Thảo luận 300m2 nuôi được bao nhiêu gà đẻ thả vườn ạ ?

• Thread starter chungnt
  • Ngày gửi
Chào các bác,

Mình đang nuôi 150 gà ri vàng rơm thuần và 50 gà Ai Cập vằn đen. Gà ri thì cũng được gần 5 tháng và bắt đầu xuất chuồng rồi.
Gìơ muốn nuôi thêm chút gà Ai Cập trắng, giả sử mình có 300m2 đất vườn trống thì nuôi được khoảng bao nhiêu gà đẻ thả vườn hả các bác... và mình nên đầu tư chuồng trại theo kiểu nhốt lồng hay nuôi thả để tiết kiệm chi phí ạ ? Mong các bác chia sẻ vài mô hình gia trại nuôi thả vườn nhỏ dưới 300 con để mình tham khảo với.

Xin cám ơn các bác.

Nuôi thả thì chắc tầm 300.muốn tiết kiệm chi phí thì nuôi nền rắc chấu,đóng khoảng 0vài chục cái ô làm 3-4 tầg như chuồg chim bồ câu ấy nó nhảy lên dfó đẻ dfỡ tốn diện tich

Chào các bác,

Mình đang nuôi 150 gà ri vàng rơm thuần và 50 gà Ai Cập vằn đen. Gà ri thì cũng được gần 5 tháng và bắt đầu xuất chuồng rồi.
Gìơ muốn nuôi thêm chút gà Ai Cập trắng, giả sử mình có 300m2 đất vườn trống thì nuôi được khoảng bao nhiêu gà đẻ thả vườn hả các bác... và mình nên đầu tư chuồng trại theo kiểu nhốt lồng hay nuôi thả để tiết kiệm chi phí ạ ? Mong các bác chia sẻ vài mô hình gia trại nuôi thả vườn nhỏ dưới 300 con để mình tham khảo với.

Xin cám ơn các bác.
Gà Ai Cập giống giá bnhieu vậy bác?

thả vườn 300c bạn nhé.. làm chuồng sàn và nhoits hoàn toàn là giamr chi phí nuôi nhất..tuy nhiên bạn cần chế độ ăn hợp lí..

thả vườn 300c bạn nhé.. làm chuồng sàn và nhoits hoàn toàn là giamr chi phí nuôi nhất..tuy nhiên bạn cần chế độ ăn hợp lí..
Bạn Phân tích xem giảm cnhững chi phí j...để mọi ng dc rõ mình cũg ké tý khả quan làm ít về nuôi hjhh

B

Bác bắt lâu chưa, bắt ở cơ sơ nào vậy.

Từ hồi tháng 6, bắt của hatthocvang. Mình quên làm vacxin Gumboro nhưng tỷ lệ sống cao lắm, chỉ die có 2, 3 con thôi. Sắp sang tháng thứ 3 rồi nói chung là lớn đồng đều.

t
Bạn Phân tích xem giảm cnhững chi phí j...để mọi ng dc rõ mình cũg ké tý khả quan làm ít về nuôi hjhh
tối rảnh ae mình chém cho vui nhé... ak bạn có fb không.. fb mình là Nông Trại Bảo Bảo.. kb nhé.. khi nào mình về quê còn có chổ tới...hihi... đâu phải dễ gặp được đồng huơbg trên này.

Chính xác....ông có ae j với Đào văn Hà lái xe hình như ở Hòa Lộc thì fải.

Back