• tuyệt cú mèo:cú mèo mới nhà mình

Thảo luận trong 'Thú cưng' , 5/4/12

1. biendinhcong Nhà nông tập sự

tói qua mình đi bắn chim thì tình cờ bắt dc e này
      nay đưa mọi người xem và nhờ ae nào có kinh nghiệm giúp mình làm sao thuần dc e nó
      sau đây là hình ảnh của e nó:
      chúc anh em vui vẻ

luongiong thích bài này.
      Đang tải...
    2. Hai Phuoc

Hai Phuoc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Cơ Khí
      Ông này hết chuyện chơi rồi đi đòi chơi ...cú mèo một con vật mà nhiều người không thích vì nó được cho là không mang lại điều may mắn...

luongiongbiendinhcong thích bài này.
    3. daint2003

daint2003 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tự do
      chim này hoạt động về đêm mà, ngày nó ngủ, bởi vậy ko nuôi làm cảnh đc. Bạn nên thả nó đi để nó giúp.... bắt chuột!

(ăn nó là xui tận mạng à)

luongiong thích bài này.
    4. tanphatr07

tanphatr07 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân chăn nuôi trồng trọt
      thả nó đi bạn ơi, nuôi nó ko giúp đuọc gì đâu, thả nó ra có ít đấy.........

1 person likes this.
    5. anthai

anthai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kỹ sư điện
      Thả nó đi bạn, thấy tội nó quá!

1 person likes this.
    6. vanvat

vanvat Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      nông dân
      nó đang bị thương ở cánh thả ra sợ nó lại mau chết thảm thôi ... nuôi được nó cũng vất vả . bắt chuột hoặc gà con cho nó ăn bác ạh !

luongiong thích bài này.
    7. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Giờ hình như thấy người ta bắt đâu nuôi con này làm cảnh... trong khi người lớn tuổi mà thấy nó là sợ chết khiếp, ai cũng kêu nó mang lại vận xui... xu thế mà, biết đâu được ...

luongiongbiendinhcong thích bài này.
    8. ai_armani

ai_armani Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nuôi Pet
      Các bác ở trên nói phi lí quá...........tại sao nó mang điềm xui đến.....ko có cơ sở khoa học nào chứng minh....những nước khác ở Châu Âu và Châu Mỹ vần nuôi ầm ầm.......mà nước người ta vẫn giàu hơn nước mình.........thường những nước nghèo toàn là do mê tín quá nhiều............
      Người ta nuôi sinh sản...........bán pet.........thu nhập biết bao nhiêu..........mình thì mê tín con gì cũng ko dám nuôi....thì chừng nào mới bằng được người ta các bác nhỉ
      Mời các bác xem clip
      [video=youtube;3G1PFLuTrgM]

Last edited by a moderator: 31/10/14
      2 thành viên thích bài này.
    9. nongdanTeen

nongdanTeen Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      hờ hờ ... hồi còn pé còn nghe ng ta nói cú mèo kêu ở đâu là ở đó có ng chết :-s

1 person likes this.
    10. biendinhcong

biendinhcong Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      nghề nông
      bac oi ai cung nhu vay thi sao ma tim toi dc nhung con vat nuoi moi ha bac

may ngay nay no u dũ qua ko biet thuan no ntn nua bac ah

11. doivonghianguoivotinh

doivonghianguoivotinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Mài cuốc tay không!
      Mình thấy nếu nuôi dược cũng vui. Nuôi cú mèo đâu có gì là không tốt(trừ cái quan niệm "XUI"), ngày xưa(12năm) mình đã thấy ng ta nuôi rồi, ở tiệm kem, mà nhà vẫn khá giả(nếu không muốn nói là giàu - đức năng thắng số mà), đợt đó mình cũng bắt được một ổ cú 2 con trong bọng cây(đi bắt két con) nhưng người nhà không cho nuôi, bỏ lại chỗ cũ, (cũng tiếc, mà nếu để nuôi không sống thì cũng khổ, nuôi sống thì cũng không yên). Về cách thuần nó, mình nghĩ thế này, cú mèo "rất khó thuần", chim non thì dễ nhưng nó lớn thế này rồi thì khó lắm, quan trọng nhất bây giờ là nó phải sống đã(lành cánh+ăn được), rồi thì mình từ từ thuần/thả cũng dược(theo mình thì thả nó đi, muốn thì kiếm chim non nuôi bạn ạh). Bạn lên làm cái lồng lớn một xíu có thể cho t.ăn vào(chuột(chuột nhỏ), rắn con, dế, cào cào(loại lớn xíu)...), để nơi ít người, ít tiếng ồn(ban ngày nó ngủ mà), bạn chỉ nên kiểm tra 1-2 lần trong 1 ngày xem tình trạng nó thôi. Sau khi nó khỏe hẳn, nếu muốn thuần thì mình từ từ chuyển qua chỗ đông người, không cần che chắn, luyện ăn t.ăn# .... Mình không có kinh nghiệm trong nuôi, thuần chim bổi nên chỉ góp ý thế thôi. Chúc bạn thuần thành công.