Bồ câu liên tục giảm giá

bữa nay cùng ông anh trực tiếp khảo sát giá bồ câu tại chơn thành bình phước thu thập đc 1số thông tin ko đc tốt :
Giá bồ câu giống rớt : theo lời của ông tiền 1ông chủ trại nguy mô 800cặp giống cho hay thì thời điểm này giá 1cặp giống đang sinh sản ở mức 300.000đ 1cặp, tôi hỏi ông tiền vì sao giá lại giảm nhanh như vật vì trước đó ổng chào bán giá 500k 1cặp, ông tiền trả lời do xem bản tin 60giây nên hầu như ai cũng biết bồ câu không còn miễn nhiễm với loại virus cúm nữa nên ko thể bán giá cao, về giá bồ câu thịt thì vẫn ko vấn đề gì vì ai cũng biết cúm h7 chưa tràng tới.
Nếu hôm nay trả 280k rất có thể ông tiền sẽ bán nhưng liệu mua con giống vào thời điểm này có phải là 1bước đi quá mạo hiểm
Hiện tại đàn bồ câu của anh mình ngưng bán giống tập trung khai thác thịt. Mong là cúm ko làm ảnh hưởng đến nghề nuôi bồ cau

không phải ở bình phước giảm giá đâu bạn ơi mà ở đâu bây giờ cũng thế cả theo mình có mấy lý do: - do tình hình dịch cúm đang vào mùa
- do nhu cầu thực tế con giống cũng đã gần bão hòa...
rheo mình đc biết thì hiện nay giá chim BC pháp giống loại 2 tháng ở ngoài các tỉnh phía bắc người ta chi bàn giá 180k/đôi thôi.

Giá 300k đã có cũng khá lâu rồi bạn ak`, chỉ có mấy trại nuôi lớn bán chim + bán cả uy tín thì mới có giá 500 > 600k thôi ( cũng ko bít họ có bán đc ko ).
Thời điểm bây giờ chủ yếu là chim thịt chứ làm gì có vụ ngồi mát ăn bát vàng mãi.

Gần về với giá thực của nó rồi.
ko bán thì lỡ dịch bệnh tràn tới thì nhà nước tịch thu thiêu huỹ hết thì còn lỗ nạng hơn nữa ko riêng gì bồ câu đâu bị hạ giá đâu

tình hình chung bác ơi!nếu may mắn vượt qua được thì lại phất lên thôi!chúc mọi người may mắn.

Chăn nuôi con gì hay trồng cây gì mà không có bệnh đâu , người nông dân trước giờ vẫn phải sống chung với nó đó thôi các bác àh không chăn nuôi thì lấy gì mà ăn mà lo cho kinh tế gia đình. Về phần giá chim thịt hay chim giống theo tôi đánh giá trong nhiều năm tới chỉ ổn định chứ không giảm giá như các bác nghĩ, còn trại tôi con các bác đó để thực tế chứng minh . Nhớ đại dịch ở nườc ta năm 2004 - 2005 bà con nông dân đã khốn đốn và làm ảnh hưởng lớn đến nghành chăn nuôi nói chung .

TRẠI CHIM BỒ CÂU GIỐNG SÁNG TẠO
Địa chỉ : Xóm TRẠI TÓN , VIỆT NGỌC , TÂN YÊN , BẮC GIANG
ĐT : 0978910022 / 0934.611.36

Dịch cúm là 1 mặt, nhưng mặt thật ở đây là con giống bồ câu bị đẩy lên thôi. Thật ra giá bồ câu ra ràng ( thịt) không cao lắm đâu. Đây là do căn bệnh của người chăn nuôi mà ra nông nổi thôi các bạn à. Người mới nuôi không hiểu rỏ giá trị thật của nó thế nào, chỉ nghe và nhìn thấy ... chưa sờ đụng, nên giá con giống cao ngất ngưởng là thế đấy . Không những con bồ câu mà các con vật khác cũng thế. Mong các người mới vào vào nghề cẩn thận tí nha.

