Bồ câu nhà em có tin vui

• Thread starter aurora
  • Ngày gửi
Các bác ơi, nhà em có 1 cặp bc Pháp titan, đang nuôi con đúng 8 ngày thì chiều nay nó lòi ra thêm 1 trứng nữa, trứng rất to, vỏ bình thường, đủ chất, em không biết liệu nó có trống không nữa, nhưng thấy lạ 1 điều, cùng 1 chế độ ăn, cùng giờ giấc và cách chăm sóc như nhau, nhưng trong bầy có con đang nuôi con 20 ngày, 16 ngày và giờ là 8 ngày mà nó đẻ tiếp.

Các bác ơi, nhà em có 1 cặp bc Pháp titan, đang nuôi con đúng 8 ngày thì chiều nay nó lòi ra thêm 1 trứng nữa, trứng rất to, vỏ bình thường, đủ chất, em không biết liệu nó có trống không nữa, nhưng thấy lạ 1 điều, cùng 1 chế độ ăn, cùng giờ giấc và cách chăm sóc như nhau, nhưng trong bầy có con đang nuôi con 20 ngày, 16 ngày và giờ là 8 ngày mà nó đẻ tiếp.
Chúc mừng!
BC nhà mình thì hôm nay, nuôi con được 17 ngày là đẻ tiếp.

hên xui các bác ơi, hơn 1 trăm cặp chỉ có mỗi cặp này, hic, còn lại đều trên 20 ngày hết. Mà không biết lần sau nó có đạt đc không,

hên xui các bác ơi, hơn 1 trăm cặp chỉ có mỗi cặp này, hic, còn lại đều trên 20 ngày hết. Mà không biết lần sau nó có đạt đc không,
Cứ hy vọng cặp này sẽ giữ được truyền thống:D

chúc mừng nhé ,không bù cho chim nhà tôi ,hôm nó bị bệnh bác sĩ thú y kê đơn đi mua thuốc ,không hiểu vì lí do gì ,chữ của bác sĩ hay người bán đưa, nhầm phải thuốc tránh thai ....con được 20 ngày rồi vẫn chưa đẻ .....???? thật đen quá.
---------------
id=tkxwba

Last edited by a moderator:
ha ha ha, cũng tùy anh ơi, e đang có mấy cặp nuôi con 22 ngày rồi vẫn chưa đẻ lại. dù em đã bắt con ra ( mới bắt hôm nay à, he he ). chim con cũng ăn mạnh rồi.
Hôm qua nó đẻ trứng dưới sàn lưới, em lấy ổ khác bổ trứng vào, không thấy nó vào ấp cứ sợ nó không ấp, nhưng sáng nay nó đã chịu vào ấp rồi. Tự sướng 1 phát

Back