Ai bảo nuôi chó công nghiệp không có lãi ?

• Thread starter 0918025205
  • Ngày gửi
Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe tới các anh chị em trên toàn 4rum nông nghiệp. Em cũng đã theo dõi 4rum mình cũng từ khá lâu rồi và em cũng mới chỉ xem bài chứ chưa vào commen bài viết.

Sau những tháng ngày tính toán kĩ lương em nhập về 5 chú chó con nuôi thử rồi em thấy có lãi
Tính ra mỗi con lãi 300k/tháng em sẽ tiếp tục đầu tư đến 100 chó trên 1 tháng. mong các anh em trên 4rum cùng thảo luận để đưa ra những ưu điểm và khuyết điểm cho em về mô hình xây trang trại ...
Em sẽ cảm ơn và hậu tạ

Còn đây là những tháng ngày em đã trải qua khi mới quyết định vè quê làm trang trại
Hôm nay em muốn kể về cuộc sống em sau những ngày vươn trải ngoài xã hội, mặc dù đã nhiều khi vấp ngã vấp ngã đến mức không vực dậy được, nhưng bên cạnh đó em còn có gia đình luôn bên cạnh. Với tuổi trẻ nhiệt huyết nhiều nhưng mà kinh nghiệm chưa có làm em vấp ngã nhiều quá. Từ mở công ty đến mở nhà hàng em cũng đã từng trẻ qua... chắc là chỉ buôn bán hàng cấm là em chưa dám thôi.. nhưng rồi nhận lại là thất bại thất bại đến suy sụp?

tôi ghét ăn thịt lợn nhưng tôi cũng không bắt ai phải ghét giống tôi.nếu ai bắt tôi ngừng ăn thịt chó để giống họ tôi lảng sang chuyện khác.nếu tiếp tục lèm bèm và chửi bới,lôi chuyện ăn uống của tôi ra để xỉ vả tôi vô đạo đức? tôi đấm vỡ mồm. đéo nói nhiều -_- trong mắt họ trước sau tôi vẫn vô đạo đức

Em nuôi 3 lứa rồi
10con/ lứa × 4 tháng đạt trung bình 15kg/con
Con giống 100k/ con × 10 = 1 tr
Thức ăn
0.5 kg cá tạp × 15k/ kg = 7k / ngày
Gạo 1kg × 10k/kg = 10k / ngày
17k × 30 ×4 = 2.4 tr
Tiền thuốc 20k / con ×10= 200k
Khấu hao ko tính nha ( em thả lung tung thôi)
Tổng vốn là 3.6tr
Vừa rồi bán 5 con
80kg × 62k/kg =4.6 tr
Hiện tại đang còn 5 con từ 14 kg đến 23 kg
Lưu ý :
Khẩu phần ăn đang tính lúc đàn chó đạt 10kg/con nha

Em nuôi 3 lứa rồi
Thức ăn
17k × 30 ×4 = 2.4 tr
Tổng vốn là 3.6tr
Vừa rồi bán 5 con
80kg × 62k/kg =4.6 tr
Lưu ý :
Nhà mình không nuôi chó kinh doanh, chỉ nuôi 1 con để nó coi nhà. Vừa rồi nó đẻ 9 con, vợ mình mang ra chợ bán được 230k/con to, 200k/con nhỏ. (Đàn chó con nhà mình nuôi 7 tuần).

C
Nhà mình không nuôi chó kinh doanh, chỉ nuôi 1 con để nó coi nhà. Vừa rồi nó đẻ 9 con, vợ mình mang ra chợ bán được 230k/con to, 200k/con nhỏ. (Đàn chó con nhà mình nuôi 7 tuần).
Ở chỗ em có lúc chỉ 70k / con thôi cỡ 8 tuần trở lại. Bác bán vậy thì hơn nuôi thương phẩm rồi còn gì. Cần phát huy

