bồ câu nhà em bị ỉa phân lỏng xanh,vàng.trắng.ủ rủ.bỏ ăn.diều toàn nkhỏimong các bác chữa giúp em ạ

• Thread starter tuantrinh
  • Ngày gửi
E đoán là chim nhà e bị dịch tả gà rồi.nên e cho uống kháng thể rồi.nhưng e k tìm được kháng thể ktg hanvet nên e dùng kháng thể của công ty cổ phần phát triển công nghệ nông thôn ạ.phòng và trị gum và niucatson.nhưng em k thấy tiến triển gì ạ và chim bị bệnh càng nhiều.chết 10 con rồi ạ.bây giờ e có thể cho chim uống kháng thể gà hanvet đk nữa k các bác.hay cho uống thuốc gì ạ.

bạn phải tiêm trực tiếp vào dưới ức mỗi con 2cc nếu ngày sau thấy vẫn ủ rũ tiêm thêm 2cc nữa, nếu bị nặng nó sẽ chết còn lại sẽ qua khỏi, kinh nghiệm nuôi bồ câu cn của mình đã 4 năm nay thấy bệnh trên chim chỉ mỗi neu là nguy hiểm và cũng chỉ duy nhất kháng thể là chữa khỏi dứt điểm thôi. và nhớ là phải tiêm cho tất cả các con chim nếu chim con trong tổ tiêm 1cc là ổn. bạn cử mạnh dạn chích đi sau này sẽ có thêm kinh nghiệm.

E cảm ơn bác ạ.e cho uống kháng thể 2 ngày liên tục rồi bác ạ.mà k thấy khỏi.có những con còn rất khỏe.bjo tiêm kháng thể tiếp liệu có quá liều k ạ.với lại em nói bác đừng cười e mới nuối thôi.còn chưa tiêm cho bc lần nào cả.e sợ tiêm k đúng nó chỗ nó có vấn đề thì sao ạ.:3
Chim e đi ỉa và biểu hiện như thế chính xác là bị bệnh niu đúng k bác.e cho uống kháng thể được mấy ngày rồi.thấy k khỏi mà chim ủ rủ nhiều hơn.1.2 hôm là chết.e lo đi cả đàn lắm ạ.e đang cho uống thuốc oxytetracylin vs điện giải.bjo cho uống tiếp hay ngừng lại hả các bác ơi

Back