Thảo luận bác nào có nuôi gà tre con o củ chi vào giúp

• Thread starter nguyễn tâm91
  • Ngày gửi
xin hỏi gà tre con có khó nuôi ko ... đầu ra có khó ko .bác nào vào tư vấn giúp...mình cũng đang tìm giống gà này về nuôi thử

xin hỏi gà tre con có khó nuôi ko ... đầu ra có khó ko .bác nào vào tư vấn giúp...mình cũng đang tìm giống gà này về nuôi thử
gà tre con cũng như mấy gà con khác thôi bạn à, đầu ra thì nếu là dòng gà đá thì bễ cựa " nhắm mắt" 250-350k con trống, và 100-200k con mái là dễ dàng bán.Mình cũng ỡ Cũ Chi hi vọng sẽ có 1 ngày nào giao lưu vs bạn nha

gà tre con cũng như mấy gà con khác thôi bạn à, đầu ra thì nếu là dòng gà đá thì bễ cựa " nhắm mắt" 250-350k con trống, và 100-200k con mái là dễ dàng bán.Mình cũng ỡ Cũ Chi hi vọng sẽ có 1 ngày nào giao lưu vs bạn nha
Okê .
.bạn có nuôi ga con ko. Chia lại vài con cho mình dc ko :D

Em có vài ý kiến góp ý bác như sau:
- Gà Che (Tre) sức đề kháng rất tốt, rất dễ nuôi.
- Đầu ra: nếu nuôi bán gà đá thì một bầy khoảng từ 7-12 con thì cho phân nữa là gà trống đi, mà gà tốt thì chỉ dc 2-3 con thôi, còn các con còn lại thì chắc là bán thịt nếu mái bán để giống thì cũng lâu lâu bán dc 1 - 2 con thôi.
Trên đó em nói là giống tốt nha bác.
nếu bác nuôi 2-3 con mái để chơi với làm cảnh và bán lai rai còn lại thì thịt (thịt gà Che rất ngon và bổ nha bác) thì OK
Còn nếu muốn kinh doanh thì cần tìm hiểu kỹ về giống gà đá như Che Mỹ, Peru, Việt lai Mỹ, lai rừng..... và gần trường gà hoặc quen nhiều người chơi gà đá hoặc bán sang Campuchia và mong rằng VN sẽ hợp pháp đá gà...
Nếu vấn đề trên đã OK thi chúc bác thành công.
Có gì sai sót mong các bác bổ xung.

Back