Em nuôi 3 lứa rồi
Thức ăn
17k × 30 ×4 = 2.4 tr
Tổng vốn là 3.6tr
Vừa rồi bán 5 con
80kg × 62k/kg =4.6 tr
Lưu ý :
Bác không tính đến nhiên liệu để chế biến thức ăn cho chó à? 1 lạng gạo+ 0.5 lạng cá tạp/1ngày/1con lúc 10kg liệu bác có chém không đó? Nếu bác cho ăn như vậy mà đạt được mức cân TB 15kg em tôn là thánh nhân ngành chăn nuôi luôn!
Sẽ có lãi nhưng không bao giờ lớn như bác vẽ ra được!
Không đề:Xem file đính kèm 3781
Thêm nữa:
Bầy chó hoang tới dự đám tang để tỏ lòng biết ơn ân nhân
Khi người phụ nữ này chết, bầy chó hoang đã đến đám tang để tỏ lòng biết ơn đối với người đã cho chúng thức ăn.
Lúc còn sống, bà Margarita Suarez - Một người yêu động vật sống ở Merida (Mexico/ đã dành phần lớn đời mình để chăm sóc và cưu mang những con vật hoang mà bà gặp.

Và điều kì diệu đã xảy ra, vào chính đám tang của bà, một bầy chó hoang và một chú chim đã xuất hiện để bày tỏ sự tôn kính và tiếc thương tới người phụ nữ nhân hậu này.

Khi bà còn sống, thường có một đám đông các con vật hoang tập trung trước cửa nhà bà Suarez và bà mang rất nhiều thức ăn cho chúng ăn. Bà cũng luôn mang theo bên mình một túi đồ ăn để phòng khi gặp con vật nào thì cho chúng ăn.

Đám tang người phụ nữ nhân hậu yêu quý động vật.

Bầy chó được bà cho ăn trước đó đã đến dự và nằm phủ phục trên sàn nhà.

Chúng còn đi theo xe tang đến tận nhà tang lễ.

Cả gia đình bà Mgarita đều rất ngạc nhiên trước sự xuất hiện của những con chó hoang trong đám tang.

Khi bà Mgarita qua đời, những thành viên trong gia đình bà không khỏi ngạc nhiên khi thấy những con chó hoang xuất hiện trong phòng tang lễ , nơi đặt thi thể bà.

Những con chú chó hoang này thậm chí còn đi theo xe tang của Suarez tới tận nhà tang lễ, chúng chỉ tản đi sau khi thi thể của bà được chuẩn bị để đưa đi hỏa táng.

Margarita bắt đầu cho những chú chó hoang ăn từ khi bà còn là một đứa trẻ. Thậm chí bà còn luôn mang theo bên mình một túi thức ăn để cho mỗi chú chó bà vô tình gặp.

Cứ như vậy, bà làm bạn với rất nhiều chú chó và giờ đây, trong đám tang của bà, chúng đến để tiếc thương cho người phụ nữ nhân hậu đã cưu mang chúng.

Ban đầu, những nhân viên nhà tang lễ đã không biết phải làm gì với những chú chó này, nhưng cuối cùng họ để chúng vào khi họ nhận ra rằng chúng đến đây là để tiễn đưa bà Margarita.

Cháu gái của bà Margarita chia sẻ: “Để bày tỏ sự mất mát, chúng chỉ biết nhảy lên và đứng bằng 2 chân sau. Đây quả thật là một điều kì diệu.”

Theo afamily.vn
Em không hiểu bác vào cái diễn đàn này để làm gì nữa? Thuyết giảng về đạo đức chăng? Có lẽ bị nhầm chỗ mất rồi! Người ta vào cái diễn đàn này đều bàn luận về vấn đề nuôi vật nuôi cho lớn rồi bán thịt cả!

Nếu bác là một người theo đạo phật, ăn chay và không bao giờ sát sinh thì việc đó bác hãy giữ cho tốt. Em rất kính trọng bác! Còn bác đưa ra các thông điệp này với mục đích phản đối ăn thịt chó mà vẫn ăn thịt các con vật khác thì ngược lại em sẽ rất khinh bỉ bác.

