bệnh ở gà

mọi người làm ơn giúp em với gà nhà em k biết bị j mà cứ khoang 0.5kg là bị khẹt khẹt rời đứng nhắm mắt hoài mỏ ra thì thấy ruột sưng và gan bị đốm trắng

mọi người làm ơn giúp em với

không biết bạn sữ dụng kháng sinh phòng cầu trùng như thế nào? vì các thuốc phòng cầu trùng dòng sulfa đều tích tụ muối dẫn đến phù thận sưng gan và cazein hóa ở gan.bạn có quên cho gà uống giải độc gan sau khi phòng cầu trùng cho gà chăng ? nếu ruột sưng và có xuất huyết li ti ở manh tràng ,nó là tác nhân của cầu trùng mình nghĩ như thế

không biết bạn sữ dụng kháng sinh phòng cầu trùng như thế nào? vì các thuốc phòng cầu trùng dòng sulfa đều tích tụ muối dẫn đến phù thận sưng gan và cazein hóa ở gan.bạn có quên cho gà uống giải độc gan sau khi phòng cầu trùng cho gà chăng ? nếu ruột sưng và có xuất huyết li ti ở manh tràng ,nó là tác nhân của cầu trùng mình nghĩ như thế
minh k cho uống giải độc gan.kháng sinh thì Anticoc .nhung bệnh cầu trùng đâu phải biểu hiện nhu vay.o đây là khẹt khẹt(khò khè) nhắm mắt như ngủ z.ăn uong bình thuong nhu xuong kg hoi nhanh

Last edited:
minh k cho uống giải độc gan.kháng sinh thì Anticoc .nhung bệnh cầu trùng đâu phải biểu hiện nhu vay.o đây là khẹt khẹt(khò khè) nhắm mắt như ngủ z.ăn uong bình thuong nhu xuong kg hoi nhanh

di chứng ở gan và ruột minh chứng cho thấy nhiễm cầu trùng,còn khọt khọt khè khè lại là một bệnh khác,nhiễm nấm đường hô hấp,2 bệnh khác nhau hoàn toàn,
biểu hiện bệnh tích ở gan ruột,có thể gà bạn nhiễm cầu trùng trước,sau đó mới ghép nấm đường hô hấp sau
theo mình là như vậy, còn chẩn đoán ra sao tùy nhận xét ,và kinh nghiệm từng người

cái gan thế mà kêu là đốm trắng
đó là 1 cục màu trắng luôn đấy chứ
theo mình đó là :
BỆNH DO SALMONELLA
ra thú y kêu nó bán cho thuốc đặc trị

thi 1bieu hiện bệnh như nhau nhưng có con gan lắm tắm trắng con trắng hết mà.ra thú y cho xem hình va nói khetkhet như z thì nói là bị tụ huyết trùng .e chua có kinh nghiệm nên mong ai có nhiều kinh nghiệm giúp dùm .e

Back