100 triệu khởi nghiệp ra sao với lợn nái

• Thread starter izzimilk2891991
  • Ngày gửi
Hiện tại tôi có 100 triệu vốn muốn đầu tư nuôi heo nái. Vậy nhờ các chuyên gia tư vấn giúp với số tiền đó thì tôi có thể nuôi được bao nhiêu nái?
Và nhập giống nái nào thì phù hợp tôi ở Hà Nam
Tôi muốn nuôi nái trên ô lồng vậy chi phí 1 ô lồng là bao nhiêu . Xin các chuyên gia giúp tôi với ạ

Neu voi so tien do thi nen nuoi thit truoc di ban, nuoi nai thi lau co lai lien. Ban mua nai thi ton vao tien nai, xay 4-5 chuong thit mua heo con ve nuoi sau ban kiem loi roi xay chuong nao, tuyen lai vai em nao dep lam nai luon. Heo nai mang bau 3 thang 24 ngay ( cho la 4 thang di ) + them 5 thang nuoi heo con nua la 9 thang. 100t thi xay chuong voi mua duoc 4-5 nai, chu tien cam nua la khong du, chua ke fai can ham biogas

Neu voi so tien do thi nen nuoi thit truoc di ban, nuoi nai thi lau co lai lien. Ban mua nai thi ton vao tien nai, xay 4-5 chuong thit mua heo con ve nuoi sau ban kiem loi roi xay chuong nao, tuyen lai vai em nao dep lam nai luon. Heo nai mang bau 3 thang 24 ngay ( cho la 4 thang di ) + them 5 thang nuoi heo con nua la 9 thang. 100t thi xay chuong voi mua duoc 4-5 nai, chu tien cam nua la khong du, chua ke fai can ham biogas
Cảm ơn bác vậy nếu nuôi lợn thịt thì nuôi khoảng bao nhiêu thì vừa đủ số vốn đó ạ mà e đang tính nuôi trên đệm lót sinh học không biết có được không thấy nhiều ng bảo ko tốt bác có thể giúp e không ạ

Duy Tiên - Lý Nhân chăn lợn là vip mà. Bạn đến những chỗ đó ý mà tham khảo học hỏi. Or đi thực tế vào dân ý. Chứ trên mạng thì học lý thuyết là ok. Vì đôi khi còn phụ thuộc đk tự nhiên từng vùng miền mà

Voi 100t ban co the lam 5-6 chuong heo thit nuoi truoc va bat heo con. 1 chuong thit ngang 3 dai 3 hoac 4 met. Nen lam mai doi, cao 3m tro len, duoi lop la hoac bat de chong nong va lanh. Mua nay lanh heo chet tum lum, ban chua kinh nghiem nuoi nai co khi mat ca chi lan chai, so ban nan chi thoi. Nuoi heo thit co lai tu 300-500k/1con ( mua heo con tu 18-20kg tro len ) kinh nghiem lua bay nao deu hoac cho ban mua co 1-2 hay 3 nai. Vi mua heo con k biet coi de bi lam, heo ghep bay ve nuoi bi chai k lon, chua ke benh tiem an. Ban mua heo con cai sua ve nuoi khoang 7kg tro len bo may tieu hoa chua hoan thien ve nuoi rat kho
Cảm ơn bác vậy nếu nuôi lợn thịt thì nuôi khoảng bao nhiêu thì vừa đủ số vốn đó ạ mà e đang tính nuôi trên đệm lót sinh học không biết có được không thấy nhiều ng bảo ko tốt bác có thể giúp e không ạ
100t ban lam chuong 50t thoi : tien cong tho+ vat tu+ bon nuoc cho heo uong+ mang an tu dong. 50t con lai di bat 2bay heo ve nuoi, 1 bay cach nhau 1 thang hoac 1 thang ruoi se xoay vong dc tien cam, khi du tien cam nuoi 3 hay 4 bay thi bat 1 luot. Neu thuan loi voi 5 bay heo it nhat 3 thang cung dc 15 den 25 trieu. Sau 1 nam ban co tien xay chuong nai roi, heo nai thi lua tu nhung bay heo con mua ve, kinh nghiem thi nuoi thuc te moi biet, di tham quan chi dc 20% thoi, khi ban nuoi bi kho khan o cho nao ban moi hoi dc, chua nuoi biet cho nao ma hoi. Vai loi chia se, chuc ban gan bo lau dai voi con heo