Củi nhà em để mục bác đến em cho
Biogas nhà em còn cho hàng xóm xài ké thì việc gì phải tính. Mà em quên ko nói thi thoảng còn món gà nướng với vịt quay bổ sung nữa . Em tập cho ăn thịt sống nên nó còn xơi cả gà hàng xóm với cả chuột đồng tự săn lấy. Chân thành xin lỗi. Còn 1kg gạo nấu cháo thì bác tự mình kiểm chứng . Lưu ý ko nên đọc nếu thấy em quá nhẫn tâm , việc ai nấy làm thân ai nấy lo

Tất nhiên là nếu bác có những thứ đó không mất tiền thì ok rồi! Dùng nó và thu tiền về. Em muốn nói ở đây là nếu chỉ có 0.5kg cá +1kg gạo tinh tinh ngày nào cũng vậy trong 4 tháng thì không bao giờ bác có 150kg chó để xuất bán thôi! Còn nuôi tận dụng những thứ mình bỏ đi thì tất nhiên là ra tiền rồi. Không phải ai cũng có những thứ bác đang có.

C

Ở chỗ em có lúc chỉ 70k / con thôi cỡ 8 tuần trở lại. Bác bán vậy thì hơn nuôi thương phẩm rồi còn gì. Cần phát huy
Chó con nhà mình 3 tuần đầu cho bú mẹ hoàn toàn. Sang tuần thứ 4 cho ăn thêm mỗi ngày 1 hộp sữa đặc (loại 15k/hộp). Sang tuần thứ 5 bắt đầu cho ăn thêm cháo nấu với những quả trứng sát (ấp hỏng)... (Vẫn cho ăn thêm sữa). Hết 7 tuần thì bán. Khi bán mỗi con được khoảng 3kg. (Con to được hơn 3kg/con. con bé được 2,7kg/con). Vậy là đàn chó đẻ 9 con, nuôi hết 3 con, lãi 6 con... còn chó mẹ vẫn phải nuôi không công để coi nhà...

Chuẩn bị em sẽ thử nghiệm nuôi bằng thức ăn công nghiệp. Cho ăn bằng máng tự động ,giống nuôi lợn (heo ) xem sao . Thấy người ta nuôi bảo vẫn lời, nhưng mình ko biết sao
Ưu điểm là ko cắn nhau vì giành ăn, ko lo mất vệ sinh ( gây ốm ) lại đỡ công nấu nướng

Chuẩn bị em sẽ thử nghiệm nuôi bằng thức ăn công nghiệp. Cho ăn bằng máng tự động ,giống nuôi lợn (heo ) xem sao . Thấy người ta nuôi bảo vẫn lời, nhưng mình ko biết sao
Ưu điểm là ko cắn nhau vì giành ăn, ko lo mất vệ sinh ( gây ốm ) lại đỡ công nấu nướng

Ý tưởng hay đó! Cái này thực sự mới là nuôi kinh doanh đúng nghĩa. Có kết quả chia sẻ nhé

Em nuôi 3 lứa rồi
Thức ăn
17k × 30 ×4 = 2.4 tr
Tổng vốn là 3.6tr
Vừa rồi bán 5 con
80kg × 62k/kg =4.6 tr
Lưu ý :
Nuôi 4 tháng bán được 9.6tr (xem như bán hết) - 3.6tr vốn = 6tr/4 tháng = 1.5tr/tháng =>> Đi lụm ve chai cho mấy con chó nó nhờ!

Nuôi 4 tháng bán được 9.6tr (xem như bán hết) - 3.6tr vốn = 6tr/4 tháng = 1.5tr/tháng =>> Đi lụm ve chai cho mấy con chó nó nhờ!
Em ko có gan mang tiền vứt cửa sổ. Đó là bước đầu khởi nghiệp. Em sẽ nhân con số đó lên ạ.
Cảm ơn sự động viên và khích lệ ạ
Đó sẽ là động lực thúc đẩy quá trình phát triển của tôi
Thân cảm ơn

