Rắn nhà em nè!

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
hôm nay rãnh rỗi nên mang máy ra chụp hình mấy chú` rắn post lên chơi.
tiện thể hỏi anh xuan vũ xem rắn của em có lớn bình thường không? (nhanh hay chậm hay bình thường).

giờ ăn đến rồi nè các cậu!.

Xong một miếng.... ngon quá!

em này tưởng ngón tay của em là thức ăn nên cạp một miếng!.
Cho các Bác biết là răng của em nó sắc như dao cạo... một miếng nhẹ nhàng mà khi em káo tay ra được khỏi miệng của nó thì có 2 vệt đứt như bị lưỡi lam cắt vậy đó...<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Last edited by a moderator:
Bị cắn trúng có ... đau không các bác ?!?!
Con rắn này , từng tình cờ bắt đc một con trong vườn nhà. Thịt ăn rất ngon.

Trong nam các bác nuôi rắn ổn không , Mình thấy dân Bắc họ nuôi chắc cũng kiếm được vì qua Lệ Mật nhậu và đi Hà Tây chơi thấy làng nào nuôi rắn là y rằng có nhiều VINA và xế xịn .
Chúc các bác thành công và sớm nhân rộng mô hình nhé , Bác Xuân Vũ hôm nào ra Bắc công du mời bác qua Gia Lâm đánh chén ,Bên đó họ làm nhiều món ngon lắm ,Có mỗi con rắn bé tẹo mà chế được những 12 món một lúc ,
Trước đây còn khỏe mỗi tuần mình đều thử 1 bữa , Công nhận thịt rắn quá ngon . Nhậu vô " ,thấy sướng trong người "

Rắn này cắn có sao không? Mùa này còn nuôi được không? Con giống giá cả như thế nào các bác có thể giúp mình được khg?

cho ăn cá kèm theo dc ko. mấy loại bác nói toàn hàng hiếm ko, nếu nuôi số lượng lớn lấy đâu đủ thức ăn cho rắn.

cho ăn cá kèm theo dc ko. mấy loại bác nói toàn hàng hiếm ko, nếu nuôi số lượng lớn lấy đâu đủ thức ăn cho rắn.
Phải thử mới biết được Bác àh. nhưng em nghĩ là nó sẽ xơi tất, thậm chí là tốt nữa ấy chứ!. hôm nào em phải thử mới được........không thử sao biết.

Mình nghỉ nuôi chuột nhắt lang màu trắng cho rắn ăn là kinh tế nhất.
Thấy farm nước ngoài họ nuôi chuột song song với nuôi rắn. Chuột đẻ là vô địch, sợ rắn ăn không kịp.
Bà con nông dân mình tìm mấy site về nông nghiệp, nông trại có giống vật nuôi của mình tham khảo là chắc cú. Thấy họ làm nông nghiệp rất chuyên nghiệp.

Mình cũng nuôi rắn này, lần đầu nên hao hụt nhiều vì nuôi tập trung. Nuôi cá thể như những người co kinh nghiệp chỉ cũng thấy nhiều chi phí và bất tiện. Nhưng hôm trước có anh gì dó ở diễn đàn cho thông tin nước ngoài nuôi rắn trong snake rack kiểu như hộp nhựa, mình tìm hiểu kỷ và nuôi theo , đến hiện giờ không còn hao hụt được nữa. Hơn nữa còn học rất nhiều kỷ thuật nuôi rắn của họ như trị bệnh, điều khiển độ ẩm, nhiệt độ thích hợp cho rắn phát triển tốt nhất, chủ động cho rắn ngủ đông, và rất nhiều thông tin tham khảo có ích khác(Tuy chưa áp dụng , ứng dụng liền được nhưng thấy rỏ con đường đi khi muốn phát triển trại rắn bài bản).

Thành thật khuyên, mong mọi người nên tham khảo các site của nước ngoài. Đọc tiếng Anh không được thì đọc bằng chương trình dịch của google.

. Nhưng hôm trước có anh gì dó ở diễn đàn cho thông tin nước ngoài nuôi rắn trong snake rack kiểu như hộp nhựa, mình tìm hiểu kỷ và nuôi theo , đến hiện giờ không còn hao hụt được nữa. Hơn nữa còn học rất nhiều kỷ thuật nuôi rắn của họ như trị bệnh, điều khiển độ ẩm, nhiệt độ thích hợp cho rắn phát triển tốt nhất, chủ động cho rắn ngủ đông, và rất nhiều thông tin tham khảo có ích khác(Tuy chưa áp dụng , ứng dụng liền được nhưng thấy rỏ con đường đi khi muốn phát triển trại rắn bài bản).

