phải làm như nào để khởi nghiệp , mong mọi người giúp đỡ

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
xin kính chào các bác , chú ace trên diễn đàn , trước tiên e (cháu) xin giới thiệu một chút e ( cháu ) tên là nam năm nay 24 tuổi quê ở hòa bình , như e đã nói ở trên , cũng giống như tất cả mọi người trong diễn đàn , e cũng mong muốn mình có thể làm giàu có thể xây dựng đc một trang trại tạo ra nguồn thu nhập cho cuộc sống của mình , nhưng hiện tại e đang cảm thấy mù mịt quá , giờ e đã 24 tuổi rồi mà suốt ngày phải đi làm thuê , nghĩ thì cũng chán , cái khổ của e là chẳng có vốn , đất nhà e thì cũng chỉ có 4000m2 đất vườn cộng với 3 sào lúa , giờ chẳng có vốn mà làm gì nên đất vườn nhà e bỏ trống , e thì hiện tại đang phải đi làm thuê, lương 3 , 4 tr , chi phí sih hoạt hết đi chả con bao nhiêu , e cố gắng lắm giờ mới để dành đc 8 tr định về quê để tự lập , giờ với điều kiện của e như này có thể làm gì đc mong mọi người giúp đỡ
- đất vườn 4000m2 , có điện gần nguồn nước. , 1000m2 đất ruộng đang trồng lúa
- vốn e chỉ có 8 triệu. ,

chỗ e k thiên thời địa lợi về cây cảnh lắm , trường hợp trồng lan rừng như bác nói thì cũng khả thi lắm ,
Làm kte như lúc đi vs, vừa đi vừa run thì có đi đc ko? Bạn dudo92 rất mở, bạn nên tìm hiểu kĩ. Ở diễn đàn này bạn dudo này là 1 ng làm thực tế có kn cũng như vốn kiến thức. Bạn may mắn khi bạn đó trwoj giúp đó, rất chân thành. Cố lên!

trước tiên thì e cũng rất cảm ơn bác , e đồng ý với bác là làm kinh tế là phải mạnh dạn , như bác nói là vừa đi vừa run thì k thể đi đc cũng rất đúng , bản thân e sinh ra ở quê ít nhiều cũng hiểu thiên thời địa lợi ở chỗ e một chút , bây giờ mà mình lại bắt đầu ở chỗ mình k biết gì , k hiểu gì , thì cách dụng binh như vậy k phải là thượng sách lắm.

Có gì mà khó, vacxin đầy đủ là xong, kháng sinh k phải quan tâm khi b vệ sinh tốt. B lo thế cũng bình thường, kiếm 3tr trên hà nội với mình là 3 giờ làm mỗi ngày
Mình định nuôi ít gà sạch để lấy trứng và thịt sạch. Theo bạn thì mình nên nuôi loại gà gì đẻ sai, thịt ngon mà chăm sóc lại dễ? Cám ơn bạn

Ri đi anh, gà nhà e đang đẻ hoài nè, hầu như ngày nào cũng đẻ, nhặt hoài à nhưng nuôi phải chuẩn. Vỗ béo gà mái bằng thức ăn dễ tiêu thì vrht có bị cũng vẫn béo bình thường .

bác lên hà nội thuê đất e bày cho. K chém gió mà đi khảo sát luôn, vịt ngan giống cấp cho bác gây đàn với phí nuôi rẻ hơn nhiều. Bày cho b xong b đồng ý e gửi con giống liền tuy k nhiều nhưng đủ để gây nuôi.
e mà có người hậu thuẫn này e cũg đi hi. nhưng thấy bạn kia vốn cũg ít à.

làm được mà, tại bạn này nhát quá, baDuy123 cho hợp tác đất bên thường tín có trăm xào. Đủ 3 người làm ra chuyện

bác lên hà nội thuê đất e bày cho. K chém gió mà đi khảo sát luôn, vịt ngan giống cấp cho bác gây đàn với phí nuôi rẻ hơn nhiều. Bày cho b xong b đồng ý e gửi con giống liền tuy k nhiều nhưng đủ để gây nuôi.
Bác làm mô hình ở đâu để có dịp em tham quan với ợ

Back