100 SỰ NHỜ CÁC BÁC

• Thread starter germany2901
  • Ngày gửi
G

germany2901

Guest
Vậy là mấy ngày Ol trên mạng và Agriviet mình cũng đã kết Kỳ Đà và Rắn, hôm nay tình cờ trên đường đi "Lạc" bạn mình đã cho mình 1 địa chỉ cung cấp Kỳ đà giống tại Dak Lak, có lẽ cuối tuần này mình sẽ mua ít về nuôi thử, vậy các bác, các bạn nào biết giá kỳ đà giống xin chỉ giúp mình với, nếu chi tiết theo từng tháng tuổi hoặc kg càng tốt, thank Agriviet, thank các bác nhiều...

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: Phát Tài
- Địa chỉ: 07 đinh tiên hoàng
- Điện thoại: 0975391669 - Fax:
- email: germany2901@gmail.com

Chào cả nhà buổi sáng khoẻ, minh mẫn, sáng khoái, thoải mái, yêu đời còn mình hơi buồn một tý vì mới sáng ra alo hỏi mua kỳ đà giống thì được chủ trại kỳ đà phang cho một phát " 1 cặp kỳ đà giống = 6tr, mỗi con khoãng 0.8-1kg" .Buồn tê tái....

hi, bác chọn những con đang nóng sốt thì phải chịu giá con giống cao thôi. Hình như kỳ đà nuôi lấy thịt còn dễ, còn nuôi sinh sản hơi khó nên giá nó vậy đó bác!

Vậy là mình cũng đã mua dc 1 cặp kỳ đà, 2 em nó tổng cộng 3,5kg, em cái đang mang bầu, giá chỉ có 1.150.000, cặp chim Manh Manh cũng cho ra đời 3 em nhỏ, hôm nay đi làm về nghe nó kêu chit chit mà lòng vui rộn ràng......
:approve:

giá kì đà núi ở chỗ mình người ta đang bán 300/kg bạn ah. hồi trước mình có mua 1 con về để làm thịt nhưng lỡ khách nên ko thịt, tự nhiên bữa nay em nó đẻ đc 6 trứng các bác ah. nhưng có mình nó chắc ko có cồ nên luộc ăn rồi hihi.

Vậy là mình cũng đã mua dc 1 cặp kỳ đà, 2 em nó tổng cộng 3,5kg, em cái đang mang bầu, giá chỉ có 1.150.000, cặp chim Manh Manh cũng cho ra đời 3 em nhỏ, hôm nay đi làm về nghe nó kêu chit chit mà lòng vui rộn ràng......
:approve:
Chào bạn,
Kì đà bạn mua có giấy tờ gì không, bạn mua ở đâu cho mình xin địa chỉ với mình cũng định mua mấy cặp nuôi thử.
Cảm ơn bạn nhiều

Bạn thân mến, bạn ở đâu, mình ở daklak lận, bạn nuôi kỳ đà nhỏ hay kỳ đà như mình

--------

Nuôi kỳ đà xin chia buồn cùng bạn nhé:8^:

Bạn thân mến, bạn có thể cho mình ít lý do được không, mình chưa hiểu rỏ về thị trường kỳ đà nhưng mình thích vì nó dễ nuôi, bởi vậy mình chưa dám nuôi nhiều mà đang thử nghiệm trước, hy vọng lần này em nó " mẹ tròn con vuông

Last edited by a moderator:
Bạn thân mến, bạn ở đâu, mình ở daklak lận, bạn nuôi kỳ đà nhỏ hay kỳ đà như mình

Chào bạn,
Hiện tại mình ở Đồng Nai, vì mình cũng muốn nuôi thử nghiệm nên muốn mua khoảng 5 cặp đủ loại luôn từ nhỏ tới lớn. Cảm ơn bạn đã giúp đở.

Hiện mình cũng đã có em kỳ đà rừng, mình định cho em nay lai voi mấy em kia để nó không cùng huyết thống, và đang có ý định mua kỳ đà nhỏ về nuôi thêm, bác nào biết ở daklak chổ nào bán kỳ đà con giới thiệu dùm em nhé,..thank các bác

--------

Hix ở ĐN thiếu gì kỳ đà hả bạn, hoặc bạn xuống TP.HCM cũng nhiều lắm, ở đó có trang trại nuôi kỳ đà của anh Đoàn Kim Sơn, xuống đó mua giống học hỏi kinh nghiệm luôn..

Last edited by a moderator:

Back