Hợp tác Bồ câu gà có nuôi chung với bồ câu pháp được không

• Thread starter Trần Đức Kiên
  • Ngày gửi
T

Trần Đức Kiên

Guest
Dear Các Bác/Anh có kinh nghiệm nuôi bồ câu,

Em mới mua 15 con bồ câu pháp của 1 anh đẹp trai, được khuyến mãi thêm 1 con bồ câu gà (không biết đực/cái ).

Em nuôi dạng quần thể, nhốt chung trong 1 cái khung lưới (cao: 3m, dài: 1.2m, rộng: 1.2m), trong khung lưới em có đặt thêm 9 cái chuồng sắt, có ổ đẻ đầy đủ. Em chưa chụp hình up lên được!

Vì em mua của anh kia cũng đang nuôi kiểu y như vậy, nên không biết cặp nào đã ghép với nhau!

Nuôi như vậy thì có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản/nuôi con không? Và làm cách nào để chim dễ đẻ?

Và bồ câu gà có nuôi chung được với BC pháp không, nó có phối được không?

Rất mong ý kiến chia sẻ của các bác/các anh!

Thanks,

1 cái khung lưới (cao: 3m, dài: 1.2m, rộng: 1.2m), Nếu đúng dt như thế này nuôi đẻ là rất khó .nuôi quần thể một chim trống mạnh có thề dành 4-5 ổ đẻ .đã vậy e còn không biết có được bao nhiêu cặp,chắc chắn có lẻ ít nhất 1trống hoặc mái.
Để cải thiện em nên quan sát xem cặp nào đạp mái hay câu mỏ với nhau thì bát vào ô chuồng riêng (e mua chuồng 1mx50) ngăn đôi và từ từ lọc tiếp cho đến khi biết còn dư bao nhiêu trông,mái.khi đó đẻ mới hiệu quả.bồ câu gà và bồ câu pháp có thể nuôi chung vàphối với nhau bình thường.chúc e sớm thành công

Bài viết có nội dung tương tự

Back