Bán Bán Rắn Hổ Mang Giống

• Thread starter phamminhhieu.it
  • Ngày gửi
con long thừa núi nhà e 9 lạng, nhốt chung con 1,3kg, no cắn con 1,3kg chết luôn, huhuhu
giờ còn hai con long thừa núi, tầm 9 lạng ~ 1kg
có ai muốn nuôi lấy về nuôi dùm e đi, cân kg đổi long thừa thường hoặc trao đổi thêm với e cũng được
dạo này một con hơi biếng ăn, một con ăn mạnh

Anh "alphonse" có cho rắn ăn đều không..?
Anh có nuôi chung vs rắn Long Thừa Thường ko..?
Bản tính của rắn Long Thừa Núi rất thuần...rắn hoang dã nhưng ko cắn người.!
em nuôi rắn Long Thừa Núi chưa bao giờ có tình trạng rắn cắn nhau tới chết..!

Anh "alphonse" có cho rắn ăn đều không..?
Anh có nuôi chung vs rắn Long Thừa Thường ko..?
Bản tính của rắn Long Thừa Núi rất thuần...rắn hoang dã nhưng ko cắn người.!
em nuôi rắn Long Thừa Núi chưa bao giờ có tình trạng rắn cắn nhau tới chết..!

Dạ, chỉ có một con dữ thôi anh Hiếu à, mấy con kia hiền khô,hôm qua may không thôi là nó đớp em miếng rồi,dù e mới cho nó ăn,
ví dụ như hôm nay cho ăn,mai thả mồi vào tiếp vẫn ăn tiếp
khi em bắt con 1,3kg bị chết ra,em thấy trên lưng nó rách một vệt dài chừng 10cm,máu me đầm đìa,y như nó bị cắn rồi cố vùng vẫy, nên mới rách dài như vậy,
con 9 lạng nó ăn dễ lắm anh, hôm rồi em chưa đi lấy ếch kịp,em cắt đầu cá cho nó ăn,nó cũng ăn, nhưng xem chừng ko thích lắm(hiển nhiên rồi,hehehe)
ăn dữ,nên nó lên hơn 1kg rồi,hahaha
em mới tập nuôi,nên để rắn chết là khó tránh khỏi,hy vọng sau này ok hơn
bạn gái cản quá,sợ chết nữa,nên bắt e bán nó đó, huhuhu
tính từ lúc mới tập nuôi,đến giờ là lỗ hơn 10 triệu rồi
vậy mới biết,kiếm tiền ko dễ như mình nghĩ
chúc a Hiếu vui

cac bac kinh nghiem day nguoi.uoc gi e dc nhu cac bac.cac bac chi e nuoi ran ho mang voi.e tinh nuoi theo kieu ban hoang da.cac bac thay nhu vay co dc k?

Nuôi rắn hổ mang bán hoang dã là không ổn lắm đâu .
rất khó vệ sinh dẫn tới dịch bệnh / mà hổ mang là rắn độc rất khó can thiệp thuốc thang . Rắn nuôi bán hoang dã rất dữ / nó tấn công ào ào y như rắn hoang .

con long thừa núi nhà e 9 lạng, nhốt chung con 1,3kg, no cắn con 1,3kg chết luôn, huhuhu
giờ còn hai con long thừa núi, tầm 9 lạng ~ 1kg
có ai muốn nuôi lấy về nuôi dùm e đi, cân kg đổi long thừa thường hoặc trao đổi thêm với e cũng được
dạo này một con hơi biếng ăn, một con ăn mạnh

Bạn cho mình số dt được k. Mình rất muốn nuôi long thừa núi, hiện mình đang có con long thừa thường muốn đổi và sẽ bù thêm tiền. có j nt mình nhé: 0988 890 732

cac bac kinh nghiem day nguoi.uoc gi e dc nhu cac bac.cac bac chi e nuoi ran ho mang voi.e tinh nuoi theo kieu ban hoang da.cac bac thay nhu vay co dc k?
Nuôi rắn Hổ Mang bán hoang dã...khó kiểm soát đàn rắn, không kiểm soát được lượng thức ăn rắn ăn, rắn lớn không đều, có dịch bệnh khó phát hiện sớm, khó can thiệp. không chủ động được trong việc cho rắn sinh sản, rắn hung dữ hơn rắn thuần nuôi ô...tất cả các loại rắn áp dụng mô hình bán hoang dã đều có nhiều rủi ro...bạn nên xem xét lại dự định mô hình của mình...!

