bán mai cổ thụ

• Thread starter binhichi
  • Ngày gửi
tôi mới bán 1 cây mai hoành 80 cm ( 2 năm trứoc giá 13t ) cây gốc đẹp hơn cây bác nhiều .
vậy là lỗ nặng rồi . thật tiếc.

tôi k co cây mai như chủ topic mà chỉ có gốc mai tương tự thế thôi.
Chào bác thuật ! hôm nay xem kỹ lại lời bác nói thì bác chỉ có gốc mai tương tự ( chắc nhỏ hơn nếu không bác không gọi là tương tự mà bằng hoặc lớn hơn đúng không ) vậy cho tôi hỏi hoành bao nhiêu ? tôi còn khoảng 20 gốc hoành từ 50 đến 60 giá hữu nghị thoải mái lựa từ 10 đến 15tr ai mua bác chỉ giúp tôi nhe . và cũng xin nói thật nếu bác là người chơi mai chuyên nghiệp bác sẽ không định giá cây mai của tôi 30t , với số tiền đó muốn mua được cây mai như thế thì phải kiếm mấy người ở trong ruộng ít tiếp xúc với ai thì hi vọng mua được .

Last edited by a moderator:
phải rồi ,tôi chỉ có gốc mai tương tư k biết lớn hay nhỏ hơn gốc của bác, định làm bon sai chơi ......,
bác xem hình nhé
http://img843.imageshack.us/img843/2658/32011a12991332740303201.jpg

---------------
sao lâu thế mà k thấy bác binhichi trả lời vậy, hay là bác sợ phải bỏ ra 20t để mua cái gốc cây của tôi?
tôi k phải là dân MUA BÁN mai nhưng cái gì cũng có giá của nó . một khi bạn muốn bán thì xin đưa cái giá đúng với giá trị thật của nó và nên nhớ rằng : cây có quý nhưng con người quý hơn , cái công chăm sóc từng ly từng tí một , vun trồng gắn bó đến độ trải qua "vài kiếp con người", 1 cành ,1 nhánh bị thương là chủ nhân đau, cây đó bán 200t còn uổng .
thế nhưng , cây của tôi là cây nguyên liệu , cây của bạn là cây rừng , suy cho cùng cũng chỉ là 1 gốc cây "chưa có quýyy" , vậy thì làm sao đáng giá 200t ?,
xin lỗi phải mượn của bạn 2 từ này " chỉ có mấy đại gia TRONG RUỘNG mới dám nhắm mắt bỏ ra 200t để mua cái cây này" . nực cười hơn nữa là khi nghe vị đại gia nào đó sở hữu 1 vườn cây mà mỗi cây đáng giá " bạc tỷ" nhưng chưa bao giờ nghe " AI " là người trả giá đó ?, " AI " là người định giá vườn cây kia ?
đôi dòng thật lòng và thẳn thắn , mong bạn suy nghĩ nhé !!!!

Last edited by a moderator:
Thôi ji đi bác Thuật , cây của bác có bán 10t tui cũng ko mua còn tại sao thì ko cần nói thêm . còn cây của tui đáng giá bao nhiu hay trình độ định giá cây của bạn tới đâu ở diễn đàn này ai cũng biết . để mọi người nhận xét hay hơn mình đừng đôi co nữa . chào bác

ô hay ghê !!!!
bác nói cây tôi k đáng 10t , không sợ ảnh hưởng đến giá cây bác sao ? nó tương đương nhau mà!

Các bác tham khảo giá bán của 1 đại gia về mai vàng :

Trước hết bạn đến Ngân hàng để mở một tài khoản. sau đó bạn tích cóp khả năng tài chính của mình vào đó. Rối bạn... chuyển dần cho... tôi. Tôi sẽ... chuyển dần những cái phôi mai này về cho bạn:

1. Cây này khoảng 15 triệu.

2. Cây này thì chỉ 4 triệu thôi.

3. Cây này "ít văn võ" hơn nên chỉ có 2 triệu.

4. Cây này thì vỏn vẹn 3 triệu là có quyền sở hữu

5. Em này thì phải đến 30 triệu kia bạn ạ...

(Còn nữa nếu bạn... còn thích xem)
Thân chào!

bác mục đừng làm chủ topic sóc giá thế . he.....he .
cám ơn bác , toàn là đồ hiếm.

Back