Voi 100t ban co the lam 5-6 chuong heo thit nuoi truoc va bat heo con. 1 chuong thit ngang 3 dai 3 hoac 4 met. Nen lam mai doi, cao 3m tro len, duoi lop la hoac bat de chong nong va lanh. Mua nay lanh heo chet tum lum, ban chua kinh nghiem nuoi nai co khi mat ca chi lan chai, so ban nan chi thoi. Nuoi heo thit co lai tu 300-500k/1con ( mua heo con tu 18-20kg tro len ) kinh nghiem lua bay nao deu hoac cho ban mua co 1-2 hay 3 nai. Vi mua heo con k biet coi de bi lam, heo ghep bay ve nuoi bi chai k lon, chua ke benh tiem an. Ban mua heo con cai sua ve nuoi khoang 7kg tro len bo may tieu hoa chua hoan thien ve nuoi rat kho

100t ban lam chuong 50t thoi : tien cong tho+ vat tu+ bon nuoc cho heo uong+ mang an tu dong. 50t con lai di bat 2bay heo ve nuoi, 1 bay cach nhau 1 thang hoac 1 thang ruoi se xoay vong dc tien cam, khi du tien cam nuoi 3 hay 4 bay thi bat 1 luot. Neu thuan loi voi 5 bay heo it nhat 3 thang cung dc 15 den 25 trieu. Sau 1 nam ban co tien xay chuong nai roi, heo nai thi lua tu nhung bay heo con mua ve, kinh nghiem thi nuoi thuc te moi biet, di tham quan chi dc 20% thoi, khi ban nuoi bi kho khan o cho nao ban moi hoi dc, chua nuoi biet cho nao ma hoi. Vai loi chia se, chuc ban gan bo lau dai voi con heo
Bác cho e hỏi nên làm nền chuồng bằng đệm nót sinh học hay nên xi măng dùng bioga ạ

đệm lót sinh học nó có công dụng gì và có bán ở đâu vậy các bác.

theo em thì nuôi lợn dùng dlsh phức tạp lắm,chỉ hợp với nuôi gà thôi.
e cũng đã thử rồi,nuôi lợn lớp đệm phải dầy 5-60cm, lợn lại có thói quen chỉ ỉa, đái một chỗ thôi,ướt hết đệm.rồi lại phải đảo thường xuyên,không đc phun khử trùng,lợn bị bệnh nặng thì phải bỏ đệm...:Cry::Cuamay:

theo em thì nuôi lợn dùng dlsh phức tạp lắm,chỉ hợp với nuôi gà thôi.
e cũng đã thử rồi,nuôi lợn lớp đệm phải dầy 5-60cm, lợn lại có thói quen chỉ ỉa, đái một chỗ thôi,ướt hết đệm.rồi lại phải đảo thường xuyên,không đc phun khử trùng,lợn bị bệnh nặng thì phải bỏ đệm...:Cry::Cuamay:
Cảm ơn bác thế bác cho e hỏi lợn nái chửa to mùa rét làm cách nào để chống rét cho lợn.e bị hỏng mất 1 con nái khi gần sinh

Cảm ơn bác thế bác cho e hỏi lợn nái chửa to mùa rét làm cách nào để chống rét cho lợn.e bị hỏng mất 1 con nái khi gần sinh
hihi.cái này thì bác phải hỏi các cao nhân.e cũng mới tập tành nuôi thôi,hiện tại e mới nuôi 4 nai,đang học hỏi để tăng đàn:D,mùa này thì cứ che kín xung quanh chuồng, gần đến ngày đẻ thì thắp cho lợn mẹ 1 bóng 100w,chủ yếu là úm lợn con.
lợn của bác bị chết chắc là bị bệnh gì thôi chứ k phải bị rét đâu
mua Balasa01 ở đại học nông nghiệp Hn,giá 70/ kg

100tr nhập ngay nái hậu bị về. Nhập lợn thịt về làm gì? Nái thì chọn Green CP hoặc Dabaco ấy. 100tr nhập được khoảng 10 con. Tính nhanh mỗi con đẻ được 8 con tổng lứa khoảng 80-100 con. Lợn con rẻ cũng 1tr/1 con lúc đắt thì 1tr5. Chi phí cám nái rẻ hơn nhiều so với cám thịt. Rủi ro thấp hơn.
Khó ở chỗ chăn nái ngoại phức tạp hơn thôi.

muốn nuôi lợn quá mà không dám làm có chuồng trại rồi chứ nuôi 20 30 con thử nghiệm có ok không các bác nhỉ .và nuôi lợn gì ok .nuôi 1 đến 2 lái có ok không .tại có 2 vợ chồng không dám làm lớn sợ không kham nổi. thân !