Ở Mỹ, nghề làm thức ăn cho chó rất trúng.
Thức ăn làm bằng gì thì không biết, chắc
là sản phẩm phụ từ các trại chăn nuôi hay
giết mổ, xay nát, nghiền nhỏ, đúc thỏi,
sấy khô, đóng hộp. Tôi hỏi bà con Việt Nam
ở một làng chài, thì bà con nói, thức ăn
này rất tốt. Cho chó ăn từ nhỏ thì nó quen,
không thích ăn thức ăn cùng với người nữa.
Ngược lại, chó từ nhỏ cho ăn thức ăn thừa
của người thì cũng quen, và không thèm ăn
thức ăn của chó đóng trong hộp mua ở chợ.
Chỉ có điều là thức ăn cho chó mua ở chợ
thì rất đắt. Có rất nhiều loại, khác nhau
về kích thước và kiểu dáng. Loại thường thì
là cám viên. Loại kiểu dáng đẹp thì đúc ra
hình cục xương và khá cứng. Chó phải gặm
mới nhá ra từng mảnh nhỏ.

Tôi đoán mò rằng, mua thức ăn này mà nuôi
chó thịt thì lỗ bán mất nhà.

Em ko có gan mang tiền vứt cửa sổ. Đó là bước đầu khởi nghiệp. Em sẽ nhân con số đó lên ạ.
Cảm ơn sự động viên và khích lệ ạ
Đó sẽ là động lực thúc đẩy quá trình phát triển của tôi
Thân cảm ơn
Nuôi nhiều không giống như nuôi theo kiểu "làm chơi ăn thiệt" đâu nha! nhớ là công tác phòng ngừa bệnh phải thật tốt vào, lo thức ăn cho chúng cũng vất vả lắm đó, còn chuyện vứt tiền qua cửa sổ là ngu chứ không phải gan pác ơi.

Em nuôi 3 lứa rồi
Thức ăn
17k × 30 ×4 = 2.4 tr
Tổng vốn là 3.6tr
Vừa rồi bán 5 con
80kg × 62k/kg =4.6 tr
Lưu ý :
Bạn tiêm thuốc gì mà rẻ thế? thuốc phòng bệnh hay chữa bệnh? Chứ nuôi thịt mà tiêm phòng mấy loại thuốc kháng 5-6 bệnh của chó cảnh thì cầm chắc lỗ! tiêm thì chết từ 60-100% - сái bệnh đi kiết/iả chảy.

Bạn tiêm thuốc gì mà rẻ thế? thuốc phòng bệnh hay chữa bệnh? Chứ nuôi thịt mà tiêm phòng mấy loại thuốc kháng 5-6 bệnh của chó cảnh thì cầm chắc lỗ! tiêm thì chết từ 60-100% - сái bệnh đi kiết/iả chảy.
Chữa bệnh thôi em toàn xài thuốc kháng sinh của người. Mà đâu phải con nào cũng bị đâu. Em tính thêm thôi chứ chỉ 2 lứa đầu bị thôi lứa thứ 3 ko bị con nào cả
Nuôi nhiều không giống như nuôi theo kiểu "làm chơi ăn thiệt" đâu nha! nhớ là công tác phòng ngừa bệnh phải thật tốt vào, lo thức ăn cho chúng cũng vất vả lắm đó, còn chuyện vứt tiền qua cửa sổ là ngu chứ không phải gan pác ơi.
Vâng ạ
Em sẽ gây dựng từ từ thôi, chớ nuôi nhiều bán cho ai h . Lái nhận bao tiêu họ chỉ lấy hàng khoảng chục con mỗi tháng thôi , họ nói họ còn lấy nhiều trại khác nữa.

nuoi cho co lai. Nhu cau rat cao. Van de la thuc an phai chon sao cho co lai ma cho tang truong tot dong thoi co kha nang phong tri benh cho cho. vi nuoi nhieu ma nho may bi dich benh thi chet ca dan

nói tới nói lui mà chưa tthay cái mô hình nào nhỷ.haizaaaa
giờ có loại thuốc tiêm phòng 2 bệnh pravo và care. 45k/liệu

Back