600m2 nên trồng rau gì?

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
xin kính chào tất cả các bác ace trong hội , e đang có mảnh đất 600m2 định trồng rau , nhờ mọi người tư vấn giúp e ạ?

Bạn có thể trồng rau rừng hoặc trồng hành lá ấy . Còn muốn nhanh thì cứ rau mầm, vừa nhanh thu hồi vốn lại dễ đầu ra

với số vốn đó mình nghỉ bạn nên trồng dưa leo, bầu, bí, mướp... các loại nỳ trồng đơn giản, đầu tư thấp mà lợi nhuận tạm đc, tiêu thui đơn giản.

e cũng đang tính trồng loại rau nào ngắn ngày thôi , vì mục đích trồng rau của e là lấy ngắn nuôi dài , vì giờ e còn nuôi gà nữa , e cũng tính đến mấy phương án là trồng rau rừng , rau thơm , hành lá , nhưng e chưa tìm hiểu thị trường đc nên vẫn còn do dự lắm chưa biết làm cái gì cả?

Bỏ mối mấy quán nhậu á
Ngồi ở nhà thì ai ko có đầu ra là đúng rồi

Mình vote một vé trồng các loại rau thơm ngắn ngày nhanh thu hoạch

- Với 600m2 bạn trồng cây ngắn ngày, dễ tìm đầu ra là phù hợp nhất. Tôi thấy bạn nên trồng rau gia vị: húng lũi, húng quế, ngò gai, ngò rí, rau thơm; nếu kiếm thêm được 500-1000m2 nữa thì trồng thêm hành lá, ớt. Về đầu ra, bạn tới nhà hàng, quán ăn, quán nhậu đề cập chuyện mua bán với họ, lựa nơi gần trại đỡ chi phí công chở, tầm <10km thôi, đặt điều kiện lấy số lượng như nào - ổn định như nào bạn giao hàng tận nơi cho họ; chủ yếu trong thời gian chăm sóc bạn chịu khó tìm kiếm đầu ra thôi, chứ 600m2 chẳng đáng là bao dễ ra hàng mà.

Trồng ngô,lấy ngô nuôi gà,bán ngô nướng,luộc.Dùng thân cây ủ phân trồng rau.

Back