Bác sĩ tâm lí

• Thread starter Bác sĩ Hoa Hồng
  • Ngày gửi
ôi gặp bác sĩ ở đây thì hay quá, em cũng đang có một thắc mắc rất là.. thầm kín mà chưa biết hỏi ai chắc nhờ bs tư vấn dùm em tí, chuyện là như thế này: em có quen 1 bạn gái tháng trước, em cảm nhận 2 đứa tình cảm rất thắm thiết khi bên nhau mà tính em thì có tật hay táy máy nên lúc 2 đứa ngồi tâm sự ở 1 nơi thơ mộng thì hok hiểu sao tay em nó cứ dính vào.. vòng 1 của cô ấy nhưng cô ấy lại tỏ ra cự tuyệt và nắm lấy tay em bỏ xuống dưới rồi... kẹp chặt vào giữa hai đùi làm em hok có cách nào cựa quậy được, có phải cô ấy hok thương em hả bác sĩ, jo em phải làm sao :(

bác sĩ đừng nói với ai nhé.. việc này chỉ em với bác sĩ biết thôi
Tình đi theo gió giữ làm sao?
Cây ngay cũng Gãy huống là cong
Duyên trời theo đuổi, sao phải cãi
Tay dưới, tay trên tự nhiên thành

Trên không ngứa mà anh đòi gãi
Gãi thêm đau ai chịu đây anh?
Chỗ đang ngứa thì anh không gãi
Cứ để người ta mãi ngóng chờ

Nước tới chân thì cũng phải nhảy
Ngứa lắm rồi ắt tự tìm Tay
Mà tay quen gãi không đã ngứa
Tay lạ hơi, gái sướng rần rần

Nên đừng trách cuộc tính sao oán trái
Mà phải trách rằng con gái thời nay
Theo em 1 ý, em làm 10 ý
Nếu ngồi nói lý, nói lý cả đêm

Đành lòng chân quặp lấy chân
Cắn răng chịu đựng, mà liều 1 phen
Êm êm gió thổi bên tai
"Gãi xong anh nhớ bỏ tay ra liền"

Keke, Chắc cô ấy đang ngứa mà anh đi gãi chỗ khác nên không đúng, phụ nữ phức tạp lắm anh. ANh phải tinh ý chứ, không tinh ý là Tình Đổ Như Gỗ Mục.
Chúc anh may mắn lần sau!

Tình đi theo gió giữ làm sao?
Cây ngay cũng Gãy huống là cong
Duyên trời theo đuổi, sao phải cãi
Tay dưới, tay trên tự nhiên thành

Trên không ngứa mà anh đòi gãi
Gãi thêm đau ai chịu đây anh?
Chỗ đang ngứa thì anh không gãi
Cứ để người ta mãi ngóng chờ

Nước tới chân thì cũng phải nhảy
Ngứa lắm rồi ắt tự tìm Tay
Mà tay quen gãi không đã ngứa
Tay lạ hơi, gái sướng rần rần

Nên đừng trách cuộc tính sao oán trái
Mà phải trách rằng con gái thời nay
Theo em 1 ý, em làm 10 ý
Nếu ngồi nói lý, nói lý cả đêm

Đành lòng chân quặp lấy chân
Cắn răng chịu đựng, mà liều 1 phen
Êm êm gió thổi bên tai
"Gãi xong anh nhớ bỏ tay ra liền"

Keke, Chắc cô ấy đang ngứa mà anh đi gãi chỗ khác nên không đúng, phụ nữ phức tạp lắm anh. ANh phải tinh ý chứ, không tinh ý là Tình Đổ Như Gỗ Mục.
Chúc anh may mắn lần sau!

Bội phục...bội phục...một bài thơ ngẫu hứng quá hay...! Tình...!

Tigonyeuthuong thân mến!

Trước tiên, tôi thành thật xin lỗi vì đã để em đợi lâu. Có giận tôi không cô bé? Dạo này công việc ở văn phòng quá tải khiến tôi bị stress nặng, tối về chỉ muốn lăn khì ra giường và đánh một giấc ngon lành tới sáng thôi. :76:

Theo tôi nghĩ thì vấn đề của em cũng không có gì nghiêm trọng lắm đâu. Em đừng lo lắng quá nhé! Điều em cần làm lúc này là phải luôn tỏ ra mình là một người chị lớn quan tâm, bảo ban đứa em nhỏ trong chuyện học hành. Có một thái độ cương quyết rõ ràng, tránh thái độ mập mờ cả nể vì như vậy sẽ rất dễ gây ra hiểu lầm không đáng có. Hãy chân thành và khéo léo từ chối khi “nhóc” đòi gặp mặt. Hãy nói với “nhóc” rằng: “Chị xin lỗi, nhưng chị chưa từng nghĩ về việc này. Mối quan hệ hiện tại của 2 chị em đang rất tốt và chị muốn giữ như vậy cho tới khi em ra trường đạt kết quả tốt. Phần thưởng sẽ đợi 2 chị em ở phía cuối con đường. Hứa với chị là em sẽ học thật tốt nhé! Chị sẽ đợi đến khi em tốt nghiệp và đem kết quả chạy thật nhanh đến khoe với chị để 2 chị em cùng ăn mừng một bữa thật hoành tráng được không…” Tạm thời hãy nói với “nhóc” như vậy đi, rồi sau đó thì… “hạ hồi phân giải”! :84:

Nói tới đây cũng xin chia sẻ với tigonyeuthuong và các bạn một câu chuyện nhỏ: Hồi còn học phổ thông, có một anh chàng lớp kế bên rất là “thích” bác sĩ Hoa Hồng tôi, ngày ngày anh chàng vẫn hay gửi cho tôi những bức thư tay với những thổ lộ tâm tư rất… học trò! (ngày đó thì làm gì có email, máy tính phổ biến như bây giờ phải không các bạn!) Trong lòng tôi cũng cảm thấy rung rinh… cảm mến anh chàng lắm lắm… nhưng hổng biết lúc đó tôi nghĩ gì mà lại viết một bức thư hồi âm cho anh chàng với nội dung rất nghiêm túc là bây giờ chỉ nghĩ tới chuyện học cho thật tốt thôi, rồi sau đó tôi còn hùng hồn ra điều kiện cho anh chàng là cuối năm nếu được… “giấy khen” thì tôi sẽ đồng ý làm bạn gái của anh chàng (vì lực học của anh chàng lúc đó chỉ ở mức trung bình thôi), nhưng thật không ngờ nhờ… “động lực tình yêu” cuối năm anh chàng đạt danh hiệu học sinh tiên tiến thiệt. Lúc đó tôi thật sự bất ngờ, tôi thấy mình rơi vào tình huống khó xử vì tôi chưa sẵn sàng để bước vào một mối quan hệ trên mức bạn bè với một người bạn trai. Và anh chàng cũng vậy, hình như đó chỉ là một thứ tình cảm chưa định hình, chưa thể gọi thành tên... Chúng tôi không thể tiến xa hơn, cứ như vậy suốt những năm cấp 3 rồi ra trường, cuộc sống cứ đẩy chúng tôi đi về 2 phía… xa mãi, nhưng những kỷ niệm đẹp của một thời mới biết yêu… hồn nhiên… trong sáng thì có lẽ sẽ theo chúng tôi đến suốt cuộc đời… :69:

Chúc em luôn giữ được cho mình những tình cảm đẹp và luôn vui vẻ hạnh phúc, tigonyeuthuong nhé! :75:

Thân chào
Bác sĩ Hoa Hồng

Tigon ngóng Bác sĩ mãi, nay mới thấy bác sĩ trả lời. Muốn nói thêm nhiều điều nữa, nó không như bác sĩ nghĩ đâu. Nhưng thấy có ca bệnh nặng quá, nên Tigon ghé lại sau vậy. Hy vọng là cầm cự được...Hic..hic...

Ca này bác sĩ có cách trị hay lắm. Nhưng xem ra mấy bác nông dân trên đây cũng dạn dày kinh nghiệm quá đó. Thôi thì cứ để mấy bác "đóng cửa bảo nhau". Có gì không ổn Hoa Hồng tôi lại "kê đơn" cho.

****Lưu ý bạn thantai47, tạm thời đang trong tình thế ...khó đỡ. Vậy nên bạn tránh dẫn bạn gái tới những nơi mộng mơ mà nên thơ đã nhé! Tôi sẽ trở lại nếu bạn thấy thật sự cần thiết!

Last edited by a moderator:
Cốc...cốc...bác sĩ ơi! Bác sĩ có nhà hong? Tigon lại gặp rắc rối nữa rồi!:92:

Bữa giờ "Nhóc" của Tigon lo chuẩn bị cho đề án Tốt Nghiệp nên có phần lơ đểnh chuyện tình cảm với Tigon. Giờ thì Nhóc đã tốt nghiệp ra trường và về làm ngay thành phố của Tigon.

Hổm rày Tigon cứ tưởng làm theo lời bác sĩ và ...thuốc đã có tác dụng.:ex10: Nhưng Tigon đã sai rồi.:031: Việc lãng tránh của Tigon thì cậu ấy không để ý, mà cứ chăm chăm vào cuộc gặp mặt sau khi đã thi xong. :165:Hơn nữa cậu ấy cũng biết nơi làm việc của Tigon rồi, biết mặt nữa (qua hình). Nên việc gặp mặt chỉ là thời gian rất ngắn thôi.

Khuya hôm qua, nhóc gửi cho Tigon một hình ảnh mà Tigon giật mình luôn! Hình một đôi trai gái đang "mimi" nhau:85: với câu: "Mong nhớ Tigon từng phút giây". Ôi...ôi...Bác sĩ bảo Tigon phải làm sao bây giờ? Nếu gặp nhau mà cậu ấy làm thật như vậy thì nguy cho Tigon quá!:00: Bác sĩ giúp Tigon với!!!!:160:

Thôi thì tigon ...chiều thằng em cho nó bớt nhớ nhung :156:
Vừa giải quyết vấn đề, vừa đc ... hun, hã hã :142:

Thôi thì tigon ...chiều thằng em cho nó bớt nhớ nhung :156:
Vừa giải quyết vấn đề, vừa đc ... hun, hã hã :142:

Hic..hic...Boi lại "cười trên sự đau khổ của Tigon" :1^:

Hi hi, ca này coi bộ khó đở ha?
Cốc...cốc...bác sĩ ơi! Bác sĩ có nhà hong? Tigon lại gặp rắc rối nữa rồi!:92:

Bữa giờ "Nhóc" của Tigon lo chuẩn bị cho đề án Tốt Nghiệp nên có phần lơ đểnh chuyện tình cảm với Tigon. Giờ thì Nhóc đã tốt nghiệp ra trường và về làm ngay thành phố của Tigon.

Hổm rày Tigon cứ tưởng làm theo lời bác sĩ và ...thuốc đã có tác dụng.:ex10: Nhưng Tigon đã sai rồi.:031: Việc lãng tránh của Tigon thì cậu ấy không để ý, mà cứ chăm chăm vào cuộc gặp mặt sau khi đã thi xong. :165:Hơn nữa cậu ấy cũng biết nơi làm việc của Tigon rồi, biết mặt nữa (qua hình). Nên việc gặp mặt chỉ là thời gian rất ngắn thôi.

Khuya hôm qua, nhóc gửi cho Tigon một hình ảnh mà Tigon giật mình luôn! Hình một đôi trai gái đang "mimi" nhau:85: với câu: "Mong nhớ Tigon từng phút giây". Ôi...ôi...Bác sĩ bảo Tigon phải làm sao bây giờ? Nếu gặp nhau mà cậu ấy làm thật như vậy thì nguy cho Tigon quá!:00: Bác sĩ giúp Tigon với!!!!:160:

một mảnh tình nặng trĩu đôi vai
sự tiếc nuối biết đến bao giờ phai

thà là tigon cứ nói thẳng thôi, chỉ là chị em thôi, chị không muốn vượt qua ranh giới đó, nếu em buồn hay muốn nói chuyện, chia sẻ thì chị sẵn lòng lắng nghe, còn hơn nữa thì không thể vì........ chị đã có bạn trai rồi, thà đau một lần rồi thôi còn hơn đau ít mà đau mãi, mang tiếc nuối đau khổ cả một thời gian dài, có khi là cả đời.

