Hỏi đáp Ảnh hưởng của thời tiết đến Gà

• Thread starter ndk1990
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi thời tiết thay đổi thất thuờng .nắng gắt rồi mưa dầm cộng với gío lạnh .nên cho gà uống gi..đàn gà của e đã từng bị crd rất nặng .vừa mới khỏi .gà đc 45 ngày rồi

Các bác cho em hỏi thời tiết thay đổi thất thuờng .nắng gắt rồi mưa dầm cộng với gío lạnh .nên cho gà uống gi..đàn gà của e đã từng bị crd rất nặng .vừa mới khỏi .gà đc 45 ngày rồi
hi , gà nhỏ thì mình potay , chứ gà lớn thì cho nó uống bia lúc trời nắng hoặc uống rượu lúc trời mưa là ok liền !!!! keke

Cứ gừng với tỏi để cho nó uống với tỉ lệ nhỏ rồi bổ sung thêm thức ăn , bệnh sán ký sinh thì uống nước lá xoan ( thầu đâu )

Anh lam vac xin chua..toi gia ra cho uong va xac toi rac wanh chuong..nang bo sung dien giai..mua thi vaj hom xong bo ket mot lan..vj ga co tien su crd

Bác cứ giã Tỏi cho ăn khoảng 2 ngày ( 500 con/ 1kg Tỏi chia 2 lần) và kết hợp cho uống thêm Vitamin C loại 100v/lọ dùng cho người ý.
Đảm bảo trái gió trở trời gà vẫn khỏe mạnh bình thường

Cám ơn các bác ...e cho gà uống tỏi ...thấy cũng ổn
Sẵn đây các bác cho e hỏi là gà e đã làm văcxin đầy đủ rôi. Mà h nó vẫn bị ngẹo cổ ,đi giật lùi .bị số lượng ít.. có cần phải làm lại vacxin niucatxon ko .và nó có ảnh huởng tới bầy ko
Bác cứ giã Tỏi cho ăn khoảng 2 ngày ( 500 con/ 1kg Tỏi chia 2 lần) và kết hợp cho uống thêm Vitamin C loại 100v/lọ dùng cho người ý.
Đảm bảo trái gió trở trời gà vẫn khỏe mạnh bình thương
Thank bạn nhiu... gà vẫn ok

Sẵn đây các bác cho e hỏi là gà e đã làm văcxin đầy đủ rôi. Mà h nó vẫn bị ngẹo cổ ,đi giật lùi .bị số lượng ít.. có cần phải làm lại vacxin niucatxon ko .và nó có ảnh huởng tới bầy ko

gà mà bị ngẹo cổ và đi giật lùi thì b nên tiêu hủy đi vì nó là biến chứng của niu rồi,nếu cứ để nuôi thì nó chính là mầm bệnh cho cả đàn gà nhà b đấy.

gà mà bị ngẹo cổ và đi giật lùi thì b nên tiêu hủy đi vì nó là biến chứng của niu rồi,nếu cứ để nuôi thì nó chính là mầm bệnh cho cả đàn gà nhà b đấy.[/QUÔTE]
Ok .thank bạn .cái mình quan tâm là có nên làm lại văcxin ko hả bạn... mình rối quá .sợ bị trên cả đàn quá

Tôi nghĩ là ko phải New đâu. Bác để ý xem phân của nó thế nào? Nếu vẫn bt thì là gà của bác bị "gió" hoặc Marek. Tóm lại là gà đấy để chăn là ko ổn. Bỏ sớm ngày nào đỡ cám ngày ấy

Back