"Rồng rắn lên mây"...trò chơi hát đuổi...cùng so tài ca hát đê!!!

• Thread starter tigonyeuthuong
  • Ngày gửi
Khoan..khoan...keke

"...Dài theo bờ đê xanh, dòng sông La mình đó.Nước xanh tràn vệ cỏ,trách ai nỡ hẹn hò. Để nhớ rồi để thương, để giận rồi lại thương. Ai gánh nước trong sương, tóc..."

Tóc mây vàng cho nắng thêm tươi
Rồi mùa thu xôn xao lá úa
Tóc mây buồn phủ kín tim tôi
Ôi tóc mây bay ru lên điệu buồn
Sợi tình theo gió vỗ cánh bay xa.............

"Tóc em nhẹ buông trong gió xoay. Tiếng em cười vui nghe mặn mà. Nắng chen qua cành thơm lên mắt môi, em như nụ hoa trong vườn xinh đẹp..."

Híc, chậm hơn hoangha rùi...

--------

"Xa xa đàn chim mừng dang cánh biếc trời mây tung hoành
Sương lan lắng trong hoàng hôn..."

Last edited by a moderator:
"Ngàn vì sao lung linh sáng trên trời cao. Vui say trong giấc mơ thần tiên, mà vì sao hôm nay người đành gian dối. Tình yêu khi xưa như bao giấc mơ tuyệt vời. Mà người đành ra đi...."

"Tỉnh mộng đi em quay về bên mái gia đình
Mở rộng vòng tay ân tình anh đón chờ em
Nụ cười con thơ thân thương mái ấm gia đình
Bạc tiền xa hoa..."

Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm
Có lẽ nào anh lại quên em
Có lẽ nào anh lại quên em....................

"Em sẽ là mùa xuân của mẹ
Em sẽ là màu nắng của cha
Em đến trường học bao điều lạ
Môi mỉm cười là những nụ hoa..."

Tiếp tục với từ "hoa" đê hoangha!!! :70:

hoa Bằng Lăng tím Là màu tím của nhớ Là giọt nắng chiều tím Hòa vào tim của gió hát vi vu Rồi anh gọi tên em Dấu yêu hoa Bằng Lăng tím Tình yêu của đôi ta Ngất ngây trong màu hoa tím Và từ đó màu tím Là màu hoa và thơ Anh yêu em và hoa tím Bằng Lăng Nay ta xa cách muôn trùng Chỉ còn kỷ niệm hoa tím xưa Màu áo em bay trong chiều tím Màu tím bâng khuâng hương tình yêu Khi nắng tím ngắt chiều hoàng hôn Em em có nhớ đến anh Nhớ ngắt cho anh màu hoa buồn Màu hoa tím là màu tình xa [Và từ đó...... màu tình xa ] Ngày ban đầu quen nhau Áo em trong màu hoa tím Màu hoa mà em yêu Có tên hoa Bằng Lăng.................

Lăng..lăng....coi chừng dính bẫy gài của Hoangha....^_^

--------

hoa Bằng Lăng tím Là màu tím của nhớ Là giọt nắng chiều tím Hòa vào tim của gió hát vi vu Rồi anh gọi tên em Dấu yêu hoa Bằng Lăng tím Tình yêu của đôi ta Ngất ngây trong màu hoa tím Và từ đó màu tím Là màu hoa và thơ Anh yêu em và hoa tím Bằng Lăng Nay ta xa cách muôn trùng Chỉ còn kỷ niệm hoa tím xưa Màu áo em bay trong chiều tím Màu tím bâng khuâng hương tình yêu Khi nắng tím ngắt chiều hoàng hôn Em em có nhớ đến anh Nhớ ngắt cho anh màu hoa buồn Màu hoa tím là màu tình xa [Và từ đó...... màu tình xa ] Ngày ban đầu quen nhau Áo em trong màu hoa tím Màu hoa mà em yêu Có tên hoa Bằng Lăng.................

Hỏng ai lên "sân khấu" hết á Hoangha ới ời!!!! Có chơi khăm nhau hong á?

2 cái người này tự sướng với nhau thấy sợ luôn :blink:
kẻ tung người hứng suốt mây ngày nay
Tràn đầy tinh thần tự sướng :10^:

Tình hình là đả có đáp án rùi nhá, nếu ko ai giải là tui giải ráng chịu à. ,à mà còn đúp bồ comment nữa nhá.
Lăng..lăng....coi chừng dính bẫy gài của Hoangha....^_^

--------

Hỏng ai lên "sân khấu" hết á Hoangha ới ời!!!! Có chơi khăm nhau hong á?

Tự sướng tiếp đi hoangha :97:
Theo boi dự thì Lăng chỉ có bài "Lăng mộ" :97:

.....lăng nhăng, không hề dối gian 1 lời (hông tin)
Anh xin thề chỉ có vợ thôi, trái tim này chỉ có vợ thôi [có mới nói nha]
Trong thế gian em là tất cả (thiệt hông?):
ex10::ex10::ex10::ex10::ex10::ex10::ex10::ex10::ex10:
-------------------------------------------------------------------------
............lăng Bác Đã thấy trong sương, hàng tre bát ngát Ơi! hàng tre...xanh xanh Việt Nam... Giông tố mưa xa đứng thẳng hàng Ngày ngày mặt trời đi qua trên lăng Thấy một mặt trời trong lăng rất đỏ Ngày dòng người...
:142::142::142::142::142::142::142::142::142::142::142:
--------------------------------------------------------------------
...Lăng cô biển gọi, hàng dương xanh, tỏa bóng mát........
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Lang-Co-Bien-Doi-Dang-Thuat/IW9W6AB7.html
Tập tiếp theo chứ nhỉ Tigon? và đừng quên đúp bồ comment cho người xuất sắc nhé.....kaka
:10::11:

Tình hình là ngày mai Tigon và các bạn thành viên Agriviet tại Đăk Lăk có một buổi offline gặp mặt cà phê.:151: Hiện thì điểm số cao thuộc về thành viên ở Đăk Lăk.:055: Nên tinh thần tới 23h tối nay chương trình tạm ngưng để Tigon tổng kết điểm nhé các bạn. Tranh thủ offline, nếu như giải nhất thuộc về Tv ở Đăk Lăk Tigon sẽ thay mặt Admin trao thưởng luôn cho nó...nóng nóng nhỉ?!:139:

Các bạn tiếp tục nước rút với Tập 7 nhé!
Mời ban nhạc nào!

"Có một không gian nào đo
Chiều dài nỗi nhớ
Có khoảng mênh mông nào
Sâu thẳm hơn tình thương
Ở đầu này nỗi nhớ anh mơ về bên em
Ngôi sao như xuống thấp cho ta gần nhau thêm..."

Thêm..thêm...nha...Mùi mẫn quá:85:

Back