Bẫy rắn mối !

• Thread starter 2dlove
  • Ngày gửi
Rắn mối nghe nói ăn trị bệnh đái dầm :lol:

tụi em ngày trước còn nhỏ bắt rắn mối bằng cách:lấy cần câu cá rồi bắt con gián đất(rắn mối rất thích gián đất)móc vào móc câu rồi đi ra mấy đống gạch,đá,đống gỗ...câu rắn mối.mình cứ nhử rắn bằng cách nhấp nhấp con cần câu có con gián đất đang ngo ngoạy,khi rắn mối ăn con gián mình lựa lúc đầu móc câu vào mép rắn mối thì kéo nhẹ là dính vào mép mà k chảy máu.tụi em chế biến rm rất đơn giản nhưng ăn ghiền luôn:rắn mối băm nhỏ,cho thêm chút mắm,tiêu,ớt rồi gói vào lá chuối(gói thật dày)sau đó cho vào đống lửa,nhắm thấy chín thì lấy ra bóc lá chuối và thưởng thức
Bỏ rắn, ăn lá chuối hả bác?

nhớ canh chừng nơi có gà. vịt.. hay chim.. nhá các bác, hồi trưa này em để bẩy ngoài vườn, vào ngủ trưa 1 tí, lúc đi ra thăm bẫy thì dính 1 em chim chìa vôi ( loại chim hót nghe rất hay ) em ko rành chơi chim, nhưng nghe đâu con này bán được khoản 400-500 ngàn đồng, nhưng em thả nó về thiên nhiên rùi :)

Khi nào post hình cách bẩy rắn mối lên cho anh e xem vơi nha.

Bẩy rắn mốiđùng con chuồn chuồn ngắt 1/2 cánh hiệu quả hơn, thậm chí có đuổi nó cũng chui vào lồng. Tầm 10 lồng 1 buổi trưa có thể bẩy được 10-15 con. Nuôi hay chén tuỳ thích. thân

sau ko thấy bạn post hình cách bẫy lên cho anh em xem vậy

rắn mối sau nhà mình nhiều, mà chả bao giờ bắt, cũng không nghĩ là ăn được =))

bac hoan tu, lam ve con khac nen ko hieu noi long cua bon nuoi rang moi bon em. may rui lam bac ak . bao voi may bac tin vui . co 5 con rang moi cua em da co thai

Chào các bác, tình hình là hỗm rày em bận quá nên không post hình được, hôm nay rãnh rỗi nên lên post hình cho các bác xem !

P/s : bác hoàng tử cần thơ : em không có trốn đâu, bận việc thôi !

Bẫy chuột thì chắc các bác ai cũng biết, mình chọn loại lỗ nhỏ 1 tí ( bẫy của em lỗ hơi to, có khi 1 ngày dính bẫy 3-4 con, nhưng chui mất hết, vì mấy em nó còn bé ! )

Bẫy của em chỉ dính những con tương đối lớn, mấy con nhỏ nó dính bẫy xong chui ra mất :))

Còn mồi bẫy thì các bác ra tiệm mua loại sâu gạo ( loại super worm nhe )

Tình hình là số lượng rắn mối em bẫy được đã tăng lên từ 4 con lên 12 con, nên em đã chuyển chổ ở cho bọn nó, từ thùng bê sang cái lu :))

Chào các bác, thân mến !

cho mình hỏi? là có thể cho rắng mối ăn nhũng thứ ji vậy các bác?
luc trước mình toàn bắc RM để nướng ăn ko hè. nên ko biêt chúng ăn ji mong moi người chỉ giáo thêm...

TRÊN ĐỜI LUÔN TỒN TẠI BẤT CÔNG.
HÃY HỌC CÁCH SỐNG CHUNG VÓI NÓ!
:2cat::2cat::2cat::2cat:
cung cấp Thỏ Giống, Thỏ Thịt. Bồ Câu ra ràng....
ĐC : Ấp Trung Hiệp Thạnh - Xã Trung Lập Thượng - Huyện Củ Chi - TPHCM.
ĐT : 0949596916. Gặp : TRƯỜNG.
Email:
huynhcongtruongca@rocketmail.com

Last edited by a moderator:
bình luận

cho mình hỏi? là có thể cho rắng mối ăn nhũng thứ ji vậy các bác?
luc trước mình toàn bắc RM để nướng ăn ko hè. nên ko biêt chúng ăn ji mong moi người chỉ giáo thêm...

TRÊN ĐỜI LUÔN TỒN TẠI BẤT CÔNG.
HÃY HỌC CÁCH SỐNG CHUNG VÓI NÓ!
:2cat::2cat::2cat::2cat:
cung cấp Thỏ Giống, Thỏ Thịt. Bồ Câu ra ràng....
ĐC : Ấp Trung Hiệp Thạnh - Xã Trung Lập Thượng - Huyện Củ Chi - TPHCM.
ĐT : 0949596916. Gặp : TRƯỜNG.
Email:
huynhcongtruongca@rocketmail.com

ngày xưa bạn ăn RM nên bây giờ RM ăn thịt bạn .

Cảm ơn bác 2dlove nhiều về cách bẫy. nhà cháu cũng có cái bẫy mà không nghĩ ra toàn đi đuổi vavx mồ hôi mà không được. :D

bac hoan tu, lam ve con khac nen ko hieu noi long cua bon nuoi rang moi bon em. may rui lam bac ak . bao voi may bac tin vui . co 5 con rang moi cua em da co thai

ôi chúc mừng Bác được lên chức nhé..:huh:

em nuoi rang moi . thay no co thai em mung lam . em bo ra ko it cong xuc , hien em dan nuoi tat ca gan 200 rang moi sinh san 400 rang moi thit , hien trinh hinh kha quang lam

em nuoi rang moi . thay no co thai em mung lam . em bo ra ko it cong xuc , hien em dan nuoi tat ca gan 200 rang moi sinh san 400 rang moi thit , hien trinh hinh kha quang lam
chúc mừng bạn giống mình he he quan trọng đầu ra nữa thường ngày bạn cho ăn gì chia sẽ với anh em đi

Back