Nuôi bán hoang dã rủi ro rất cao cho bản thân và phòng bệnh cho rắn
Cũng như việc kiểm soát bầy đàn rất khó . Mưa bão chỉ cần một cây ngã
vựa tường hây một hang chuột khoét ngang vòng thành là trắng tay

Last edited by a moderator:
Hiếu à ! con hổ mang ở nhà anh nó đã nuốt được con cóc bằng ngón chân cái rồi , có lẽ phải cho ăn thêm chim cút thôi chứ tìm cóc vừa miệng nó thay không có nhiều lắm .
Với lại nuôi số lượng nhiều thì không ổn phải không ?

Hiện nay, tất cả các loài ĐVHD đều được bảo vệ trong Luật Bảo vệ và Phát triển rừng số 29/2004/QH11. Riêng các loài như hổ, gấu, voi ,cu li,…được bảo vệ trong Nghị định 32/2006/NĐ-CP của Chính phủ về việc quản lý thực vật rừng, động vật rừng nguy cấp, quý, hiếm, thuộc nhóm IB (nhóm các loài động vật nghiêm cấm khai thác vì mục đích thương mại) và một số loài như khỉ, cầy (chồn), kỳ đà, kỳ đà vân, kỳ đà hoa, một số loài rắn, rùa,…cũng được bảo vệ trong Nghị định này, thuộc nhóm IIB (nhóm các loài động vật hạn chế khai thác vì mục đích thương mại).

DANH MỤC
THỰC VẬT RỪNG, ĐỘNG VẬT RỪNG NGUY CẤP, QUÝ, HIẾM
(Ban hành kèm theo Nghị định số 32/2006/NĐ-CP
ngày 30 tháng 3 năm 2006 của Chính phủ)
...................
64 Rắn cạp nia nam
65 Rắn cạp nia đầu vàng
66 Rắn cạp nia bắc
67 Rắn cạp nong
68 Rắn hổ mang

....................

- Cảm ơn BQT Webside đã nhắc nhở. Em đã đọc những quy định ở trên... Hiện tại em chỉ bán những loại rắn đã được phép nuôi nhốt, vận chuyển, buôn bán như: Rắn Hổ Mang Phì Đen, Rắn Hổ Trâu và 1 số loại Rắn Kiểng nhập ngoại được phép nuôi nhốt còn một số hình anh khác chỉ mang tính chất tham khảo, Topic để tham gia, góp ý chia sẻ 1 số kinh nghiệm và cập nhật giá cả, mong BQT tạo điều kiện...
Cảm ơn BQT Webside đã quan tâm..!

công nhận giá rắn hổ mang bây giờ cao thật, mà thị trường tiêu thụ chủ yếu là trung quốc liệu tương lai của con này có thê thảm giống như của con nhím không? giờ người nuôi cũng nhiều.mà trung quốc giờ còn mua cả trứng lẫn rắn non nữa chứ.bên họ chắc cũng nuôi nhiều rồi nên mua số lượng lớn như vậy..

- Khí hậu Trung Quốc lạnh hơn Viết Nam nên Trung Quốc ko thể nuôi đc rắn Hổ Mang và Rắn Hổ Trâu như ở Việt Nam, nếu nuôi đc thì chi phí tạo điều kiện để nuôi rắn sẽ rất cao 1 số trại tại Trung Quốc nuôi đc rắn Hổ Mang nhưng thức ăn chủ yếu của rắn là gà con công nghiệp. Người Trung Quốc thích rắn của Việt Nam vì Rắn Việt Nam ăn cóc, Thị trường chợ đen Rắn thương phẩm ở Trung Quốc có 2 nguồn chính là rắn Hoang Dã và Rắn nhập từ Việt Nam, số rắn hằng năm thương lái Trung Quốc sang Việt Nam thu mua ở cả miền bắc và miền nam Việt Nam chỉ đủ cung cấp ổn định cho 1 số nhà hàng nổi tiếng ở Trung Quốc nên thị trường rắn bán sang Trung Quốc là "Không Giới Hạn"
- Nên nọi người ko phải lo về đầu ra cho con rắn Hổ Mang phì..!

- Trung Quốc, Hồng Công có nuôi 1 loại rắn có thể chịu được khí hậu lạnh đó là rắn thạch anh:
- Rắn Thạnh Anh thường thấy ở miền bắc Việt Nam còn Miền Nam thì ít hơn.

Agriviet.Com-Beauty_Snakes_%2528Orthriophis_taeniura_ssp.%2529_2.jpg

- Rắn Thạch Anh nuôi theo mô hình hộp..!

