rắn hổ trâu chết không rỏ nguyên nhân

• Thread starter nghiacmag
  • Ngày gửi
Tình hình là rắn của mình vẫn bình thương nhưng bửa trước cho ăn qua ngày sao thì tự nhiên chết. chết thì bụng co màu xanh hoặc màu đen như vậy là bệnh gì nhờ các bác giúp đở dùm cám ơn các bác nhiều.
thân!

:2cat:tiệm thuốc tây nào củng có hả bạn,ừa mà nghĩa ơi sao rắn của tui nó chỉ nằm dưới nền đất thôi nó không có lên kệ,nghĩa biết lí do không chỉ mình với.:8^:

tiệm nào cũng có bạn ơi. theo mình rút kinh nghiệm và hoc hỏi nhiều người. rắn nằm dưới nền riêng lẽ 1minh là bị 2 thứ bệnh theo mình nghỉ vì mình đống học phí cho môn nuôi rắn nầy cũng hơi khá.
1 là bệnh giun sán
2 là bệnh đường hô hấp
nếu bị đường hô hấp thì chỉ có đu đủ chị la ngon nhất hihi
còn bệnh giun nếu phát hiện sớm thi xổ là xông còn phát hiện trể thi cũng dùng đu đủ luôn

vì mua 1vien fugaca=3vien fugazoon. công dụng cua nó cũng tiêu háo giun giong như fugaca
a như thế thì em đã hiểu , cám ơn NGHIACMAG giải thích rõ ràng dễ hiểu ,

------ 29 minutes:

:huh:fugaca con rắn nó lên băng ca luôn,fugazon con rắn nó ngon hơn,hehe
biết thì trả lời giúp anh em , không biết thì nghe người ta trả lời rồi học hỏi , đâu ai ép mà trả lời khó hiểu thế:wacko:

Last edited by a moderator:
tiệm nào cũng có bạn ơi. theo mình rút kinh nghiệm và hoc hỏi nhiều người. rắn nằm dưới nền riêng lẽ 1minh là bị 2 thứ bệnh theo mình nghỉ vì mình đống học phí cho môn nuôi rắn nầy cũng hơi khá.
1 là bệnh giun sán
2 là bệnh đường hô hấp
nếu bị đường hô hấp thì chỉ có đu đủ chị la ngon nhất hihi
còn bệnh giun nếu phát hiện sớm thi xổ là xông còn phát hiện trể thi cũng dùng đu đủ luôn
:8^:mà anh Nghĩa ơi rắn tui toàn bộ nằm dưới nền không riêng lẻ con nào vậy là sao vậy,thanks

------ 7 minutes:

a như thế thì em đã hiểu , cám ơn NGHIACMAG giải thích rõ ràng dễ hiểu ,

------ 29 minutes:

biết thì trả lời giúp anh em , không biết thì nghe người ta trả lời rồi học hỏi , đâu ai ép mà trả lời khó hiểu thế:wacko:
:lol:só ry...,nhưng mà bạn vui vẻ lên đi,dù có khó khăn mình củng vượt qua dể dàng nếu mình luôn luôn thoải mái,hehe:6^:

Last edited by a moderator:
nếu nằm dưới nền hết thi không sao. mình cũng có người bạn nuôi rắn ráo trâu, rắn đang khoe mạnh ăn uống mập mạp bình thường đùng ra chết không hiểu là bệnh gì?

Tình hình là rắn của mình vẫn bình thương nhưng bửa trước cho ăn qua ngày sao thì tự nhiên chết. chết thì bụng co màu xanh hoặc màu đen như vậy là bệnh gì nhờ các bác giúp đở dùm cám ơn các bác nhiều.
thân!

mình cũng bị i chang chết mất 4 chú dưới bụng có một vết thâm màu xanh trên người có rất nhiều khối u hjxhjx uống pucazoon được hả bác ngiacmang.với lại chúng hay nam 1 mình chứ không quận tròn cả đống

mình cũng bị i chang chết mất 4 chú dưới bụng có một vết thâm màu xanh trên người có rất nhiều khối u hjxhjx uống pucazoon được hả bác ngiacmang.với lại chúng hay nam 1 mình chứ không quận tròn cả đống

trênh người có nhiều khối u đó là giun đó bác. chừng nào khối u đó có mục màu trắng bạn lấy cây kim lễ ra bác sẽ thấy con giun. bac có mổ con rắn đó ra xem không ?

:2cat:nếu rắn bị tiêu chảy thì có triệu chứng như thế nào vậy anh nghĩa,ace nào biết xin cho chút kinh nghiệm để anh em học hỏi :9^:

:2cat:nếu rắn bị tiêu chảy thì có triệu chứng như thế nào vậy anh nghĩa,ace nào biết xin cho chút kinh nghiệm để anh em học hỏi :9^:

khi nào rắn ĩa mình mới biết là rắn bị tiêu chảy chứ bác, đó là do nguồn nước và thức ăn thôi,tri thì cũng đơn giản thôi nhưng phải trị liền đưng để rắn ĩa nhiều ngày quá

khi nào rắn ĩa mình mới biết là rắn bị tiêu chảy chứ bác, đó là do nguồn nước và thức ăn thôi,tri thì cũng đơn giản thôi nhưng phải trị liền đưng để rắn ĩa nhiều ngày quá
:2cat::2cat:rắn ĩa ra phân trắng và lỏng,giữa có 1 cụt đen vậy có phải tiêu chảy khong anh,:9^:

:2cat::2cat:rắn ĩa ra phân trắng và lỏng,giữa có 1 cụt đen vậy có phải tiêu chảy khong anh,:9^:

không phải ban ơi. rắn ỉa như vậy là tốt rồi,chừng nào ma phân hơi vàng chính giữa hơi nhầy có mau xám hay là lợn cợn va hôi đó là ỉa chảy.

trênh người có nhiều khối u đó là giun đó bác. chừng nào khối u đó có mục màu trắng bạn lấy cây kim lễ ra bác sẽ thấy con giun. bac có mổ con rắn đó ra xem không ?
mình không mổ thấy vậy mình vứt luôn.à chổ mình không có bán fucazoon bạn à.dùng thuốc zì được mình mua albendazolSTADA được không?

mình không mổ thấy vậy mình vứt luôn.à chổ mình không có bán fucazoon bạn à.dùng thuốc zì được mình mua albendazolSTADA được không?

nói chung thuốc xổ là được rồi, fugaca xổ cũng được nhung tai 15k 1vien còn fugazoon chỉ 5k thôi, rắn bạn trọng lương bao nhiêu 1 con vậy ?

không phải ban ơi. rắn ỉa như vậy là tốt rồi,chừng nào ma phân hơi vàng chính giữa hơi nhầy có mau xám hay là lợn cợn va hôi đó là ỉa chảy.
:lol: theo kinh nghiệm của anh nghĩa và ace,rắn bị tiêu chảy và giun xán có bỏ ăn không vậy:9^:

:lol: theo kinh nghiệm của anh nghĩa và ace,rắn bị tiêu chảy và giun xán có bỏ ăn không vậy:9^:

phần ăn sẽ giảm lại. rắn bị đường tiêu hóa thì củng ăn binh thường nhưng rắn bị giun sán mới đầu vẩn ăn bình thường nhưng khí rắn bị nhiểm nặng thì rắn bỏ ăn và chết nếu không xổ kip thời.

rắn hổ châu là rắn gì vậy hả bạn:mellow:
:huh:là rắn long thừa miền nam gọi,là rắn hổ vện miền bắc gọi,là rắn ráo trâu miền trung gọi,là rắn hổ trâu tui gọi:5^:

Back