Bác nào có kinh nghiệm nuôi ong nội, em hỏi tháng 6 dương lịch có tách chia đàn được không?

• Thread starter ân ngạo
  • Ngày gửi
Như tiêu đề, em có tổ ong 5 cầu, quân đông, có mũ chúa để chuẩn bị chia đàn tự nhiên, em muôn chia thêm 1 đàn nữa. Nhưng có người khuyên không nên chia vì đến vụ đông khó giữ đàn.
Nhưng còn lâu mới đến vụ đông mà, bác nào nuôi ong tư vấn giúp em vụ này ạ

Vâng, cảm ơn 2 bác. Tôi đã chia thành công rồi, giờ mong sao con chúa đẻ khỏe để đàn mạnh trước khi rét

Vâng, cảm ơn 2 bác. Tôi đã chia thành công rồi, giờ mong sao con chúa đẻ khỏe để đàn mạnh trước khi rét
bạn ở vùng nào mà lo đến ret rùi? mùa này ong chỉ khó nuôi với vùng khu bốn thôi. còn mùa đông bây chừ chỉ mấy ngày rét đậm thì sợ gì

bạn ở vùng nào mà lo đến ret rùi? mùa này ong chỉ khó nuôi với vùng khu bốn thôi. còn mùa đông bây chừ chỉ mấy ngày rét đậm thì sợ gì
Tôi ở Tuyên Quang, cũng có năm rét đậm mà bác. Không biết có phải lo xa không, tôi mới nuôi nên ít kinh nghiệm, nghe người đi trước cảnh báo rét ghê lắm

chịu khó cho ăn đi, khoảng 2 tháng nữa đánh mật táo là vừa. lo j rét

Tôi ở Tuyên Quang, cũng có năm rét đậm mà bác. Không biết có phải lo xa không, tôi mới nuôi nên ít kinh nghiệm, nghe người đi trước cảnh báo rét ghê lắm
tầm khoảng thang 8-9 al sẽ có nhiều mật. nếu lấy mật lúc đấy thì mới lo cho ăn chứ giờ thì không lo lắm đâu. thường thì ong chia đàn tự nhiên vào lúc có nhiều mật

Bài viết có nội dung tương tự
  • Hỏi về đàn ong
  • Kinh nghiệm nuôi ong
    • Thread starter nuoi ong
    • Ngày gửi
  • cần hỏi gấp về ong mật nội
    • Thread starter VanCuong2202
    • Ngày gửi
  • Đàn ong mất chúa
    • Thread starter Dưa Hấu
    • Ngày gửi
  • E xin hỏi các bác ạ