Sau thất bại là tiếp tục thử nghiệm với cây đu đủ

Lê Ngọc Trác

Nhà nông nghiệp dư
Tình hình là em tranh thủ cấy 1000 cây đu đủ xen vào vườn bưởi tận dụng mấy luống bạt dưa xen vào nhưng bị hư. Cây được đúng 52 ngày. Chưa cho phân làm cỏ nhưng thấy cũng tạm tạm. Thỉnh thoảng chỉ xịt phòng thối rễ và rầy. Các bác cho em vài ý là nên đầu tư thế nào với 1000 gốc này ạh. Nước thì em tưới tự động. Cây lớn trong hình là của khu vườn 500 cây bị hư chỉ còn lại 100 cây và giao cho trời đất hông còn tưới tắm nữa

Tình hình là em tranh thủ cấy 1000 cây đu đủ xen vào vườn bưởi tận dụng mấy luống bạt dưa xen vào nhưng bị hư. Cây được đúng 52 ngày. Chưa cho phân làm cỏ nhưng thấy cũng tạm tạm. Thỉnh thoảng chỉ xịt phòng thối rễ và rầy. Các bác cho em vài ý là nên đầu tư thế nào với 1000 gốc này ạh. Nước thì em tưới tự động. Cây lớn trong hình là của khu vườn 500 cây bị hư chỉ còn lại 100 cây và giao cho trời đất hông còn tưới tắm nữa

Nong trai cua bac o dau vay. Co dip muon duoc qua tham quan hoc hoi chut

Tuanfodacon

Nhà nông chính hiệu
Bác để cỏ dại mọc lắm thế? Lại thấy trồng xen dưa hay bầu bí gì đấy. Theo em đc biết thì không nên trồng xen bầu, bí với vườn đu đủ

Lê Ngọc Trác

Nhà nông nghiệp dư
Nong trai cua bac o dau vay. Co dip muon duoc qua tham quan hoc hoi chut
Ở Tân Tiến, Lagi. binh thuan. Hi, mình tập tành mới làm thôi bạn.
[DOUBLEPOST=1448720657,1448720448][/DOUBLEPOST]
Bác để cỏ dại mọc lắm thế? Lại thấy trồng xen dưa hay bầu bí gì đấy. Theo em đc biết thì không nên trồng xen bầu, bí với vườn đu đủ
Uh. Mình chưa làm cỏ được vì viec nhieu quá. Ưu tiên thuê nguoi lo cho bưởi trước. Vẫn nghe khuyên vậy nhưng thay gan thu bí hồ lô(dưa thi benh het) mà đu đủ lai rat phát trien. Khoang 20 ngay nua minh thu bí xong giữ lại bạt để ngăn cỏ cho đu đủ vì mình xen giua bạt

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH