Thảo luận cách nuôi rắn hổ trâu ở miền bắc và xứ lạnh .

TRANHUUHAU

Nhà nông nghiệp dư
Lâu quá không vào Topic nầy. Minh Hải nuôi rắn Miền Nam mà lập Topic thảo luận nuôi rắn Miền Bắc cũng tài thật đấy...
Chúc tất cả anh em nuôi rắn miền Bắc đạt kết quả như mong muốn

minhhai123

Nông dân @
Lâu quá không vào Topic nầy. Minh Hải nuôi rắn Miền Nam mà lập Topic thảo luận nuôi rắn Miền Bắc cũng tài thật đấy...
Chúc tất cả anh em nuôi rắn miền Bắc đạt kết quả như mong muốn
Hi hi vậy mà có hiệu quả đóa ang Hậu !!! Ha ha ha ............

hope_vn

Nhà nông tập sự
em chào các bác

êm làm chuồng thấp và đảm bảo thoáng mát về mùa hè
mùa đông em dùng điều hoà đc không các bác

minhhai123

Nông dân @
êm làm chuồng thấp và đảm bảo thoáng mát về mùa hè
mùa đông em dùng điều hoà đc không các bác
Bạn gắn điều hòa để nuôi rắn thì quá tốt rồi ... Nhưng khuyên bạn nếu đã gắn điều hòa thì phải nuôi số lượng lớn mới có lãi . Nuôi ít qúa thì chi phí điện đóm hết lãi rồi . Công với khoản mồi và nhân công thì lỗ nặng . Chính vì vậy tôi mới thảo luân cùng anh em đưa ra giải pháp tiết kiêm và hiệu quả .
- Cần nhất những lời góp ý , xây dựng thêm cho hoàn thiện . Những ý kiến bổ xung nhằm han chế tối đa hao hụt và chi phí .

TRANHUUHAU

Nhà nông nghiệp dư
Bạn gắn điều hòa để nuôi rắn thì quá tốt rồi ... Nhưng khuyên bạn nếu đã gắn điều hòa thì phải nuôi số lượng lớn mới có lãi . Nuôi ít qúa thì chi phí điện đóm hết lãi rồi . Công với khoản mồi và nhân công thì lỗ nặng . Chính vì vậy tôi mới thảo luân cùng anh em đưa ra giải pháp tiết kiêm và hiệu quả .
- Cần nhất những lời góp ý , xây dựng thêm cho hoàn thiện . Những ý kiến bổ xung nhằm han chế tối đa hao hụt và chi phí .
VN chưa ai gắn điều hoà nhiệt độ nuôi rắn vậy chú hải là người đi tiên phong cho anh em xem cái coi ... hi hi hi

minhhai123

Nông dân @
VN chưa ai gắn điều hoà nhiệt độ nuôi rắn vậy chú hải là người đi tiên phong cho anh em xem cái coi ... hi hi hi
Hi hi em điều tiết nhiệt độ theo kinh nghiệm bác ơi !
Điều hòa làm gì cho mất công , tại người ta thích gắn thôi với người ta có điều kiện thí gắn càng ổn ...

minhhai123

Nông dân @
Em muon hoi chut ve gia va dia chi trai nuoi ran cua anh duoc khong a!
Trại mình nuôi ở Quốc Oai - HN bạn à !
Trại nuôi rắn thịt nên không tiếp khách tham quan . Nếu bạn quan tâm về con giống thì sang xuân ấm áp alo cho mình nhé ! Vì mùa này đang lạnh không chuyển giống ra ngoài bắc được . Người mới bắt đầu nuôi nên chon vào cuối xuân bắt giống là tốt nhất . Không nên mua giống vào các mùa khác trong năm , vì nuôi không kịp vụ bán thương phẩm . Với lại các mùa khác khí hậu không tốt bằng , khởi điểm là quan trọng nhất . Nên tìm hiểu kỹ càng trước khi mua con giống bạn nhé !!!!
Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn .

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH