Bồ câu pháp

• Thread starter 7lua
  • Ngày gửi
Ai có kinh ngiệm nuôi bồ câu pháp thi cho mình xin chút ý kiến mình cảm ơn trước ngen.Chuyện là mình nuôi vài cặp BC chơi dạng nuôi nhốt,có 1 cặp mình bắt từ tháng 5 tới nay đẻ liên tục mà kh trống chứ lúc chưa bắt nó cũng đẻ vài lứa dieu cừó trống.Từ hồi bắt về nuôi lại đẻ không đẻ không trống,mình có cắt cánh để không đi mất,ai biết ng nhân gì chi minh với.

Mình nuôi cho ăn ngô với lúa va thức ăn dạng viên cho gà ăn,có cho ăn sỏi nửa.Lúc chưa bắt bc đẻ 3 lứa điều nuôi con tốt ma kề từ hôm mình bắt về nuôi rồi cắt cánh vẫn đẻ binh thường nhưng lại không trống,có ai bít ng nhân chỉ mình với.

Như vậy là con trống không còn khả năng truyền giống nữa rồi.Bạn thay con trống có thể cải thiện được tình hình đến 80%.Thân

vừa đẻ co cài lứa thôi sao không còn khả năng chứ.tình trạng này xảy ra khi mình bắt cặp này ở quê lên nuôi thoi,mình cũng thay trống khác cùng cặp này nhưng bị đá chết luôn.

bạn cắt cánh chim sao con trống dử thăng bằng đế đạp trống được?cho nên cắt cánh
là sai lầm to ,không phải con chim trống bạn bị gì đâu .iên tâm đừng cắt cánh chim nửa. chúc bạn thành công .
muốn trao đổi thêm yahoo giadinhsohen@yahoo.com.

ra là vậy,vậy không biết khi nào thì mộc cánh lai đầy đủ vậy bạn ? vậy là đẻ lại được rồi.hihi .cám ơn ý kiến của bạn.thân

mình nghĩ bồ câu mình thuộc dòng titan đó bạn vì thấy có rát nhiều mau long.Mình vẫn chăm sóc cho ăn uống đầy đủ,chuồng thi cao ráo sạch sẽ ,bạn có ý kiến gì hay xin chia sẽ cho mình học hỏi chút kinh nghiệm .Thân chào bạn

theo mjh nen thay con trog di,chu con trog do het kha nag sih san roi

xin chao cac ban tren dien dan.
hien tai em co cung cap bo cau giong phap,lai, tu 2-6 thang tuoi
bo cau to con nen gia loai 2thang tuoi tu 200-250k
3-4thang la 300-400k
4-6thag la 400-550k
em con cung cap chat khoang cho bo cau
dia chi cua e la xa~ song trau,huyen trang bom -dong nai
sdt 0939137073 hoac 01634720704 gap a ngoc

Link: http://agriviet.com/home/threads/100597-bo-cau-trang-bom#ixzz2686EU8od

hoàn toàn sai lầm khi gọi là giống VN1, TITAN & MIMAS

giống titan, VN1 hoặc mimas.
bác bocaumientrung này theo bác thì hiện tại ở việt nam có 3 giống chim là titan,vn1 và mimas phải không?
hồi tháng 6/2010 tôi có dịp ghé qua viện nghiên cứu gia cầm quốc gia, rất may mắn là được gặp trực tiếp ts nguyễn duy Điều,được cho là người đầu tiên nghiên cứu nuôi thử nghiệm giống bc pháp theo cách nhập khẩu chính thống tại việt nam.Theo ông khi nhập khẩu về việt nam vào tháng 8/98 giống bồ câu pháp có 2 dòng titan & mimas và qua quá trình nuôi thử nghiệm, nghiên cứu thấy phù hợp, cho sinh sôi nảy nở tại việt nam và lúc bấy giờ viện mới lấy tên vn1 để đặt tên cho những con giống thuộc thế hệ sau đó, mọi người chú ý nhé hiện nay ở việt nam chỉ có viện nghiên cứu gia cầm là còn giữ được quỹ gen thuần chủng của mỗi dòng
khi quá trình thử nghiệm đạt kết quả tốt thì viện bắt đầu bán giống cho các cơ sở khuyến nông thì bán cả 2 dòng titan &mimas nhưng gọi chung là dòng vn1,vì không có sự khác biệt là mấy lên trong quá trình nuôi bà con ta thường nuôi chung cả 2 dòng đó, cứ con bé đẻ kém thì loại, con to ,đẻ khoẻ thì giữ lại cho lên nâu dần mất tính thuần chủng của mỗi dòng
tôi không biết bocaumientrung mua giống ở đâu, nuôi theo cách nào, có giữ được mỗi dòng thuần chủng hay không nhưng cách gọi của bạn về bồ câu pháp như vậy là không đúng .Giống là giống pháp , còn dòng là dòng titan hay mimas , chứ không phải giống titan, giống mimas. thân

Ai có kinh ngiệm nuôi bồ câu pháp thi cho mình xin chút ý kiến mình cảm ơn trước ngen.Chuyện là mình nuôi vài cặp BC chơi dạng nuôi nhốt,có 1 cặp mình bắt từ tháng 5 tới nay đẻ liên tục mà kh trống chứ lúc chưa bắt nó cũng đẻ vài lứa dieu cừó trống.Từ hồi bắt về nuôi lại đẻ không đẻ không trống,mình có cắt cánh để không đi mất,ai biết ng nhân gì chi minh với.

BẠn xem lại con trống của pạn xem. Cũng có thể chim bị bệnh hoặc thay lông thì chất lượng trứng kem đó

Thả lan à

Back