Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
noi vay. chu doi nao ho cam . ho ma cam chang nhung nguoi nuoi heo nhu minh , chac pai ra duong xinh an

Last edited:
noi vay. chu doi nao ho cam . ho ma cam chang nhung nguoi nuoi heo nhu minh , chac pai ra duong xinh an

có đó bác à, mấy hôm trước có vài đoàn vào khảo sát mấy trại lớn, bắt đóng phạt mà chả ai đóng, nhưng em nghĩ trại lớn họ chưa dẹp được thì chưa dẹp tới trại nhỏ đâu, nhưng sớm muộn gì họ cũng sẽ dẹp hết, chỉ không biết là bao giờ thôi, tranh thủ lúc này chuẩn bị kiến thức và vốn để chuyển sang con khác là vừa, e ở long bình đồng nai.

ngày 3/6 ở gò công tây - tiền giang heo đẹp 39000 1kg. heo thường thường thì 36000 37000 1kg. mình mới bán 37000 1kg nè

cam thit heo . cha le la an thit ga ak.

Cấm nuôi có lẽ vì lí do không nằm trong vùng quy hoạch chăn nuôi ( vì Khu vực đó là khu dân cư) hoặc chăn nuôi không có hệ thống xử lý chất thải gây ô nhiễm môi trường nên bị cấm chăn nuôi thôi.( Không phải cấm tất cả mọi người chăn nuôi đâu).
Các bác chăn nuôi heo lạc quan lên rồi bình minh sẽ đến . Mỗi năm một con vật nuôi sẽ có vài tháng mất giá để thử sức chịu đựng của người chăn nuôi thôi rồi sẽ có giá lại mà.

Giá heo hơi ngày 05/06/2012 tại:
Đồng Nai: 35.000
Trà Vinh: 40.000
Tây Ninh: 41.000
Hậu Giang: 41.000
An Giang: 43.0000
Anh em vui lòng cập nhật tiếp tục nha.

vừa rồi bán 12 con heo giá 41/kg hơi còn bị lỗ muốn sặc máu luôn, huống chi ở ĐN 35 chắc bán nhà trả nợ, cứ tình hình này thì dẹp chuồng sớm................

ly do bi lo la do may bac dum cam cong thuc nhieu qua.may bac thu tan dung thuc an khac sem , nhu la cho no an chao , lay rau qua hu o cac cho cho no an them ,di lay thuc an du thua cua cac nha dem ve nau cho no an .mac dung theo cach nay heo cham lon hon cam cong thuc, nhung ma duoc cai no ko hao ton kinh phi .khi ban heo co the thu khoan tien kha kha .nho cach nay 1 nam nha em nuoi 1 lua 40con 1 nam 2 lua heo, tu chi phi di cung kiem ve khoan 120>150 tr, nen khi heo bi tut gia . cung khong phai lo vi ko co lai, mong may bac thu sem

Giá heo tại tiền giang - gò công tẩy

Ngày bán: 17/6/2012
Giá: heo đẹp mình bán được 39k

Em ở bình phước và giá heo hiện nay ở lộc ninh là 37000 đ/kg.ngày 20/6/2012.khoảng cuối tháng 6 này ,nhà em xuất 20 con .em tin rằng đến tết sẽ tăng hơn để những người chăn nuôi chúng ta bớt khổ

Giá heo tại lộc ninh, Tỉnh bình phước là 37000 đ/kg.Giá heo không biết sẽ trôi nổi ra sao.Nhà mình để giống lại thêm 3 con heo nái hậu bị.Vì thế mình hy vọng sẽ có ánh sáng nơi cuối đường hầm.hihi

Ngày 29/6/2012 lợn thịt tại yên lập phú thọ giá 39000/kg (lợn 1 bề), hai bề 34000/kg.

Giá Heo Hơi

Ngày 29/06/2012 giá heo hơi tại Tây Ninh heo đẹp 38K, heo thường 36k.

Gía này chết bà con hết rồi đến khi bà con nản bỏ chuồng thì giá tăng vù vù do cung không đủ cầu quy luật củ vẩn tái diễn

Back