Tương lai của con dúi giống, dúi sinh sản và dúi thương phẩm!

• Thread starter tranvando
  • Ngày gửi
Mời bà con cho ý kiến về hiệu quả và năng xuất về nghề nuôi dúi, làm thế nào để con dúi phát triển và mang lại hiệu quả kinh tế cao nhất đảm bảo sự phát triển về số lượng, chất lượng con dúi trong môi trường nuôi nhốt. Làm sao để dúi để ra không bị chết con, dúi mẹ không ăn con, và dúi mẹ khi tách con ra chúng chóng để trở lại đảm bảo 1năm để từ 4-6 lứa. Có cách nào mới hơn những gì đã đề cập của những người đi trước không?
Mình nuôi dúi được 1 năm nay mình lần đầu tiên thấy nó để được 4 em, bác nào có dúi dể con nhiều hơn cho mình xem ảnh với. Giọi cho mình sđt 01684431567 hoặc địa chỉ gmail: trando97@gmail.com

Last edited by a moderator:
Kiên trì nuôi dúi!

Tôi đang kiên trì nuôi dúi. Tuy nhiên, khó khăn trước mắt vẫn là:DÚI CHẬM LỚN VÀ CHẬM ĐẺ... hic, phải kiên trì thôi!

hoc hoi

Bác có thể cung cấp được bao nhiêu cập 1 tháng ???? tôi sẽ liên kết với bác!!!!!!!!

hj hj e dang tap nuoi thoi chang thay no de j ca nhung bac muon mua dui rung thi luk nao e cung ok

hj hj e dang tap nuoi thoi chang thay no de j ca nhung bac muon mua dui rung thi luk nao e cung ok

Dúi rừng thi tui mua làm gì? bạn có bán thẳng cho các nhà hàng ý khỏi phải đi lòng vòng!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Mùa dúi sinh trưởng và phát triển!!!!!!!!!

Mùa này dúi sinh trưởng và phát triển rất tốt bà con nên ghép đôi cho dúi và tách dúi cái ra ngay sau khi dúi cái mang thai nhe!!!!!! chúc bà con thành công!!!!!!!!!!!

Tôi đang kiên trì nuôi dúi. Tuy nhiên, khó khăn trước mắt vẫn là:DÚI CHẬM LỚN VÀ CHẬM ĐẺ... hic, phải kiên trì thôi!

Nuôi con đặc sản phải khó thì giá trị mới cao! Dễ như chồn nhung đen thì rất dễ đắm đò!!!!!!!!!

cho mình hỏi mình mới tập nuôi thì nên nuôi theo kiểu nào . mình tìm hiểu thông tin thì có kiểu nuôi chuồng kiểu cũ với chuồng kiểu tủ thuốc bắc mới
theo bác thì nuôi theo kiểu nào thì dúi phát triển tốt hơn

cho mình hỏi mình mới tập nuôi thì nên nuôi theo kiểu nào . mình tìm hiểu thông tin thì có kiểu nuôi chuồng kiểu cũ với chuồng kiểu tủ thuốc bắc mới
theo bác thì nuôi theo kiểu nào thì dúi phát triển tốt hơn
Nếu bác mới nuôi theo tôi bác nên nuôi theo cách cũ đó là nuôi theo ô có kích thước 40x50x60 khi bác đã thành thạo các thao tác thì nuôi theo ô thuốc bắc cũng được để tiết kiệm diện tích và...!!!!!

Nếu bác mới nuôi theo tôi bác nên nuôi theo cách cũ đó là nuôi theo ô có kích thước 40x50x60 khi bác đã thành thạo các thao tác thì nuôi theo ô thuốc bắc cũng được để tiết kiệm diện tích và...!!!!!

vâng cám ơn bác

Nuôi con đặc sản phải khó thì giá trị mới cao! Dễ như chồn nhung đen thì rất dễ đắm đò!!!!!!!!!
Cho em hỏi một tí: Em nghe người ta nói cho dúi ăn thêm cua đồng hoặc xương động vật để bổ sung canxi, có đúng vậy không?

Cho em hỏi một tí: Em nghe người ta nói cho dúi ăn thêm cua đồng hoặc xương động vật để bổ sung canxi, có đúng vậy không?

Bác có thể không cần cho chúng ăn cũng được, cho ăn có thể dúi sẽ bị đi ngoài! chúc bác thành công!

Hiện tại mình đag cần sang lại 5 cặp dúi trọng lượng ngoài 1 kg ,mình ở tx bình long,tỉnh bình phước ,ae nào gần có đam mê con này thì mình sang lại tại sắp tới không có thời gian chăm sóc
lhdt:0973-728-827 long 29t

Hàiz ,rao mấy bữa rài không ai ngó bây giờ nó đẻ mất tiêu rồi,,chạc để nuôi tiếp thôi

Hàiz ,rao mấy bữa rài không ai ngó bây giờ nó đẻ mất tiêu rồi,,chạc để nuôi tiếp thôi
Vậy sao ? Làm gì cũng cần có sự kiên trì mới có thể thành công, chưa gì đã sốt ruột thì cũng khó! Chúc bác thành công nhé!

Vậy sao ? Làm gì cũng cần có sự kiên trì mới có thể thành công, chưa gì đã sốt ruột thì cũng khó! Chúc bác thành công nhé!

đúng là nuôi con đặc sản thì phải kiên trì ,thank

Back