150tr có nuôi đc bò sinh sản ko?

• Thread starter Minh Nhat
  • Ngày gửi
Mình đang xkld nước ngoài về, với số vốn 150 tr với 1 héc ta đất trang trại. Mình tính sẽ đầu tư nuôi bò sinh sản làm giống phát triển đàn.
Mình chưa chăn nuôi con j nên ko có kinh nghiệm. Mình thắc mắc phải mua bò giống gì? Giá bao nhiêu? Bao nhiêu con? ....và sau 5 năm lợi nhuận liệu có khả thi ko?
Các anh chị em, ai có kinh nghiệm gì xin giúp mình cho ý kiến với!
Cảm ơn.

Mua được 10 con bò cỏ . Rồi thả ra đồng cỏ , nghĩa địa hoặc khu rừng non nào đó , sau 5 tháng thì bán 5 con nào đó nếu cảm thấy giống không được tốt và khả năng phối giống kém , lờ đờ khù khờ gì đó ..v...v...Nghĩa là nuôi 10 con thì có 5 con ta nuôi vỗ béo , hoặc bán lại cho người ta vì lý do yếu kém nào đó . Sau 1 năm khởi nghiệp là ta có 5 con bê lai và 5 con bò mẹ đẹp vì bò mẹ đã qua 2 lần sàng lọc chọn lựa .
Chúc may mắn .

Mua được 10 con bò cỏ . Rồi thả ra đồng cỏ , nghĩa địa hoặc khu rừng non nào đó , sau 5 tháng thì bán 5 con nào đó nếu cảm thấy giống không được tốt và khả năng phối giống kém , lờ đờ khù khờ gì đó ..v...v...Nghĩa là nuôi 10 con thì có 5 con ta nuôi vỗ béo , hoặc bán lại cho người ta vì lý do yếu kém nào đó . Sau 1 năm khởi nghiệp là ta có 5 con bê lai và 5 con bò mẹ đẹp vì bò mẹ đã qua 2 lần sàng lọc chọn lựa .
Chúc may mắn .
Cảm ơn bạn.
Hình như bạn ở huế ak. Mình người huế, bạn biết nguồn giống ở đâu tốt nhất ko?

Back