bác nào có kinh nghiệm hoặc làm về hệ thống tưới giúp e với

• Thread starter duchuongnb
  • Ngày gửi
nhà e có 3 sào vườn chuyên trồng hoa và rau.nay e muốn làm hệ thống tưới bằng béc xoay có được không?nếu làm thì khoảng cách bao nhiêu một béc,ống dẫn bao nhiêu,máy to cỡ nào,chi phí bao nhiêu?e đọc nhiều bài về hệ thống tưới rồi mà vẫn chưa hình dung được như thế nào mong các bác chỉ giáo cho e với.e xin cảm ơn trước các bác đọc bài và góp ý kiến giúp e

Chào bạn! Nếu trồng rau và hoa thì nên lắp hệ thống tưới phun mưa sẽ hiệu quả nhất!
Ống lên dùng Ống 21 cao 80-100cm, Ống chính dùng ống 42 là vừa.
Máy bơm dùng loại 1 ngựa là ok. Khoảng cách 6m , bố trí so le hình Tam giác là hợp lí nhất.
Béc xoay loại tưới tia làm hư rau non, và đất bị chặt nhanh lắm! Chúc Thành công!

chuc ban thanh cong
Chào bạn! Nếu trồng rau và hoa thì nên lắp hệ thống tưới phun mưa sẽ hiệu quả nhất!
Máy bơm dùng loại 1 ngựa là ok. Khoảng cách 6m , bố trí so le hình Tam giác là hợp lí nhất.
Béc xoay loại tưới tia làm hư rau non, và đất bị chặt nhanh lắm! Chúc Thành công!
bac cho em hoi ông chinh dung ông 42 thi con ông nhanh dung ông bao nhieu ạ. Cam ơn bác nhiêu chuc bac luon manh khoe

máy 1 ngựa có chạy cùng lúc được bằng đấy đấy ko bác

Em đặt gạch xem bài của bác, đang có dự định xây 100 m2 nhà lưới trồng hoa rất quan tâm tới hệ thống tưới. Bác làm xong chia sẻ em với.

3 sào tức 3000m2 nếu dùng bơm 1ki k chay nổi đau. Mình có mấy câu hỏi
1. Nguồn nước của bạn là j?
2. Ban dang sử dụng bơm j để ttươi bữa h
3. Hoa và rau bạn muôn tưới đồng loạt 1 lúc hay mỗi loại mỗi khác
4. Kinh phí ban du định bao nhiu de làm dàn tưới

3 sào tức 3000m2 nếu dùng bơm 1ki k chay nổi đau. Mình có mấy câu hỏi
1. Nguồn nước của bạn là j?
2. Ban dang sử dụng bơm j để ttươi bữa h
3. Hoa và rau bạn muôn tưới đồng loạt 1 lúc hay mỗi loại mỗi khác
4. Kinh phí ban du định bao nhiu de làm dàn tưới
cảm ơn bạn đã quan tâm.
thứ nhất sào bắc bộ chỉ có 360m2 thôi bạn ah
thứ 2 mình có ao sử dụng tưới tiêu hiện dùng máy 750 tưới thủ công bằng ống mềm
thứ 3 mình muốn lắp cả nếu máy ko đáp ứng tưới cùn lúc mình sẽ dùng van khóa tưới lần lượt
còn kinh phí thì mình chứ biết hết bao nhiêu nên vào hỏi mọi ng.nếu ko đủ thì làm một phần rồi khi nào có lại làm tiếp

Vay van tận dụng những j mình co, de thiết ke cung qúa de, điện tích nho.
Bay gio bét phun rất nhiêu loai, nhung tưới rau co thể dung bét con bo, loại nay 35k/ bọc 100c, mua ống ri 5li, 38k/ cuộn tren 30m, dùng ống mềm của bạn làm ống chính, chắc ban cũng kho hinh dung, . Bạn vo topic lam he thống tưới, de nhu tinh cửa bác vodinhtien tham khảo he thống mạch vòng, cách của bac nay cung hay nhubg lam theo thi chi phi hơi cao, ban cu tận dụng lai những j mình có mà lam,

Back