- Rắn Thạch Anh thức ăn chủ yếu là chuột và gà, Rắn Thạch Anh ko ăn Ếch, Cóc rắn Thạch Anh dễ thuần hóa dễ nuôi đề kháng mạnh, Rắn trưởng thành trên 3kg. rắn đẻ trứng mỗi năm đẻ từ 2 - 3 lứa mỗi lứa đẻ từ 10-20 trứng, thời gian ấp trứng 70 ngày, về sinh trưởng và phát triển tương tự như rắn hổ vện...!!!
- Còn về việc làm ăn với thương lài Trung Quốc thì "Cẩn Tắc Vô Áy Náy" luôn luôn phải nắm chắc phần chuôi..!

Last edited by a moderator:
Nuôi rắn Hổ Mang bán hoang dã...khó kiểm soát đàn rắn, không kiểm soát được lượng thức ăn rắn ăn, rắn lớn không đều, có dịch bệnh khó phát hiện sớm, khó can thiệp. không chủ động được trong việc cho rắn sinh sản, rắn hung dữ hơn rắn thuần nuôi ô...tất cả các loại rắn áp dụng mô hình bán hoang dã đều có nhiều rủi ro...bạn nên xem xét lại dự định mô hình của mình...!
Hiếu hôm nào tuyển cho Anh 2 con hổ hèo núi với 2 con bạch tạng nhen

anhhai nuôi rắn hỗ theo mô hình gì, a có thễ nói sơ về chuồng trại của a dc ko.

Nói vể mô hình thì nhiều lắm cái nào cũng thử qua rồi .
Nhưng hiện nay mình đang nuôi theo mô hình chuồng lưới , cao 3m rộng 1.5m dài 3m .
cửa ra vào rộng 60cm cao 1m sàn rộng hết cỡ .
Ở trên sàn đặt mấy cái thùng mút cho rắn chui trốn , rắn hơi dữ nhưng ổn định , chăm sóc nhàn , không tốn công nhiều .

Nói vể mô hình thì nhiều lắm cái nào cũng thử qua rồi .
Nhưng hiện nay mình đang nuôi theo mô hình chuồng lưới , cao 3m rộng 1.5m dài 3m .
cửa ra vào rộng 60cm cao 1m sàn rộng hết cỡ .
Ở trên sàn đặt mấy cái thùng mút cho rắn chui trốn , rắn hơi dữ nhưng ổn định , chăm sóc nhàn , không tốn công nhiều .
nền chuồng ra sao anhhai, homang, là loai ưa tối, anh nuôi trong tối. rắn phát triển tốt, ít bệnh,rắng dạng săn mồi...v...v...v...nền chuông a ra sao A

Hải nuôi hộc , mỗi con một hộc , đáy lót xơ dừa trộn với bã mía khô .
Trước khi thả rắn xịt thuốc sát trùng cho ẩm xơ dừa là ok .
Một tháng thay xơ dừa 1 lần , bắt rắn luân chuyển qua từng hộc rồi vệ sinh chuồng .
Còn cái bài bên trên mình nói là nuôi Long Thừa chứ không phải Hổ Mang .
Hổ Mang mình cho ăn mồi chết bạn à ! Thỉnh thoảng cho ăn bữa cóc tươi .
Tiến ơi ! cho hỏi 1 chút nè , mình có 20 kg cóc đông lạnh có cho hổ mang ăn được không ?
Sợ bị tiêu chảy nên không dám cho ăn , bạn đã cho rắn ăn mồi đông lạnh bao giờ chưa ?

Hải nuôi hộc , mỗi con một hộc , đáy lót xơ dừa trộn với bã mía khô .
Trước khi thả rắn xịt thuốc sát trùng cho ẩm xơ dừa là ok .
Một tháng thay xơ dừa 1 lần , bắt rắn luân chuyển qua từng hộc rồi vệ sinh chuồng .
Còn cái bài bên trên mình nói là nuôi Long Thừa chứ không phải Hổ Mang .
Hổ Mang mình cho ăn mồi chết bạn à ! Thỉnh thoảng cho ăn bữa cóc tươi .
Tiến ơi ! cho hỏi 1 chút nè , mình có 20 kg cóc đông lạnh có cho hổ mang ăn được không ?
Sợ bị tiêu chảy nên không dám cho ăn , bạn đã cho rắn ăn mồi đông lạnh bao giờ chưa ?
em thi cung cho ran an moi chet nhu thuong,k bi tieu chay dau anhhai,e thi nuoi mo hinh chuong âm đất, chuot va coc, e cung deu de trong thung lanh,thuong xuyen thay nuoc la dc......gio cung dang chan nuoi, ban het con dc 1 cap, nuoi gia tri ah. hihi, noi vay chu tai mua nhieu qua. ngap, nen gio dang tru~ chung 1 chuong,......

Tạo điều kiện mọi cách rộng cho con mồi còn sống cho ăn vẩn tốt hơn bằng mồi
để tủ đông lâu ngày con mồi rất khô và mất chất ... ... ...

Back