Anh em Trùn Quế vào điểm danh

• Thread starter Khách
  • Ngày gửi
Kính chào các anh em đang sản xuất và kinh doanh các sản phẩm Trùn Quế,

Như các anh em đã biết: tình hình đầu ra cho các sản phẩm Trùn Quế chưa có độ ổn định cao, có cả hàng tá các nguyên nhân để trả lờ cho câu hỏi tại sao? tình hình sản xuất thủy sản năm 2008 không được tốt, giá phân bò tăng - chẳng hạn ( đề nghị anh em bổ sung).

Thiết nghĩ chúng ta phải làm cái gì đó để phát triển ngành Trùn. Anh em hãy nêu ý kiến của mình vì sự sống còn của chính chúng ta.

Đúng là trùng chưa có hướng đi ổn định,nhưng ko phải là ko cò các bác ah ,tui cũng đang trong hoàn cảnh nay đay ,co lẽ mọt phan bà con nong dân chua hiểu hết tính năng của trùng ,chung ta phải xay dựng phong trao ,co lẽ mới có hướng đi chăc chắn >

Toi nghĩ bac Xe Ôm nói đúng. Mội người chưa thấy hết đc giá trị của Trùn, vì thế chúng ta càng phải tích cực Quảng Cáo, Pr, bất cứ luc nào có thể

em chào các bác nhé
em xin có ý kiến?
tại sao mình không lấy trun quế làm nguyên liệu thức ăn gia súc, ví dụ ta đem sấy lên thay cho bột thịt trong thức ăn cho heo, nếu các bác co nhiều sản phẩm trun như vậy
em cung đang nuôi nhưng vói số lượng ít quá ko làm được, chỉ đủ cung cấp cho đàn gà nhà em thui

em chào các bác nhé
em xin có ý kiến?
tại sao mình không lấy trun quế làm nguyên liệu thức ăn gia súc, ví dụ ta đem sấy lên thay cho bột thịt trong thức ăn cho heo, nếu các bác co nhiều sản phẩm trun như vậy
em cung đang nuôi nhưng vói số lượng ít quá ko làm được, chỉ đủ cung cấp cho đàn gà nhà em thui

Đây cũng là một đầu ra cho sản phẩm trùn. Nhưng theo tôi các thực tại của trùn quế là quy mô nhỏ lẻ, bà con nuôi chưa liên kết với nhau, ... và nhiều yêu tố khác đã tạo ra một vụ " bội thu" trong năm 2008 vừa qua. Một vài ý kiến trao đổi cùng anh em.

e xin chào các bác!
e được biết lợi ích việc nuôi giun quế là rất cao.hiện nay e ko biết kiếm tái liệu về kỹ thuật nuôi giun quế.bác nào biết làm ơn giúp e với.xin cảm ơn

tai lieu ve trung que va nhung nguoi ban

;)www.trunque.net vao day ban se doc doc va huong dan rat nhieu ,toi chuc ban tim duoc .. Que toi o Nam Định ,con cac bac ở dau vay . chung ta co the lien lac va giup nhau dc ko ?
:huh: moi ng co mot the manh,va chung ta co the thao luan ,toi nghi se tot hon la minh tu tim ra

the ong ban o dau vay,
tui dnag can tjm nhung nguoi nhu ong day

anh em mjnh hop lac nhe' len he voi toi wa yahoo nhe' "sieu_way185"

the nay` nhe' chung ta vjet so djen thopai len dj em dang trien khạ rat nhjeu ho. gja djnh rui`
bay gjo` chua co' dau` ra
ho. lai cho la` em lua` ho . ho djnh kjen em mogn cac bac cho y' kjen
em dang djnh hoi? cong ty cam' xem co' mua ko nhugn ko dma dj hoi?
co j` goi cho em theo so' 01656185235
doa' la` so' cua me. em neu goi th`j bao cho gap tiep, nhe'
chung ta cugn ket hop bjt dau al;`m gjau` duco thj` sao

nho~ dau mai sau chugn ta chugn tay mo? mot cong ty lam cam tu` con trun` que' thj` sao