.

Người post cái link đó là mình

Hiện tại mình đang tìm hiểu về giá thành để đúc những kệ nhựa nuôi rắn như bọn tây . Nhưng khác với bọn nó một chút là có hệ thống khóa an toàn để nuôi rắn độc .NGười nuôi khi cho rắn ăn khỏi lo bị cắn . Ko những thế việc vệ sinh cho rắn cũng dễ dàng hơn . Ý tưởng này đã có trong đầu . Nếu ý tưởng này thành hiện thực mình cũng sẽ đầu tư làm một trại chuyên nuôi rắn độc. Tiếc là bận quá chưa có điều kiện lên HN để thực hiện :confused:

Vậy Bác nuoide co thể dịch dùm anh em trong diễn đàn bài nào mà bác cho là hay nhất trong link đó cho anh em 4r Agri được không?....(trong đó có em...hè hè). hơi khó cho Bác ha?. nhưng nếu giúp được thì hay biết mấy!

ra ngòài chợ điện tử mua cái cảm biến nhiệt mắc nối tiếp nguôn nhệt là có thể điều khiển nhiệt độ phòng thích hợp cho rắn sinh trưởng.(trong link ở trên người ta dùng heating tape).

To nuoide: nuôi rắn độc thì kinh quá, lở may công nhân vô ý chết người thì khổ.

Thấy farm nước ngoài họ nuôi chuột song song với nuôi rắn. Chuột đẻ là vô địch, sợ rắn ăn không kịp.
Bà con nông dân mình tìm mấy site về nông nghiệp, nông trại có giống vật nuôi của mình tham khảo là chắc cú. Thấy họ làm nông nghiệp rất chuyên nghiệp.

Mình cũng nuôi rắn này, lần đầu nên hao hụt nhiều vì nuôi tập trung. Nuôi cá thể như những người co kinh nghiệp chỉ cũng thấy nhiều chi phí và bất tiện. Nhưng hôm trước có anh gì dó ở diễn đàn cho thông tin nước ngoài nuôi rắn trong snake rack kiểu như hộp nhựa, mình tìm hiểu kỷ và nuôi theo , đến hiện giờ không còn hao hụt được nữa. Hơn nữa còn học rất nhiều kỷ thuật nuôi rắn của họ như trị bệnh, điều khiển độ ẩm, nhiệt độ thích hợp cho rắn phát triển tốt nhất, chủ động cho rắn ngủ đông, và rất nhiều thông tin tham khảo có ích khác(Tuy chưa áp dụng , ứng dụng liền được nhưng thấy rỏ con đường đi khi muốn phát triển trại rắn bài bản).

Thành thật khuyên, mong mọi người nên tham khảo các site của nước ngoài. Đọc tiếng Anh không được thì đọc bằng chương trình dịch của google.

Xin anh cung cap Link.Chăc se co nguoi dich thoi.Dung nen dung google đe dich vi khong the thay duoc nguoi dich dau.( Xin loi vi may Pc cua toi khong danh duoc dau )

Hiện tại mình đang tìm hiểu về giá thành để đúc những kệ nhựa nuôi rắn như bọn tây . Nhưng khác với bọn nó một chút là có hệ thống khóa an toàn để nuôi rắn độc .NGười nuôi khi cho rắn ăn khỏi lo bị cắn . Ko những thế việc vệ sinh cho rắn cũng dễ dàng hơn . Ý tưởng này đã có trong đầu . Nếu ý tưởng này thành hiện thực mình cũng sẽ đầu tư làm một trại chuyên nuôi rắn độc. Tiếc là bận quá chưa có điều kiện lên HN để thực hiện :confused:[/quote]

Nuoide thân,

Ý tưởng rất hay. Thực sự thì tham khảo một số ý kiến, nhất là của dân Lệ mật và của đám nuôi thú kiểng nước ngoài mình mạnh dạn xin được vài góp ý:

1. Nhất định sẽ phải là thùng nhựa trong (clear) để (a) Dễ theo dõi vật nuôi (b) Vật nuôi có ánh sáng chiếu sẽ quen, không hung dữ khi đột ngột có nguồn sáng và (c) tạo ánh sáng chiếu vật nuôi không bị cớm !

