Bác nào ươm hạt đàn hương trắng chỉ em với

• Thread starter 1uuy
  • Ngày gửi
Tình hình mới nhận được hàng của anh Thoại , hạt đàn hương trắng
Nhìn trên hình hạt to thế không ngờ nó lại bé thế:D
vì số lượng có hạn nên em muốn tham khaokinh nhiệm cách ươm cho chuẩn , tỷ lệ nảy mầm cao:D
bác nào ươm cây đàn hương này vao cho em chỉ giáo
Hỏng một hạt cũng tiếc :D mẻ đàn hương đầu tay nhờ mọi người chỉ giúp để cho mát tay ươm cây về sau:D

nấu nước sôi 100 độ ngâm hạt vào là xong. hehehe
vì số lượng có hạn nên em muốn tham khaokinh nhiệm cách ươm cho chuẩn , tỷ lệ nảy mầm cao:D
Hỏng một hạt cũng tiếc :D mẻ đàn hương đầu tay nhờ mọi người chỉ giúp để cho mát tay ươm cây về sau:D
na

bác nói sao chứ em ươm tầm 1 tuần là cao , giáng hương em ương 3 ngày nảy mầm:D

Đó là Giáng Hương, còn DH trắng thì có hạt 6 - 7 tháng mới nầy mầm, chỉ là số ít thui.
vẫn đang theo dõi , nhưng theo em em sẽ ươm trong vòng 1 tuần nảy mầm , sau một tuần em pót hình cho mấy bác coi:D

Đó là Giáng Hương, còn DH trắng thì có hạt 6 - 7 tháng mới nầy mầm, chỉ là số ít thui.
Khánh cứ cà vào đá mài cho hạt trầy nhẹ một bên vỏ thì chỉ 2-4 ngày là nảy mầm . Nhưng Dan đừng có lam trầy hạt Mun nha. Mun vỏ mỏng như vỏ đậu xanh nên cẩn thận.
Ziricote thì hạt siêu cứng . Có vài hạt nảy mầm sau 2 năm ươm . K lấy hộp ươm zirocote không nảy mầm đem trồng Hồng Môn - 2 năm sau thấy 2 cây zirocote mơi nảy mầm .
K mới được Dan tặng hạt đanf hương và 2 gói hạt Sưa Đỏ Trung Hoa . K ươm hạt bằng dớn trồng phong lan Hồ Điệp - có ngâm hạt bằng dung dịch kháng nấm mốc gây hoại tử . Các bạn ươm hạt cây - đã nảy mầm hoặc chưa nảy mầm mà bị hư mầm - mục thối hạt là do nấm mốc gây ra . K mua gói thuốc kháng nấm chỉ có 10.000 mà có thể dùng vào rất nhiều việc - ưm hạt - phun xịt cho Phong Lan - Mai Vàng ....

Bạn mua hạt đậu nành về ươm thử đi - rồi tới hạt đậu rồng - hạt bằng lăng / rồi mới mua hạt đàn hương về ươm.

Back