hic, ở viện chăn nuôi ngoài hà nội họ vẫn bán 1 triệu 1 đôi chim giống 5 tháng tuổi các bác ạ. một vài trại nuôi bồ câu pháp thuần ở ngoài bắc cũng bán rẻ nhất là 800k/ đôi 5 tháng tuổi. e muốn mua mấy đôi nhân dịp dịch cúm mà cũng chẳng tiết kiệm hơn chút nào, hôm qua hỏi một chủ trại ở gần sân bay nội bài thì họ bảo 1tr/ đôi.

hic, ở viện chăn nuôi ngoài hà nội họ vẫn bán 1 triệu 1 đôi chim giống 5 tháng tuổi các bác ạ. một vài trại nuôi bồ câu pháp thuần ở ngoài bắc cũng bán rẻ nhất là 800k/ đôi 5 tháng tuổi. e muốn mua mấy đôi nhân dịp dịch cúm mà cũng chẳng tiết kiệm hơn chút nào, hôm qua hỏi một chủ trại ở gần sân bay nội bài thì họ bảo 1tr/ đôi.
bạn lên gôgle tìm " bồ câu pháp tại ninh bình" có trại của anh khiêm tại xã khánh an huện yên khánh ninh bình có bán chim 2 tháng 180k, 2,5 đến 3 thang 250k chim đang đẻ 380k. mình đã ra tận trại xem rồi chim nhìn cũng đc đấy khá to con

Rồi đây sẽ có một ngày, sẽ có một ngày ........Con gì dể nuôi sinh sản nhanh , nhất là giá thương phẩm còn mập mờ thì hãy cố mà tránh, để không mang họa vào nghề đó

Rồi đây sẽ có một ngày, sẽ có một ngày ........Con gì dể nuôi sinh sản nhanh , nhất là giá thương phẩm còn mập mờ thì hãy cố mà tránh, để không mang họa vào nghề đó
giá chim ra ràng trung bình khoảng 80k/1 cặp cho thương lai mua lại(chim pháp lai trong lượng từ 350-400gram) thì cũng đâu phải là sốt giá hay gọi là cao đâu bác? giá đó nuôi 100 cặp chỉ đủ tiền cafe thuốc lá thôi bác àh. trước giờ nó cũng thế mà.

bữa nay cùng ông anh trực tiếp khảo sát giá bồ câu tại chơn thành bình phước thu thập đc 1số thông tin ko đc tốt :
Giá bồ câu giống rớt : theo lời của ông tiền 1ông chủ trại nguy mô 800cặp giống cho hay thì thời điểm này giá 1cặp giống đang sinh sản ở mức 300.000đ 1cặp, tôi hỏi ông tiền vì sao giá lại giảm nhanh như vật vì trước đó ổng chào bán giá 500k 1cặp, ông tiền trả lời do xem bản tin 60giây nên hầu như ai cũng biết bồ câu không còn miễn nhiễm với loại virus cúm nữa nên ko thể bán giá cao, về giá bồ câu thịt thì vẫn ko vấn đề gì vì ai cũng biết cúm h7 chưa tràng tới.
Nếu hôm nay trả 280k rất có thể ông tiền sẽ bán nhưng liệu mua con giống vào thời điểm này có phải là 1bước đi quá mạo hiểm
Hiện tại đàn bồ câu của anh mình ngưng bán giống tập trung khai thác thịt. Mong là cúm ko làm ảnh hưởng đến nghề nuôi bồ cau
bác cho mình địa chỉ nơi bán chim giống 300k/ cặp được ko? hay số dt càng tốt, mình muốn mua 100 cặp.

Bồ câu ra ràng (300g - 350g) ở Bình Định thương lái ép giá chỉ còn 40k/1 cặp thôi. Vậy mà còn chê lên chê xuống là chim nhỏ quá

Bồ câu ra ràng (300g - 350g) ở Bình Định thương lái ép giá chỉ còn 40k/1 cặp thôi. Vậy mà còn chê lên chê xuống là chim nhỏ quá

40k/ cặp thì nuôi bồ câu làm gì? làm ăn ở quê các bác có vẻ khó khăn nhỉ, các bác lên quê e mà sống, 75k một con bồ câu ta ra ràng, bc pháp thì 80- 90k ^^

Bài viết có nội dung tương tự

Back