Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

YTHU

Nhà nông tập sự
Giá ah à, nhà tui đâu có gà đâu mà bán, làm sao biết giá được bác. tuongsinh, bác thong cam nhe.
Ngày 18/12 giá heo sạch Tay Ninh 38

Last edited:
theo thông tin mới nhất ở phía bắc.khoảng 10 ngày nữa giá heo sẽ giảm mạnh.hiện tại thịt heo đang được kiểm dịch để chuẩn bị cho nhập khẩu tại cảng hải phòng.

Last edited by a moderator:

Trường Giang

Nhà nông chuyên nghiệp
Giá heo hơi ngày 19.12.2010 tại Giang Điền

Giá heo hôm nay tại Giang Điền Đồng Nai 35 (giá nhà mình bán). Nghe nói dao động từ 35-35.5. Heo đẹp lắm thì đc 36.
Nghe nói ngày 22/12 này giá cám lại nên nữa.
Giá heo hôm nay tại GK 36k. Chắc chỉ có vậy thôi chứ heo ko thể lên giá đc nữa rồi, vì nếu lên nữa thì lái mang đi Bắc sẽ lời không bao nhiêu.
Trong thời gian này giá TAGS tăng liên tục, cứ nhích như nhích theo giá vàng:unsure:

Bác có thể cập nhật giá gà siêu thịt, gà thả vườn thêm vào được không? Em thấy kênh thông tin này rât có ích cho nông dân như em, nhưng chỉ là giá heo thôi còn gà nữa chứ. Có thể tạo thêm Topic mới được không vậy bác?
Chân thành cám ơn!
Hiện nay, diễn đàn cũng có 1 topic nói về giá trứng gà công nghiệp. Nếu bác có hay bán gà siêu thịt, gà thả vườn... Thì bác và các bác có thể làm 1 topic nói riêng về vđ đó giống như topic "Thông báo giá heo hằng tuần"

YTHU

Nhà nông tập sự
YThu o Tay Ninh Bac oi, Nay không có heo bán buồn quá, hôm qua công ty mới cho người xuống lấy tiền thuốc, đếm qua đếm lại cũng hết 67 triệu

tuongsinh

Nhà nông nghiệp dư
Không biết bác YTHU ở Tây Ninh chính xác ở đâu vậy? Em có bà gì cũng ở Tây Ninh gần chợ Long Hoa, có ông anh cũng nuôi heo. Mấy năm rồi DTX làm ổng cũng điêu đứng lắm, không biết tình hình DTX ở đó có tốt lên không? Ông anh em làm ở công ty thức ăn gia súc, giá thức ăn ổng lấy tận gốc mà nuôi ổng nói không có lời nhiều. Thì chắc là bà con nông dân chăn nuôi thì lỗ chắc rồi phải không bác?
Cám ơn bác!

YTHU

Nhà nông tập sự
Cảm ơn Bạn CongHieu và TuongSinh đã chia sẻ. Mình nuôi cũng ít thôi tiền thuốc là nợ 2 quý rồi mới trả,
Công ty thuốc tháng nào cũng cho người xuống đòi nợ, phải chốn nợ đó bác àh.
DTX thì lúc nào cũng còn, bữa trước cũng bị đi mất 20 em nái, bây giờ tốt rồi. Nghe nói mấy nhà khác cũng đang bị chút chút.
Giá nay em bán xuống rồi bác ơi. Lái HN không vô nữa rồi 28/12 36 heo sạch

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH