Ai biết hoặc đang TRỒNG NHA ĐAM Ở ĐỨC LINH, TỈNH BÌNH THUẬN ?

• Thread starter u_dinh
  • Ngày gửi
U

u_dinh

Guest
Bác nào biêt chỉ giùm. Vì tôi muốn hợp tác trồng cây nha đam. Tôi có thị trường xuất khẩu.

Cám ơn bạn quan tâm.

Bác nào biêt chỉ giùm. Vì tôi muốn hợp tác trồng cây nha đam. Tôi có thị trường xuất khẩu.

Cám ơn bạn quan tâm.

Cám ơn bạn quan tâm
.

nha đam trồng ở đức linh thì không được phù hơp cho lắm. tôi không biết là bạn xuất khẩu tươi hay chế biến rùi mới xuất khẩu nhưng nếu trồng nha đam ở đây sẽ có một số hạn chế như sau:
1. kích thước của bẹ lá ko lớn,độ dày bẹ lá mỏng, trọng lượng thấp dẫn đến năng suất không cao.
2. công chăm sóc và nấm bệnh nhiều làm cho hiệu quả kinh tế thấp.

em có nguyên mấy ha đất tại kon tum nè..chưa biết trồng gì..bác có thể trao đổi thêm không ạ..biết đâu mình cùng hợp tác đc

nha đam trồng ở đức linh thì không được phù hơp cho lắm. tôi không biết là bạn xuất khẩu tươi hay chế biến rùi mới xuất khẩu nhưng nếu trồng nha đam ở đây sẽ có một số hạn chế như sau:
1. kích thước của bẹ lá ko lớn,độ dày bẹ lá mỏng, trọng lượng thấp dẫn đến năng suất không cao.
2. công chăm sóc và nấm bệnh nhiều làm cho hiệu quả kinh tế thấp.

Cám ơn bạn đã quan tâm. Vậy bạn có biết nơi nào trồng nha đam hiệu quả giới thiệu cho tôi với.

Back