100tr nhập ngay nái hậu bị về. Nhập lợn thịt về làm gì? Nái thì chọn Green CP hoặc Dabaco ấy. 100tr nhập được khoảng 10 con. Tính nhanh mỗi con đẻ được 8 con tổng lứa khoảng 80-100 con. Lợn con rẻ cũng 1tr/1 con lúc đắt thì 1tr5. Chi phí cám nái rẻ hơn nhiều so với cám thịt. Rủi ro thấp hơn.
Khó ở chỗ chăn nái ngoại phức tạp hơn thôi.
Nguoi ta co 100 trieu ma keu nhap heo giong 10 con la het tien roi. Tien dau xay dung chuong trai, biosga, tien cam. Kinh nghiem k co, nhap ve chang khac lay tien quang qua cua so. Nhap nai cong ty chua chac ve nuoi da dat, co khi con k len giong, tui no cung bat tu heo thit ra thoi, duoc cai la heo trang tinh, con ve len giong duoc hay k la chuyen cua minh, ai bao dam chuyen do. Lua con nai phai lua tu nho ( di, dung, nam, tinh net, chan, an uong tot ). Gop y cung phai phan tich 1 chut, xui bay nguoi ta pha san
muốn nuôi lợn quá mà không dám làm có chuồng trại rồi chứ nuôi 20 30 con thử nghiệm có ok không các bác nhỉ .và nuôi lợn gì ok .nuôi 1 đến 2 lái có ok không .tại có 2 vợ chồng không dám làm lớn sợ không kham nổi. thân !
2 vo chong thi nuoi 20-30 nai ( 50 nai ) cung con duoc. Con thu nghiem thi nuoi 2-3 con. Bay gio mua nai ve phoi qua tet de nuoi duoc, troi am lai de nuoi heo con hon

Hiện tại tôi có 100 triệu vốn muốn đầu tư nuôi heo nái. Vậy nhờ các chuyên gia tư vấn giúp với số tiền đó thì tôi có thể nuôi được bao nhiêu nái?
Và nhập giống nái nào thì phù hợp tôi ở Hà Nam
Tôi muốn nuôi nái trên ô lồng vậy chi phí 1 ô lồng là bao nhiêu . Xin các chuyên gia giúp tôi với ạ
Xin chào bạn, theo mình được biết hiện nay trên thị trường có 3 loại heo giống đang rất phát triển ở VN chúng ta đó là giống: yorkshire, duroc, landrace còn chi tiết từng giống bạn có thể tham khảo riêng trên mạng để biết được chi tiết từng giống.
- Về giá heo nái hậu bị cách nay khoảng 1 tháng thằng bạn mình nó bắt 10 con nái ở Đồng Nai, giá 1 cặp/12tr, nhưng mình không rõ là giống gì (bạn mình nó làm bên kỹ thuật CN, nên chọn giống OK).
- Về làm chuồng nếu bạn mua sắt về thuê người làm thì mất khoảng 6tr/4 lồng, bạn còn phải làm chuồng nái đẻ, với chuồng đẻ mình nghĩ chi phí từ 3tr/1cai, bạn cần xây chuồng heo tách bầy nữa nhé!
Với mức chi phí như vậy bạn thử nhẩm tính 100tr bạn bắt khoảng bao nhiêu nái, còn chưa kể tiền xây dựng trong đó. Heo nái không nuôi trên dlsh nha bạn, nó chỉ phù hợp với heo tẻ bầy <60kg thôi. Chúc bạn thành công!

Vay la bua gio nuoi duoc con nai nao chua ban ? Theo toi ban cu nuoi nai = chuong xi-mang van tot chu sao dau. Lieu com gap mam, voi so tien ban dang co thi nuoi = chuong sat k du dau. Neu ban co y dinh song voi nghe chan nuoi heo nay phai tinh toan xay dung ki, toi se gop y cho ban nhung thu bat buoc phai co de ban hinh dunh ( ham biogas-be lang-ao rut nuoc ) nhung cai nay khi xay roi thi rat ton tien va thay doi rat kho. Cho nen ban xac dinh nuoi bao lau thi len bao nhieu nai de tinh toan truoc, 1 lan so ton 4 lan k du, suy nghi ki truoc khi thi cong

Back