• Thảo luận Trái cây không hạt, một cú lừa thế kỷ

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác về nông nghiệp' , 30/3/17

1. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      Cá nhân em đồng
      Cá nhân em đồng ý với bác. Ở đâu cũng có anh hùng ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên. Quay lại vấn đề không hạt. Cái gì cũng có hai mặt của nó. Tuy nhiên cuộc sống là một tô mỳ tôm nhiều sợi. Gắp sợi nào là quyền của người nông dân. Chỉ tiếc là nhiều người nông dân không sáng suốt để gắp được sợi mỳ ngon mà thôi.

2. thaoam

thaoam Đèn Dừa Thảo Am https://thaoam.com

Nghề nghiệp:
      Lamp Maker
      Em xin nhắc 1 vấn đề. đó là kg tự chủ được thì PHẢI bị lệ thuộc thôi ạ. Cũng giống như 1 đứa trẻ, khi nhồi nhét vào đầu nó bằng biết bao nhiêu hình ảnh nào là phim kiếm hiệp, tình cảm hàn quốc, cần cù nhật bản, hay siêu anh hùng mỹ, thì đến khi lớn nó chỉ biết, Trung quốc, Hàn quốc, Nhật quốc, Mỹ quốc thôi ạ chứ nó chả biết gì tý gì về cái gọi là Việt Nam đâu.

Bởi vậy mãi muôn đời người nông dân kg thể hiểu vì sao mà lại có thành ngữ là "con nhà nòi" được ạ. Bởi vì hướng nghiệp của gia đình "nòi" đó nó theo 1 dây chuyển hướng về 1 nghề. Bởi vậy họ nắm rõ tường tận từ đầu chí cuối và tránh được "biết bao cạm bẫy" thương mại. Còn người nông dân thì không cái thói HAM RẺ mà kg nhớ cái câu "Của rẻ của ôi" thành thử ra càng ngày càng bị lệ thuộc.

tag " rau sạch" với "rau an toàn".

Last edited: 5/4/17
    3. chehai

chehai Nông dân nghèo

Bài viết hay!!!!

4. hoangluanls

hoangluanls Lamborghini

Nghề nghiệp:
      lam ruong
      Chính vì có những người ko sáng suốt.ko biết gắp sợi nào ngon nên chủ thớt đây mới soi đường rẽ lối cho để mà biết tránh. Bản thân mình thì đã biết lâu rồi. Đã có phóng sự về vấn đề này rồi. Cụ thể là nông dân ở mỹ. Ấn độ. Họ bị dính rồi

5. CSForum

CSForum Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      lich am duong
      trái cây ko hạt ăn dở lắm
      ngoài chanh ko hạt ra, mình chả ăn loại nào không hạt cả, vì chất lượng ko ngon

6. tonydang

tonydang Nông dân nghèo

Thiết nghĩ ứng dụng khoa học kỹ thuật vào nông nghiệp sẽ thúc đẩy được nền nông nghiệp của nước nhà lên, thay vì lâu nay mình sử dụng nguồn giống kém hiệu quả, dẫn đến tình trạng là năng xuất sản xuất nông nghiệp không cao. Rất mong các cơ quan ban nghành liên quan sớm tìm ra giải pháp

7. do the van

do the van Học làm nông dân

chuối có hạ ko ngon đâu bác
      --- @ 19/4/17 ---
      ta
      itại vì thực tế mấy ông kỹ sư nông nghiệp làm vườn còm kém hơn em.mấy ông giải thích thuốc này nọ.cây cần cái này cái kia.vậy mà lúc sản phẩm chất lượng kém hơn ma chi phí cao hơn.mấy ông chỉ lý thuyết thôi.ra thực tế cũng như mấy ông mù trữ mà bắt đọc phát thanh