ai giup minh voi . ga bi cau trung ra mau

• Thread starter nong dan hn
  • Ngày gửi
Mình nuôi 150 con gà đc 40 ngày tuổi bị cầu trùng ra máu dùng 1 số loại kháng sinh rồi mà ko khỏi ái tư vấn giúp mình với . và 1 đàn 150 còn đc 23 ngày tuổi cũg đang bị cầu trùng ỉa ra phân có máu . mong mọi người tư vấn giúp mình . lần đầu tiên mình học nuôi gà nên chưa có kinh nghiệm .

bạn cho uống vitamin K đầu tiên để gà cầm máu.ra hiệu thú y hỏi mua là có đó.
sau đó b tách riêng con nào bị nặng ra.
cho cả đàn dùng Anticoccdid của thằng TW1 cho uống 3ngày liên tục.nếu gà ít b nên bắt cho từng con uống 1 sẽ hiệu quả.
sau đó cho gà nghỉ uống thuốc 2 ngày rồi tiếp tục cho uống thuốc (lấn này b ra hiệu hỏi mua loại đặc trị cầu trùng mà khác loại lần trc dùng nhé.)
đảm bảo gà khỏi

cảm ơn bạn nhé .hien tai minh dang dung vetpro 60% cua an do , thuoc nay tri cau trung co tot ko ? mong mọi người tư vấn chút ,

Last edited by a moderator:
NẾU CẦU TRÙNG DÙNG ĐI DÙNG LẠI 1 LOẠI THUỐC SẼ DẪN ĐẾN KHÁNG THUỐC. BẠN MUA ĐẶC TRỊ CẦU TRÙNG CỦA NAM THÁI MÀ DÙNG.

dùng vsba 30% đi bạn..cho uống 3 ngày,chưa dỡ thỳ nghỉ 2 dùng 3 ngày nữa sẽ khỏi thôi.chúc bạn thành công

gà nhiễm cầu trùng ruột non
cho uống anticoccid,hoặc coccid 33
cho uống liên tục 5 ngày vào buổi sáng sau bửa ăn
khoảng 1h sau thì cho uống thuốc hòa chung với gluco hay đường kính hoặc điện giải
không hòa chung với glu kc .chỉ nên cho uống sau khi hết thuốc pha cầu trùng

cam on ban ! nhohoang có thể nói cụ thể hơn đc ko bạn ? cho uong het thuoc cau trung buoi sang roi pha dien giai cho uong rieng ha ban ? mong ban tư vấn kỹ cho mình chút . cảm ơn bạn !

thuốc trị cầu trùng vị đắng có mùi gà ít uống
vậy nên hòa chung với đường hoặc điện giải gà dễ uống hơn
cho gà nhịn khát 1h sau bữa ăn gà khát sẽ uống nhiều hơn
sau đó cho uống nước trắng hoặc becomlex c
buổi chiều cho uống sorbitol b12
và như thế cho uống liên tục 5 ngày

minh nuoi 300 bi cau trung , ga di phan long toan mau, minh tiem b1,c,k, kanamycin ma ga van chet, tiem duoc 2 ngay rui, chet 5 con rui a e nao co cao kien gi chi giao giup minh voi, het cach rui, hu hu tet nam nay vo khong cho an tet lun qua

minh nuoi 300 bi cau trung , ga di phan long toan mau, minh tiem b1,c,k, kanamycin ma ga van chet, tiem duoc 2 ngay rui, chet 5 con rui a e nao co cao kien gi chi giao giup minh voi, het cach rui, hu hu tet nam nay vo khong cho an tet lun qua
b k đọc ở trên à.m.n nói cách chữa đó.

Back