y kien hay day , nhung minh hien tai dang lam xa nha ,ko gap dc va hop tac thi cang kho , minh chi dua ve cho gd lam va tu lam thuc an cho ga thoi ,luc dau dua ve nha ,co ai tin dau ,va bo me con nghi ngo , nhung sau thoi gian ,cung da bat dau co hieu qua , bo me da mo rong them chuong trai , nhung van con han che lam , con ve Trung que , minh nghi no la ho cho cho ,la thuc an gia suc ,nen dau ra ,tot nhat la minh phai chia thanh nhieu giai doan , chu ko the lam nhanh va co the kiem tien som dc dau < , phai co giai doan va toi cung rat monh dc noi chuyen voi ban nhieu hon nua , sdt 0978628768 neu nhan nhan tin cho minh

lien he trung que: khoa chan nuoi thu y truong dai hoc nong lam
thay khanh: 0907392832

'o` the ah`

the bac xe om o dau nhj? , toi tjm thay o tphcm co mot cty
dang trien khai trun que va`o lam thanh` thuong pham? de ban
neu nhu ma` chung ta ljen ket lai nhju` thj co;' the vao day hoc cong thuc vao gop chut von de mua may moc lap xuopgn tu nhan

the nay` nhe' chung ta vjet so djen thopai len dj em dang trien khạ rat nhjeu ho. gja djnh rui`
bay gjo` chua co' dau` ra
ho. lai cho la` em lua` ho . ho djnh kjen em mogn cac bac cho y' kjen
em dang djnh hoi? cong ty cam' xem co' mua ko nhugn ko dma dj hoi?
co j` goi cho em theo so' 01656518235
doa' la` so' cua me. em neu goi th`j bao cho gap tiep, nhe'
chung ta cugn ket hop bjt dau lam gjau` duco thj` sao
mong nhan hoi am cac bac. em cau ut
nho~ dau mai sau chugn ta chugn tay mo? mot cong ty lam cam tu` con trun` que' thj` sao
cu the nhe' cac bac

Chào các bạn, có lẽ vấn đề để tiêu thụ cho trùn quế là một điểm nóng của những anh em đang đầu tư cho nó. Mình đưa ra 1 số vấn đề khó khăn nhá
1) Về mặt giá cả, có vẻ hơi cao, hầu như mình thấy treo bảng 30 đến 40.000 đ ; giá sinh khối là 5000 đ ( cho 1 kg), khá cao
2) Xét về mặt trang trại chăn nuôi, thì hầu như ai cũng nuôi để góp phần giải quyết nguồn phân để giảm thải mùi hôi, thối đồng thời tiêu thụ tại chỗ cho gia cầm
3) nếu chế biển nó thành thức ăn thay thế thì khá khó khăn. Với giá tươi là 30.000 - 40.000 thì khi sấy khô sẽ cao hơn nữa. Như vậy nguyên liệu thay thế có quá đáng ko ?
4) nguồn phân đúng là lên giá quá nhanh, trong khi ko bán được, mà trùn càng ngày càng nhiều

Mình cũng từ khoa chăn nuôi thú y chỗ thầy Khánh, cũng có trại nuôi trùn quế, nhưng nghiên cứu đánh giá, xem xét thì thấy rất khó khăn. Hy vọng chúng ta sẽ góp tay nhau giúp tạo ra một hướng đi tốt, thuận lợi, khắc phục những khó khăn trước mắt mà chúng ta gánh phải.

Số điện thoại của mình. Hải Hiền ( khoa chăn nuôi thú y ĐH Nông Lâm TPHCM) 01689923909

mình hiện là sinh viên khoa công nghệ sinh trường ĐH khoa học - ĐH Thái Nguyên
mình rất quan tâm tới trùn quế. Bởi mình đang có hướng sang năm ra trường khởi nghiệp tử nông nghiệp với nghề nấm. Được biết phụ phẩm của nấm có thể nuôi trùn được nên mình rất quan tâm tới việc nuôi trùn. Kĩ thuật nuôi - giống - chế biến - nguồn ra!
không biết có ai có ý tưởng giống mình không?

cac bac o xa wa nhj ko thay ạ o hung yen nhj
ah am bac o tay nguyen dau rui`
tui thay o cho co' cho giun que an dc chat thai cua nam' day;

Back