Biểu hiện của gà!

• Thread starter tandao
  • Ngày gửi
Chào mọi người, em mới chăn nuôi gà chưa có nhiều kinh nghiệm nền cho em hỏi: Lúc chiều trờ sắp tối em thấy gà nó nhảy lên nơi cao gần 1m nó nằm và cúi đầu xuống, đó là biểu hiện bệnh của gà hay tập tính của gà vậy? và cho em hỏi, trộn thức ăn cho gà ăn 1 ngày rồi rủ thì thấy ủ nó như quá trình lên men làm như vậy gà ăn có bị say không ạ? thấy thức ăn có mùi hôi hôi như lên men đó!!!

Last edited by a moderator:
đó là tập tính của loài điểu cầm khi ngủ trên cao thì thả thấp đẩu chúi xuống ,còn khi ngủ thấp` thì rúc đầu vào cánh
còn khi trộn thức ăn cho gà, cám ngô khi trộn hơi ẩm sẻ qua quá trình lên men chuyển hóa tinh bôt thành axit lactic và tạo ra nhiệt lượng nên có mùi chua nhẹ( gà ít ăn) từ lactic chuyển hóa thành đường nên thức ăn lại có mùi thơm nhẹ lúc này gà lại( thích ăn) nhưng phải ủ kín môi trường yếm khí.
gà ăn không bị say vì chưa chuyển hóa thành đường rượu

Chú hoàng ơi, hôm nay buổi trưa con thấy gà nó đứng gù gù mắt nó nhấm, chạm vào nó như người mất hồn chạy như điên, thấy ăn uống có con ăn tốt có con diều ít ăn, có con thì đi phân kèm có nước, thấy mặt chúng nó hơi tái tái, bệnh gì xuất hiện đây vậy chú.

Chú hoàng ơi, hôm nay buổi trưa con thấy gà nó đứng gù gù mắt nó nhấm, chạm vào nó như người mất hồn chạy như điên, thấy ăn uống có con ăn tốt có con diều ít ăn, có con thì đi phân kèm có nước, thấy mặt chúng nó hơi tái tái, bệnh gì xuất hiện đây vậy chú.
túm mấy con đó quăng vô bội--->> bỏ thêm ít thời gian ngồi "ngắm" để tìm thêm triệu chứng (vô tay thấy thân nhiệt nó có nóng hơn con khác ko (so với con ko bệnh), phân ỉa ra ntn???, có khó thở, há mỏ thở,, v.v & v.v), rồi miêu tả lên đây. để bà con trên này phụ bạn cứu mấy em nó hêhhhee

cháu phòng vaccin gum lần 2 chưa ( nếu rồi) cách lần 1 bao nhiêu ngày, kiểm tra thân nhiệt xem có sốt không?

chú hoàng chăn nuôi chắc là lâu nên có nhiều kinh nghiệm vậy chú có thể chỉ giáo cháu ít kinh nghiệm về chăn nuôi được ko ạh, chú có thể cho cháu biết lịch tiêm chủng vacxin cho gà hiệu quả nhất ko ạh, cháu o mien trung , bình định , cháu cũng có tham khảo trên mạng nhưng sao cháu thấy nhieu lịch quá ko bít lịch nao cho chuan cả , vây chú chi giúp cháu vơi

chú hoàng chăn nuôi chắc là lâu nên có nhiều kinh nghiệm vậy chú có thể chỉ giáo cháu ít kinh nghiệm về chăn nuôi được ko ạh, chú có thể cho cháu biết lịch tiêm chủng vacxin cho gà hiệu quả nhất ko ạh, cháu o mien trung , bình định , cháu cũng có tham khảo trên mạng nhưng sao cháu thấy nhieu lịch quá ko bít lịch nao cho chuan cả , vây chú chi giúp cháu vơi

cũng biết chút chút thôi cháu à, không dám múa riều
nếu có gì bế tắc thì cháu gỡi vào hộp thư chú
xem ra có giúp được gì cho cháu không. chú cũng không dám chắc lắm hi hi...

Back