kinh nghiem nhung anh k co chiu chi ,chi khi nao minh mua giong cua a thi anh moi chiu cho vo tham quan trong trai ma phai mua so luong nhieu kia , thu hoi 1 con de com giong gia 35ngan ma phai mua voi vai tram con thi tien dau ha troi voi lai trong khi do minh chua co ti nao kinh nghiem ca .con mot dieu nua la ban va a vu luu y nha khi ma minh mua de thuong pham la de da lam thit roi cho vao tu lanh do dung tuong con song ma mua ve thi nghiem ,minh cung tuong con song ma mat het may tram ngan do vi moi con toi 3000d lan

5. Xuan Vu

Bạn đến nhà của TÙNG hỏi tên tôi thử xem có ai biết không? có lẻ cả nhà đều biết . Cẩn thận nghe nhũng gì người ta nói...

1 person likes this.
    6. xinloitinhyeu541

xinloitinhyeu541 Trùn quế & Gà Đòn Thành An

Nghề nghiệp:
      nông dân
      em da tung nuoi thu nghiem voi so luong vai tram con giong.nhung that bai roi em bo luon.

Xuan Vu thích bài này.
    7. MinhMinh1

Nghề nghiệp:
      Nuoi De
      Xuan Vu nói vậy là sao e hok hiểu, a Tùng nuôi dế cơm thành công, bác đã từng nuôi vậy làm sao cho nó đẻ được.
      Thanks Xuan Vu

8. Xuan Vu

Tôi nói như thế này thì bạn suy nghĩ nhé, vì Tùng chưa nói nuôi dế cơm thành công trên diễn đàn mình, mà mọi người nói thôi, nên tôi không muốn đụng chạm đến Tùng, với lại Tùng với tôi cũng là anh em với nhau.
      Con dế cơm ngoài thiên nhiên đẻ theo mùa , khi con ve sầu kêu vang thì con dế cơm nó đẻ và lớn lên, khi con dế cơm đã lớn thì ve sầu im lặng trở về nơi vĩnh hằng , chỉ có con non chui dưới lòng đất.
      Trong đời sống của con dế cơm 1 năm đẻ 1 lần, và chết đi sau khi đẻ. Một năm sau vào ngày tháng đó con con lớn lên và làm sứ mệnh duy trì nòi giống như con bố mẹ nó vậy đó.
      Dế cơm chu kỳ đời sống là vậy , thì làm sao có con dế cơm đẻ bán quanh năm, chỉ có dế cơm ở trong tủ lạnh thôi. Nếu bạn nói có ai đó nuôi dế cơm sinh sản thì vào mùa nghịch tôi hỏi mua con dế bố mẹ với giá rất cao hỏi họ có bán hay không? Hay chỉ bán với lúc vào mùa dế cơm có rộ ngoài đồng .
      Cẩn thận không thừa đâu bạn ơi, nhà của Tùng cũng có người tên Vũ , bạn đừng nhầm giữa tôi và Vũ anh ruột của Tùng nhé .

9. MinhMinh1

Nghề nghiệp:
      Nuoi De
      Vì lúc trước khoản tháng 3 mình vào nhà Tùng mua dế cơm sống, thì lúc đó bên ngoài chưa có dế cơm. Tùng bán cho mình dế cơm trưởng thành và dế cơm chưa trưởng thành về nuôi. Vậy tháng 3 là dế ngoài đồng chưa có mà trong nhà Tùng có dế cơm có cánh và chưa có cánh. Xuan Vu cho mình hỏi lý do sao tháng 3 mà tùng vẫn có dế.

10. Xuan Vu

bạn có biết tháng nào có dế cơm và tháng nào không có không?
      - hiện nay tôi 6 tháng có dế cơm, 6 tháng có ve sầu. đây là chuyện làm ăn riêng tư không thể nói được, nhưng tôi không bán con giống cho ai hết. Chỉ bán con thịt thôi.
      Giang hồ hiểm ác khó lường lắm bạn ơi///////////////////////////////////////////////////////////

11. MinhMinh1

Nghề nghiệp:
      Nuoi De
      Xuan Vu chỉ mình cách mình nuôi con dế sao cho nó đẻ trứng.
      Mình nuôi trong đất chết hết ko thấy đẻ. Xuan Vu cho mình sdt kham khảo ti he.