80 mét vuông nuôi được bao nhiêu con gà thịt ?

• Thread starter philnothing
  • Ngày gửi
nhà em có 1 mảnh vườn 8*10m nếu nuôi nhốt thì được bao nhiêu con gà thịt hả các anh?

Bạn thân mến! Tùy từng loại gà mà người ta có mật độ nuôi riêng. Với quy mô vừa và nhỏ như vậy, Tigon nghĩ bạn nên chọn những giống gà gần với nhu cầu của người dân ngay khu vực bạn nhất. Nhưng phải thích nghi với việc nuôi nhốt nhé! Với 80 m2 chuồng, bạn có thể nuôi được 500-700 con. Chào bạn, chúc thành công!

Công nhận bác chủ hay thật! hỏi xong không thèm quay lại, thậm chí cũng không cần thanks!!!

1. Nuôi thả vườn xịn: 100 con.

2. Nuôi nhốt- thả: 500-800 con.

3. Nuôi công nghiệp: tùy mức đầu tư.
Ví dụ: nâng lên >10 tầng chuồng ---> nuôi >5000 con!!!

xinl lỗi các anh dạo này bận nên giờ mới lên được. em tìm chỗ để thanks nhưng không thấy đâu cả nhưng dù sao cũng cám ơn các anh

Công nhận bác chủ hay thật! hỏi xong không thèm quay lại, thậm chí cũng không cần thanks!!!

1. Nuôi thả vườn xịn: 100 con.800 con chơi luôn Viktor.vưỡn ngon như thường

2. Nuôi nhốt- thả: 500-800 con.

3. Nuôi công nghiệp: tùy mức đầu tư.
Ví dụ: nâng lên >10 tầng chuồng ---> nuôi >5000 con!!!
Hehe, chơi lun

4000 con liệu có nhiều không hả anh. em nghỉ hơi ngột ngạt

Mùa hẻ trời nóng thì nuôi ít hơn một chút, 700con/20m2. Còn mùa đông thì vô tư, mỗi 20m2 thì nuôi được 1000 con.

Mùa hẻ trời nóng thì nuôi ít hơn một chút, 700con/20m2. Còn mùa đông thì vô tư, mỗi 20m2 thì nuôi được 1000 con.
Chào bạn! bạn nuôi thế nào mà 20m2 được 1000 con thế! bạn có thể chụp hình cho mình tham khảo được không? cảm ơn bạn!

gà ta thả vườn 80m vuông , làm sàn đậu,có sân chơi , nuôi khoảng 1000 , nếu chăm sóc quản lý tốt thì nuôi 1500 con. gà tam hoàng thì 600-800 con.

cho mình hỏi ké 1 tí, mình ở q12, tphcm. gà giống thả vườn thì mua ở đâu có uy tín? nuôi gà trong khu dân cư có phải xin phép ji ko? chế độ chăm sóc: thức ăn & thuốc phòng bệnh thế nào?

đang định chuyển sang nuôi gà thả vườn, nhưng ko có nhiều kinh nghiệm. cảm ơn mọi ng trước nhé

cho mình hỏi ké 1 tí, mình ở q12, tphcm.

(1) gà giống thả vườn thì mua ở đâu có uy tín?

(2) nuôi gà trong khu dân cư có phải xin phép ji ko?

(3) chế độ chăm sóc: thức ăn & thuốc phòng bệnh thế nào?

đang định chuyển sang nuôi gà thả vườn, nhưng ko có nhiều kinh nghiệm. cảm ơn mọi ng trước nhé

(1) câu trả lời là khó:
+ mua ít - xa không chịu chở đến.
+ mua gần: khó có gà có thương hiệu.
+ giống tốt, có thương hiệu - họ "chém" 20-25K/con. Giá bán 7-80k/kg, lời hay lỗ???
+ các bác ở trên 4R này chẳng chịu chỉ!!!-_- chắc là vì .. tế nhị!!!

(2) không được nuôi nhiều. <2-300 chắc ok.

(3) có quá nhiều bài nói về việc này, ráng lục tìm bác ạ,

Chào bạn 80m2 nuôi bao nhiêu con ? diện tích chuồng và sân chơi như thế nào ? bạn có thể nói cụ thể hơn không ? chuồng và sân chơi cái nào chiếm nhiều hơn và bao nhiêu ?

80 m sao ma nuoi dc nhieu the. Ai co kinh cho minh hoi 100 m nuoi dc bao nhieu ga hmong. Minh dang dinh nuoi thu

nhà em có mảnh vườn hơn 1000ha thì sẽ nuôi được bao nhiêu con gà nhưng mà nó chỉ vào chuồng khi về đêm

Back