Hãy nói nhẹ nhàng mà dứt khoát, thái độ mềm mỏng mà rõ ràng...
Like cho anh hoangkhoi1986!

NNN cũng khuyên chị tigon chọn cách dứt khoát, rõ ràng...

một mảnh tình nặng trĩu đôi vai
sự tiếc nuối biết đến bao giờ phai

thà là tigon cứ nói thẳng thôi, chỉ là chị em thôi, chị không muốn vượt qua ranh giới đó, nếu em buồn hay muốn nói chuyện, chia sẻ thì chị sẵn lòng lắng nghe, còn hơn nữa thì không thể vì........ chị đã có bạn trai rồi, thà đau một lần rồi thôi còn hơn đau ít mà đau mãi, mang tiếc nuối đau khổ cả một thời gian dài, có khi là cả đời.

Hãy nói nhẹ nhàng mà dứt khoát, thái độ mềm mỏng mà rõ ràng...

Hì...Tigon hong biết Khôi cũng có tài làm thơ nữa nha!

Thì Tigon đã trị bịnh theo "Toa thuốc" của bác sĩ Hoa Hồng kê hôm trước rồi đó. Nhưng tình thế vẫn ...éo le thế đấy!

Hình chư người ngoài cuộc bao giờ cũng cảm thấy mọi vấn đề nhẹ nhàng và rất dễ phải không Khôi, Ngôi Nhà Nhỏ?

Khôi biểu Tigon : "Hãy nói nhẹ nhàng mà dứt khoát, thái độ mềm mỏng mà rõ ràng..." nhưng Tigon đó giờ nói chuyện tào lao, tếu táo thì đươc, chứ "nghệ thuật" như Khôi thì...chịu thua rồi! :020:

nhưng Tigon đó giờ nói chuyện tào lao, tếu táo thì đươc, chứ "nghệ thuật" như Khôi thì...chịu thua rồi! :020:

Ai biểu tigon toàn nói tào lao nên giờ khổ thế đấy ^_^
Cơ mà boi thấy thằng bé nào thích tigon khi thấy cái tấm hình avatar (chụp hồi thập niên 80) của tigon thì rất là đáng quý đấy, hớ hớ
Thôi thì thế này, Cứ nữa đùa nữa thật với em nó, "Tigon mà yêu hả, phải yêu ông nào trọc đầu nhìn ngầu ngầu mới chuẩn men" xong cười hế hế hế
(Boi cũng đang cười hế hế hế :70:)
Đó đó, bữa sau lỡ mà thằng nhỏ đi cạo trọc đầu thật thì mình ... tính tiếp

Boi nói toẹt ông nào ra lun đi, cứ úp úp mở mở Tigon đau đầu đó...keke
Cơ mà boi thấy thằng bé nào thích tigon khi thấy cái tấm hình avatar (chụp hồi thập niên 80) của tigon thì rất là đáng quý đấy, hớ hớ
Thôi thì thế này, Cứ nữa đùa nữa thật với em nó, "Tigon mà yêu hả, phải yêu ông nào mà mặt phố, thêm vài căn cho thuê có tiền xài quanh năm nè. Đi ô tô nè, tigon thích ô tô màu vàng lắm. Có vài tỉ cho tigon làm ăn nữa nè. Mà ông nào trọc đầu nhìn ngầu ngầu mới chuẩn men" xong cười hế hế hế

--------

Bệnh của bác Thần Tài coi bộ khá nặng đây, Anh Thàn Tài to cao thế mà bị chị ấy kẹp cho ko cựa quậy nổi, chắc chị ấy có nội công thâm hậu lắm đây!
ôi gặp bác sĩ ở đây thì hay quá, em cũng đang có một thắc mắc rất là.. thầm kín mà chưa biết hỏi ai chắc nhờ bs tư vấn dùm em tí, chuyện là như thế này: em có quen 1 bạn gái tháng trước, em cảm nhận 2 đứa tình cảm rất thắm thiết khi bên nhau mà tính em thì có tật hay táy máy nên lúc 2 đứa ngồi tâm sự ở 1 nơi thơ mộng thì hok hiểu sao tay em nó cứ dính vào.. vòng 1 của cô ấy nhưng cô ấy lại tỏ ra cự tuyệt và nắm lấy tay em bỏ xuống dưới rồi... kẹp chặt vào giữa hai đùi làm em hok có cách nào cựa quậy được, có phải cô ấy hok thương em hả bác sĩ, jo em phải làm sao :(

hì, không phải là người ngoài cuộc thấy nhẹ nhàng, mà là K đã từng yêu như vậy, và cũng đã có mấy cô bé con từng yêu K như vậy nên K hiểu phần nào.

