1. Bạn đang xem chuyên mục diễn đàn thảo luận
      Để đăng tin mua bán rao vặt, vui lòng đăng đúng nơi quy định để tránh bị xóa bài và khóa nick.

Thảo luận cách nuôi rắn hổ trâu ở miền bắc và xứ lạnh .

Thảo luận trong 'Chăn nuôi'

1. huyhung123

huyhung123 Thành Viên mới

Credit:
      nuôi rán hổ mang ở hà tịnh

cho mỉnh hoi nhò admin ,ỏ hà tịnh có ai nuôi rắn hổ mang thành công chưa .. khí hâu o hà tỉnh có thích hợp dể nuôi rắn hô mang trâu khong vay ,,,. minh dang học hỏi kinh nghiem , mình dịnh thử nuôi,... thankyou

--------

gửi anh hải. em dang là sinh viên o hanoi,.. quân câu giây anh co thê giup em tham khảo kinh nghiêm nuôi rắn hổ mang ,chọn và phôi giông duoc không ,... thankyou anh
      Last edited: 21/3/13
    2. minhhai123

minhhai123 Nhà nông nghiệp dư

Credit:
      5.153đ
      Về máy tính thì tôi không rành lắm nên không gửi mail được , có gì bác gọi điện trực tiếp nhé !
      Lúc nào em cũng có rắn giống , quan trọng là bác muốn mua loại bao nhiêu lạng ?
      Như đã hứa với một số anh em hồi trước tết , hiện tại tôi có giữ lại gần 200 rắn con từ 1 lạng trở lên .
      Đến hôm nay thời tiết ở ngoài bắc cũng đã ấm lên , cũng là lúc thuận tiện nuôi rắn .
      Vậy anh em ngoài bắc cần con giống mình sẽ chuyển ra , đảm bảo chất lượng .
      Giao dịch tại quận Cầu Giấy - Hà Nội , nhận hàng và giao tiền trực tiếp không phải chuyển khoản nhé !
      Rắn giống nhà tôi được vận chuyển bằng xe chuyên dụng chỉ mất 30 giờ đồng hồ từ Đồng Nai ra tới Hà Nội .
      Rắn giống và giấy chứng nhận nguồn gốc đi cùng một lượt nên rất thuận tiện cho bà con gây nuôi .

Link : http://agriviet.com/home/threads/13...au-ho-Ven-ban-tai-Ha-Noi-/page2#ixzz2ODL4Xc2Y

Nếu bác mua ở Hà Nội thì bác đến quận Cầu Giấy nhà em ở làng cót , có ông anh của em giao dịch với anh .
      Last edited: 22/3/13
    3. TRANHUUHAU

TRANHUUHAU Nhà nông nghiệp dư

Credit:
      775đ
      Lâu quá không vào Topic nầy. Minh Hải nuôi rắn Miền Nam mà lập Topic thảo luận nuôi rắn Miền Bắc cũng tài thật đấy...
      Chúc tất cả anh em nuôi rắn miền Bắc đạt kết quả như mong muốn
    4. minhhai123

Credit:
      5.153đ
      Hi hi vậy mà có hiệu quả đóa ang Hậu !!! Ha ha ha ............
    5. hope_vn

hope_vn Học làm nông dân

Credit:
      656đ
      em chào các bác

êm làm chuồng thấp và đảm bảo thoáng mát về mùa hè
      mùa đông em dùng điều hoà đc không các bác
    6. nguoinhaque85

nguoinhaque85 Nhà nông tập sự

Credit:
      266đ
    7. minhhai123

Credit:
      5.153đ
      Bạn gắn điều hòa để nuôi rắn thì quá tốt rồi ... Nhưng khuyên bạn nếu đã gắn điều hòa thì phải nuôi số lượng lớn mới có lãi . Nuôi ít qúa thì chi phí điện đóm hết lãi rồi . Công với khoản mồi và nhân công thì lỗ nặng . Chính vì vậy tôi mới thảo luân cùng anh em đưa ra giải pháp tiết kiêm và hiệu quả .
      - Cần nhất những lời góp ý , xây dựng thêm cho hoàn thiện . Những ý kiến bổ xung nhằm han chế tối đa hao hụt và chi phí .
    8. TRANHUUHAU

Credit:
      775đ
      VN chưa ai gắn điều hoà nhiệt độ nuôi rắn vậy chú hải là người đi tiên phong cho anh em xem cái coi ... hi hi hi
    9. minhhai123

Credit:
      5.153đ
      Hi hi em điều tiết nhiệt độ theo kinh nghiệm bác ơi !
      Điều hòa làm gì cho mất công , tại người ta thích gắn thôi với người ta có điều kiện thí gắn càng ổn ...
    10. TRANHUUHAU

Credit:
      775đ
      Anh thấy gắn quạt hút là tốt rồi, còn mùa lạnh thì mình sử lý bằng đèn
    11. Quang Huong

Quang Huong Thành Viên mới

Credit:
      ran rao trau giong

Em muon hoi chut ve gia va dia chi trai nuoi ran cua anh duoc khong a!
    12. tranvanduoc125

tranvanduoc125 Học làm nông dân

Credit:
      1.133đ
      Hỏi anh nào ..anh Hải hay anh Hậu
    13. minhhai123

Credit:
      5.153đ
      Trại mình nuôi ở Quốc Oai - HN bạn à !
      Trại nuôi rắn thịt nên không tiếp khách tham quan . Nếu bạn quan tâm về con giống thì sang xuân ấm áp alo cho mình nhé ! Vì mùa này đang lạnh không chuyển giống ra ngoài bắc được . Người mới bắt đầu nuôi nên chon vào cuối xuân bắt giống là tốt nhất . Không nên mua giống vào các mùa khác trong năm , vì nuôi không kịp vụ bán thương phẩm . Với lại các mùa khác khí hậu không tốt bằng , khởi điểm là quan trọng nhất . Nên tìm hiểu kỹ càng trước khi mua con giống bạn nhé !!!!
      Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn .