Ai có kinh nghiệm nuôi chim Trỹ giúp e với Help...

• Thread starter alovoiz16
  • Ngày gửi
Hiện nay em đang nuôi chim trỹ đỏ 4 trống và 16 mái được chia làm 4 chuồng ghép 1-4, đã nuôi được khoảng 10 tháng rồi mà chim vẫn không đẻ không biết vì sao. Số chim này là của em nuôi chim bố mẹ lên ấp tự nuôi không phải mua giống ở ngoài, không biết vì sao năm trước nuôi khoảng 8 tháng là chim đã đẻ (tháng 4/2013) trứng em ấp nuôi mà bây giờ chim đã 10 tháng mà không thấy đẻ không biết vì sao. Em thường xuyên kiểm tra chuồng để xem chim có ăn trứng không nhưng không hề có, có anh chị nào đã từng bị như em chưa và giúp em cách chữa trị với. Hic.

bạn nên xem lại chế độ rau xanh và khóang chất nhé ,thân

chế độ chiếu sáng 16 tiếng 1 ngày, thức ăn cho chim đẻ, rau xanh+khoáng+vitaminm bạn nhé, con nào mập quá thì tìm cách giảm béo nó đi

Chuồng của em nuôi rào lưới B40 nên ánh sáng thì chắc chắn không sợ thiếu vì nắng lúc 8h00 là rọi vào chuồng rồi chim tắm nắng bới cát chơi nữa. Khẩu phần ăn thì em trộn lúa + rau + bột đạm đặc dành cho gà đẻ (lúa 2 phần còn lại rau + bột thì 1 phần). Ngày cho ăn 2 lần. Theo mấy bác thì như vậy được chưa, em cũng sợ là chim bị nâng rồi. Hic bác nào có cách cho chim ăn kiêng giảm béo giúp em với

có ai biết kỹ thuật giảm béo cho chim không giúp em với. hic.. hic

không dùng bột đạm đặc dành cho gà đẻ mà dùng lọai ít đạm xem thế nào ,thân

cám ơn bác, em sẽ làm theo cách của bác thử xem sao, hi vong là cứu được đàn chim trỹ của em

Hôm nay em quyết định khẩu phần ăn của 1ô nuôi (1 trống - 4 mái) là 3 lạng/ ngày, cho ăn 2 lần.

Back