2. Tốt nhất thiết kế thành 2 thùng liên kế có thể ghép / tách trong đó một ngăn (tức thùng) cho rắn ở: có nước uống, đệm, lót, v.v... còn ngăn kia chuyên cho ăn. Việc thiết kế lỗ thông 2 ngăn và tấm chặn cửa cho mỗi thùng phải tính toán thói quen ăn, uống, di chuyển của vật nuôi để sao vật nuôi dễ quay trở lại ngăn ở chứ không phải ...ăn no lại nằm... :D.

3. Miệng 2 thùng nên phẳng để nếu cần có thể sử dụng đáy kệ trên làm nắp luôn ... dạng thùng này để cung cấp cho các bác nuôi rắn lành, như rắn hổ trâu chẳng hạn ...

4. Mỗi thùng có thể thiết kế 40cm x 40cm x 15cm dày 1.5mm (?).

5. Cửa thông 2 ngăn nên tính toán thiết kế dạng slide (cửa đẩy ngang) và nên thiết kế cửa cho cả 2 ngăn (thùng) để khi cần có thể sử dụng độc lập., nếu thích :D.

6. Lỗ thông nên thiết kế ở vị trí sao cho con vật dễ di chuyển nhất - không quá rộng, không quá hẹp, đủ thấp và trơn nhẵn ...

Khi cho ăn nên tập phản xạ có điều kiện ví dụ bật đèn màu, vv... Vật nuôi sẽ quen và biết lúc đó có ăn do vậy sẽ không mổ lung tung trong các trường hợp khác ...::p.
Chỉ có điều phải đầu tư kha khá đây ...:mellow: Tuy nhiên nếu tính toán thật kỹ và thật đối xứng thì có thể chỉ cần một khuôn đúc cho hai ngăn luôn (cửa thông ở chính giữa ?) ...

Vậy nuoide cùng các ACE cho bổ sung các ý kiến khác. Cũng mong Bác Xuân Vũ đóng góp thêm ý kiến đặc biệt về phần tập tính vật nuôi. Trân trọng cảm ơn Bác trước :eek:

àH!. Chào BÁc Xuan binh....
Đến hôm nay là rắn của em được 3 tháng rồi. con to nhất gần được 300gr rui.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

mình là xuân bình thanh vien moi tham gia, minh thì nuoi ran ri voi, nay cũng được 3 năm, còn ran long thừa thì mới nuôi đây thôi nhưng thấy cũng được, minh thấy con rắn long thừa cũng dễ nuôi, về nguồn thức ăn cho rắn thì long thừa hơi cực tìm thức ăn hơn rắn ri voi. nhưng ngược lại rắn long thừa ở đâu cũng có thể nuôi được.

Chào Shima,
Bạn tham khảo nuôi nước ngoài đến đâu rồi alô cho ACE cùng biết với ! Thùng bạn nuôi là 0.7m3 bạn có thể post hình lên cho ACE tham khảo ? Theo mình hiểu thùng bạn hơi to và con rắn, vốn dĩ quen sống trong hang hốc sẽ bị stress trong một không gian rộng lớn do vậy không phù hợp lắm. Nếu bạn nuôi trong điều kiện thùng to như vậy nên cho nó chỗ trú ẩn con rắn sẽ thoải mái hơn !

Giữ liên lạc nhé sẽ có nhiều chuyệt để bàn lắm...::p.
---------------
mình là xuân bình thanh vien moi tham gia, minh thì nuoi ran ri voi, nay cũng được 3 năm, còn ran long thừa thì mới nuôi đây thôi nhưng thấy cũng được, minh thấy con rắn long thừa cũng dễ nuôi, về nguồn thức ăn cho rắn thì long thừa hơi cực tìm thức ăn hơn rắn ri voi. nhưng ngược lại rắn long thừa ở đâu cũng có thể nuôi được.

Chào Xuân Bình,

Vậyy là bạn bây giờ có cả con Long thừa rồi chắc lấy giống chỗ Anh Vũ ? Các bạn Đức Huệ đông vui quá với con rắn ! Chỗ Anh Xuân Vũ quá hay càng ngày càng phát triển nhiều thành viên nếu các bạn nhất trí ta bầu Anh Vũ là hội trưởng Hội Rắn và Bò sát VN OK ?

Bạn nói thức ăn cực tức khan cóc phải không ? ACE Đức Huệ có bàn bạc về vấn đề thức ăn cho con Long Thừa không... đây là vấn đề quan trọng để để có thể mở rộng sản xuất ....

Last edited by a moderator:
Bài viết có nội dung tương tự
  • xin được tư vấn về heo nọc
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Tạo Thế Cây Hoa Giấy
    • Thread starter quangthotran
    • Ngày gửi
  • chuồng úm gà con
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Cách giúp gà mọc lông??