Hỏi đáp Bác nào chăn gà rồi cho em hỏi chút

• Thread starter tienhoan888
  • Ngày gửi
Em mới mua được 50 con gà ta khoảng 2 - 3 lạng . nếu em nuôi khoảng 2 tháng co suất bán được không ạ ? Nếu như vậy em cho gà ăn gì để nhanh? em nuôi mấy tháng có thể bán được ?
Em trân thành cảm ơn

Muốn nhanh được bán thì cho ăn cám viên hỗn hợp cho gà thịt thôi
Dạ em cảm ơn ạ > em chưa biết giá của bao cám đó và tên cám đó bác ạ. bác cho em thêm thông tin được không ạ ?

Cảm ơn bác ạ
Muốn bán lúc nào thì bán chứ?
Nuôi để bán, thì cho ăn cám công nghiệp, nhanh lớn, giá thấp hơn 1 chút. Tùy từng độ tuổi mà cho gà ăn loại cám riêng, cứ ra quán bán cám, hỏi, muốn rẻ, thì phải tự đi tìm, cửa hàng nào to to, nhiều hàng thì vô...
Mình nuôi gà, thi thoảng thịt, cũng khoảng gần 50 em, cứ lúc nào đủ lông- lông đuôi- đủ cánh là bắt đầu thịt dần, được rồi.
Thức ăn, bột ngô nghiền- cám- pha nước- trộn lên, có rau thì thái nhỏ, trộn đều với cám...
Gần đây chuyển sang nuôi gà tàu, thích hơn gà ta.

Muốn bán lúc nào thì bán chứ?
Nuôi để bán, thì cho ăn cám công nghiệp, nhanh lớn, giá thấp hơn 1 chút. Tùy từng độ tuổi mà cho gà ăn loại cám riêng, cứ ra quán bán cám, hỏi, muốn rẻ, thì phải tự đi tìm, cửa hàng nào to to, nhiều hàng thì vô...
Mình nuôi gà, thi thoảng thịt, cũng khoảng gần 50 em, cứ lúc nào đủ lông- lông đuôi- đủ cánh là bắt đầu thịt dần, được rồi.
Thức ăn, bột ngô nghiền- cám- pha nước- trộn lên, có rau thì thái nhỏ, trộn đều với cám...
Gần đây chuyển sang nuôi gà tàu, thích hơn gà ta.
Em cảm ơn bác nhé ! Bác cho em hỏi thêm
Em tính là 2,5 tháng đến 3 tháng là em bán ạ. liệu có được 1.5 đến 2kg không ạ

Em cảm ơn bác nhé ! Bác cho em hỏi thêm
Em tính là 2,5 tháng đến 3 tháng là em bán ạ. liệu có được 1.5 đến 2kg không ạ
Thực ra thì còn tùy vào giống gà-ta mà bạn nuôi, nói chung là sau 3 tháng- 2kg- nuôi công nghiệp- là tầm thường thôi.
Còn, mình cứ nuôi, nó đạt bao nhiêu thì bán, cứ muốn biết trc kqua, mất hồi hộp...
Muốn gà nhanh lớn nữa, thắp bóng đèn qua đêm, chúng sẽ ăn cả đêm, lớn thôi rồi.
Chúc bạn thành công.

Dạ Vâng ạ. Em cảm ơn bác nhé . Em mới bắt đầu bước vào nuôi gà bác ạ . Bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ thêm cho em biết ạ

Dạ Vâng ạ. Em cảm ơn bác nhé . Em mới bắt đầu bước vào nuôi gà bác ạ . Bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ thêm cho em biết ạ
Bạn ơi.
Nói chung, nuôi gà rất dễ, ( thế mà 1 số ng trên dd này nuôi còn chết, nông nghiệp lý thuyết- hoặc dịch- bó tay), vì dễ nên nếu nuôi ít thì lãi không đáng kể, giống trồng lúa thôi. Mình nuôi chơi chơi như vậy, nhưng phải thừa nhận- nuôi gà dễ, gà ta mình nuôi rồi, giờ chuyển sang gà tàu lông vàng- còn dễ hơn, kháng bệnh tốt...
Mình đã trải qua thời kỳ của bạn, vào dd hỏi về cây nho, kẻ biết thì không nói, kẻ không biết thì nói tùm lum, mình cũng cảm ơn tùm lung, mà đa phần là nuôi gà còn chết. Vui chơi thì hỏi thôi, gặp dc ng biết thực trả lời mình nó rất quý.
Bạn học hỏi nuôi gà kiểu này mất tjan ghê lắm.
NHư này nhanh hơn, cứ đọc khoảng mấy ngày, và bắt đầu nuôi được, mà mình cam đoan là nuôi rất dễ, lúc nhỏ- cho ăn cám nhỏ- uống nớc, nhốt lồng tránh chuột, mèo... còn lớn, trời sinh voi ắt sinh cỏ, thả vườn, thi thoảng cho ăn, ngày 3 bữa thôi...
https://www.google.com.vn/#q=nuôi+gà+ta+lấy+thịt
đọc các bài viết trên những trang uy tín nhé.
Bạn đọc để xem và phát hiện bệnh hoặc dịch ở gà khi nuôi, kỹ thuật nuôi sao cho có hiệu quả, và bắt tay vào nuôi ngay, mua lồng, mua cái cho nó uống nước...
Mình gặp nhiều đối tượng, hỏi nhiều- đọc cũng nhiều, xong rồi... buông, chẳng làm gì. Hỏi- đọc nhiều chỉ để phòng thân, gặp ai hỏi nhảy vô trả lời, mất tjan- tuổi trẻ lắm. Bạn vào trang trại gà mua cho chuẩn giống, đảm bảo, mua ngoài đường không an toàn cho lắm ( Gà không khỏe- gà bệnh- hoặc giống đã lai tạp...)
Thế nhé, bắt tay vào nuôi thôi.
đừng chần chừ nữa, vừa nuôi vừa đọc.

nuôi gà rất dễ bạn có từng nuôi qua gà tre mĩ chưa........thủ 1 lần sẽ biết.

Lớn nhanh. Do giống . do thuc ăn. Ăn nhìu trùn sình bụng cũng chết đó. Gà ta nòi thì 3 thg chua ra lôg kip dau. Lớn nhanh tốn cám. Ko cần nhanh chỉ cần ăn đủ ăn đều. Ko chet benh sẽ lời thôi. Nông nghiệp bền vững . chuc ban may man
3 thag. Con ú nhat 1‚5 kg à bạn. Nuôi 4 thg. An cám gạo trộn đầu cá chín. Tốn tg tí nhưng ko sợ lỗ.

Back