bán nhím

• Thread starter tuyetmai
  • Ngày gửi
T

tuyetmai

Guest
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: tuyetmai
- Địa chỉ: biên hòa - Đồng Nai
- Tel, Fax: 0942 879 383::: FaX
- email: nami842003@yahoo.com
================================

<p>Cần b&aacute;n 2 cặp nh&iacute;m, 01 cặp nh&iacute;m 11 th&aacute;ng tuổi (10 - 12 kg/con)chuẩn bị sinh sản gi&aacute; 26.5 triệu/cặp v&agrave; 01 cặp nh&iacute;m 7 th&aacute;ng&nbsp; tuổi (6,5 - 8 kg/con)gi&aacute; 20 triệu/ cặp.</p><p>ace c&oacute; nhu cầu xin li&ecirc;n lệ qua sdt :0942 879 383.</p><p>C&aacute;m ơn ace đ&atilde; đọc tin.</p>

úp ...úp ...úp... Phụ cho nhím mau tìm được chủ mới.giá cũng hợp lý

giá cao quá đi bác à!!
bớt chúc cho anh em đi bác!!
mà hình như bác chưa có kinh nghiệm nuôi nhím hay sao ấy?
nhím sinh sản thì từ 16 - 18 tháng mới đè . nếu chậm thì có thể lên tới HAI MƯƠI MẤY THÁNG luôn còn này nhím của bác mới có 11 tháng thì làm sao mà chuẩn bị đẻ được.
khi mua về ít nhất phải thêm 5 tháng nửa. nếu nuôi điều kiện nuôi tốt , nếu không thì......
vậy bác nên bớt cho anh em chúc đỉnh đi.

Last edited:
giá cao quá đi bác à!!
bớt chúc cho anh em đi bác!!
mà hình như bác chưa có kinh nghiệm nuôi nhím hay sao ấy?
nhím sinh sản thì từ 16 - 18 tháng mới đè . nếu chậm thì có thể lên tới HAI MƯƠI MẤY THÁNG luôn còn này nhím của bác mới có 11 tháng thì làm sao mà chuẩn bị đẻ được.
khi mua về ít nhất phải thêm 5 tháng nửa. nếu nuôi điều kiện nuôi tốt , nếu không thì......
vậy bác nên bớt cho anh em chúc đỉnh đi.
Bác nói cũng đúng nhưng còn tùy vào tay nuôi nữa đó bác, có đôi nhím 12 tháng tuổi đã có thể sinh sản nhưng cũng có đôi nhím 2 năm vẫn chưa sinh sản được. Bác có thể tham khảo trại nhím của cô huệ ở phường Bửu Hòa, Biên Hòa Đồng Nai. Đây là một trong những trại nhím lớn và có uy tín ở Biên Hòa, Đồng Nai đó bác.
Đôi nhím của mình thì mình đã thấy chúng động đực rồi nên mới dùng từ chuẩn bị sinh sản đó bác.

Bác nói cũng đúng nhưng còn tùy vào tay nuôi nữa đó bác, có đôi nhím 12 tháng tuổi đã có thể sinh sản nhưng cũng có đôi nhím 2 năm vẫn chưa sinh sản được. Bác có thể tham khảo trại nhím của cô huệ ở phường Bửu Hòa, Biên Hòa Đồng Nai. Đây là một trong những trại nhím lớn và có uy tín ở Biên Hòa, Đồng Nai đó bác.
Đôi nhím của mình thì mình đã thấy chúng động đực rồi nên mới dùng từ chuẩn bị sinh sản đó bác.
mình cũng đã nuôi nhím 6 năm rồi đàn, bầy gi cũng đã có nhưng chưa bao giờ 12 tháng nhím có thể sinh sản được bác ạ!!
bác nói ờ trại cô Huệ , biên hòa, đồng nai.
chỉ là do nghe nói lại thôi chú không trực tiếp nuôi đúng không.
mong bạn xác định lại thông tin trên cho chính xác.
gì chăn nuôi là lấy kinh nghiệm nuôi là điểm chuẩn đó.

Dường như bác linhem hiểu nhầm ý của mình rồi đấy.
Thứ nhất trên tiêu đề mình ghi rất rõ ràng là nhím chuẩn bị sinh sản chứ không phải là nhím sinh sản.Nhím tầm 12 tháng là có thể giao phối và sau hơn ba tháng thì có thể sinh sản được.Như vậy nhím đẻ được 1 lưa là phải ở tầm 15 -16 tháng tuổi chứ không phải như bác nói nhím tầm 15-16 tháng mới phối giống được đâu.
Thứ hai mình đưa ra dẫn chứng trại nhím của cô huệ vì mình là trại nhím nhỏ lẻ nên nói có thể bạn không tin vì thế mình mới đưa ra dẫn chứng này - nơi mà mình học hỏi kinh nghiệm trong những năm đầu nuôi nhím.
Khi nào bác thời gian rảnh mời bác đến trại nhím của mình tham quan và chia sẻ kinh nghiệm trong chăn nuôi. đ/c: 213a, kp2, P.Tân Vạn, Biên Hòa, Đn.
---------------
Nhím đã bán. Cám ơn bác Vanluong0606 đã ủng hộ.

Last edited by a moderator:

Back