Ý của tigon là muốn cậu em đó hiểu rõ ranh giới, và chỉ dừng ở mức tình cảm chị em, và cách mà tigon muốn là thật nhẹ nhàng và trên tất cả là không có bày theo kiểu linh tinh đánh mất hình tượng người chị??? Có phải không??

Có vài hướng ở đây, một là chất dứt tình cảm là chấm hết, là cắt hết (thường con trai hay nghĩ vậy và hay làm vậy và cũng hay chọn cách như vậy).
Kế nữa là không yêu đương gì hết, nhưng vẫn là chị em tình thương mến thương như ngày nào, miễn đừng có lâu lâu rủ chị yêu ra chỗ nào đó tâm sự loài chim biển là mệt à (cái này chị em phụ nữ nhà mình hay chọn cách này, vừa vì tính mềm lòng của phái nữ, vừa là một chút thương....... thương theo kiểu tình mẫu tử không muốn làm những người khác đau lòng).

Vậy tigon chọn cách nào là tùy, nhưng nhớ có vài điều cơ bản cần là : không nói nặng lời làm người khác tổn thương.
không lừa dối (cả chính mình và người đó).

và sau khi quyết định xong xuôi hết rồi thì hãy lắng nghe trái tim để có gì sau này khỏi hối hận nhé

Cái màu xanh thì Khôi nói chính xác rồi, hong bàn cãi gì nữa.

Còn màu đỏ đỏ là gì mà lùng bùng nha. Tự nhiên "rủ chị yêu ra chỗ nào tâm sự" mà lại "chị em phụ nữ nhà mình hay chọn cách này, vừa vì tính mềm lòng của phái nữ, vừa là một chút thương....... thương theo kiểu tình mẫu tử không muốn làm những người khác đau lòng"?

Túm lại, Tigon vẫn chọn cách 1 là dứt khoát, nhưng nói hoài CẬU ẤY CHẲNG CHỊU NGHE!!!!!!!!!

Và cái màu tím ngắt kia là hong có hợp lí nhá. Lắng nghe cái gì chứ, người ta chỉ coi cậu ấy là em trai thui. :88:

--------

Thôi thì thế này, Cứ nữa đùa nữa thật với em nó, "Tigon mà yêu hả, phải yêu ông nào mà mặt phố, thêm vài căn cho thuê có tiền xài quanh năm nè. Đi ô tô nè, tigon thích ô tô màu vàng lắm. Có vài tỉ cho tigon làm ăn nữa nè. Mà ông nào trọc đầu nhìn ngầu ngầu mới chuẩn men" xong cười hế hế hế

Hơ..hơ...Boi cứ tiếp tục nhạo báng Tigon đi, Tigon nay đã chai sạn rồi, hỏng có bị Boi gài bẫy nữa đâu! Boi đã từng nghe chưa?:

"Nhặt chi con ốc vàng
Sóng đưa vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Chẳng khi nào bền lâu"…

Tâm đắc của Tigon á!

Ối ối, giờ em mới đọc đến vụ này
Bác sĩ trả lời là: cái vấn đề này là do ở chỗ em ...dê quá :lol: (giống bác sĩ -_- ) kiềm chế bớt bớt lại là nó ...hài hòa
Toa thuốc:
Rau răm 2 kí, ngày ăn 2 lần, lần chơi nguyên kí
Cao trăn 2 lạng, ngâm 2 xị rượu, ngày uống 2 lần, lần uống nguyên xị

Chúc em và người iu ngày càng hiểu nhau hơn, người bớt bớt lại, người chịu chịu hơn :8^:

Back