Bảo quản trứng gà ?!

• Thread starter LamNguyet
  • Ngày gửi
Chào tất cả các bác , các chú , anh chị và các bạn !

Em có 2 vấn đề xin ý kiến của mọi người :

Thứ 1 là bảo quản trứng khi đến giai đoạn sát trùng em thấy nhiều bài viết dùm thuốc tím và fotmon để xong trứng nhưng ở quê em ko mua dc các loại thuốc đó . em định dung thuốc sát trùng chuồng trại để sát trùng trứng ko biết như vậy có được ko hả mọi người ? nếu dùng dc thì nên dùng hiệu thuốc tên gì ?

Thứ 2 em dùng thuốc tăng đề kháng và bổ sung vitamin ( lactobac c , Bio Vita-Electrolytes và Terra Egg ) ko biết em có thể pha chung tất cả vào một bình nước ko ? hay là mỗi loại pha riêng biệt nhau và uống ở những thời gian khác nhau ?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người ! em xin cảm ơn !

Chào tất cả các bác , các chú , anh chị và các bạn !

Em có 2 vấn đề xin ý kiến của mọi người :

Thứ 1 là bảo quản trứng khi đến giai đoạn sát trùng em thấy nhiều bài viết dùm thuốc tím và fotmon để xong trứng nhưng ở quê em ko mua dc các loại thuốc đó . em định dung thuốc sát trùng chuồng trại để sát trùng trứng ko biết như vậy có được ko hả mọi người ? nếu dùng dc thì nên dùng hiệu thuốc tên gì ?

Thứ 2 em dùng thuốc tăng đề kháng và bổ sung vitamin ( lactobac c , Bio Vita-Electrolytes và Terra Egg ) ko biết em có thể pha chung tất cả vào một bình nước ko ? hay là mỗi loại pha riêng biệt nhau và uống ở những thời gian khác nhau ?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người ! em xin cảm ơn !
ban bảo quản trứng gà nhằm mục đích gì? vận chuyển hay dùng để ấp.công thức dùng fotmon là để sát trùng vi khuẩn trong không khí mà thôi.
1. nếu vận chuyển thì tốt nhất bạn nên rửa sạch trứng và phơi nắng buổi sáng khoảng 1g,sau đó bảo quản ở nhiệt độ từ 25 đến 26.5 độ.khi đó trứng sẽ không phát triển(nở ra con)
2.còn nếu ấp thì bạn nên mua máy ấp trứng.máy này có khử trùng bằng tia cực tím nên tỉ lệ nở rất cao (trên 90%)
tôi co thể chỉ cho ban công ty máy ấp trứng tự độngCÔNG TY MÁY ẤP TRỨNG SỰ SỐNG
Địa chỉ: quốc lộ 56,xã xà bang,huyện châu đức,tỉnh bà rịa-vũng tàu
Hotline: 0907 018 166
KÍNH GỞI: quý khách hàng và tổ hợp trang trại gia cầm.
chúng tôi xin giới thiệu đến quý khách hàng một sản phẩm mới: máy ấp trứng hoàn toàn tự động.máy ấp trứng công nghệ 3DLin được sử dụng hệ thống điều áp nhiệt độ đa chiều.với hệ thống hiển thị nhiệt độ,độ ẩm,thời gian đảo trứng,hệ thống được tối ưu năng lượng tiêu hao điện năng .

Back