bón phân kali cho lộc vừng

theo như tài liệu muốn cho lộc vừng ra hoa ta bón lượng phân kali hoặc natri hơi đậm để cây rụng lá. nhưng em lại không biết bón lượng phân kali như thế nào là hơi đậm?và phải pha với tỷ lệ như thế nào với cây như trong ảnh? mong các bác chỉ giáo. cảm ơn rất nhiều.
nếu bác nào thích và được giá em sang tên luôn.

Last edited:
àh a trungkien cho e hỏi là nếu lộc vừng mà e dùng cách ra hoa của mai ở trên có được ko a

àh a trungkien cho e hỏi là nếu lộc vừng mà e dùng cách ra hoa của mai ở trên có được ko a
Về lý thuyết thì đúng rồi, mục đích là làm cho lá già rụng đi nhưng thực tế thì ít người áp dụng (mình cũng chưa áp dụng lần nào), có thể mình sẽ thử nghiệm một lân xem sao.

vâng, thì đúng là e cũng chưa áp dụng lần nào(hì hì),đó chỉ là những gì e được học thui àh!
nên có gì thiếu xót,hay nhầm nhẫn,hay tầm bậy...thì mong các a bỏ wa và giúp đỡ e nha!e chỉ mún học hỏi thêm nhíu kinh nghiệm mà thui!e cảm ơn các a trước nha!!!!

MÌnh v]à "liều" bón 2 lạng Kali pha với 20lit nứoc. Chưa thấy lộc vừng rụng lá cũng không thấy "teo". Định ... tăng nồng độ.

MÌnh v]à "liều" bón 2 lạng Kali pha với 20lit nứoc. Chưa thấy lộc vừng rụng lá cũng không thấy "teo". Định ... tăng nồng độ.
Bạn phải đợi 10 - 15 ngày sau thì mới có kết quả, đừng vội tăng nồng độ coi chừng cây die đó.

các bác cho em hỏi em vừa đưa một cây lộc vừng cổ thụ về trồng,người ta da trong sống từ trước đã một tháng rồi mà em vẫn chưa thấy ra mầm mặc dù em chăm sóc khá kĩ va tuân thủ đúng cách trồng.nhờ các bac chi thêm cho em.

không ai trả lời dùm em với

các bác cho em hỏi em vừa đưa một cây lộc vừng cổ thụ về trồng,người ta da trong sống từ trước đã một tháng rồi mà em vẫn chưa thấy ra mầm mặc dù em chăm sóc khá kĩ va tuân thủ đúng cách trồng.nhờ các bac chi thêm cho em.
Bác nói rõ là cây được bác đem về trồng 1 tháng mà chưa ra mầm hay là của người ta trồng được một tháng? Khi trồng bác có tỉa bớt cành lá hay không? Khi bác trồng cây có rể cám chưa? Hiện tại các cành có còn tươi không?

Em đã trồng một tháng mà vẫn chưa ra mầm,khi trồng em củng đã tỉa bớt cành,luc trồng cây đa có rễ cám,nhưng ít thôi.gio cành vẫn tươi,một số lá non sót lại vẫn tươi nhưng hơi co lại.đã tưới kích thích rễ rồi.sợ chết quá.em mua tận những 15 triệu .của một đồng công một nén.lo quá,bác tư vấn giúp em.nếu dc bác cho em xin số di động để em lien lạc nhờ bác tư vấn.em cảm ơn

Bác nói như vậy thì cây không chết đâu, cố gắn giữ ẩm, che nắng cho cây khỏi mất nước, đợi thời gian nữa cây sẽ có mầm thôi. Không nên lợi dụng thuốc kích rể quá nhiều.

em cảm ơn bác nhiều.thấy lâu nảy mầm quá em hơi lo,em thấy mọi người trồng chỉ co chưa đến một tháng đã nảy mầm sao cây của em lại lâu thế,

Đó là những cây đã trải qua thời gian ngủ chuẩn bị chuyển sang giai đoạn sinh trưởng, vì thế nhanh nảy mầm hơn. Năm rồi mình có xin được 1 gốc lộc vừng về giâm 3 tháng chưa lên mầm, tửơng chết nhổ lên thấy còn tươi, trồng lại nữa tháng sau mọc chồi tùm lum.

b¸c ¬i mÊy h«m nay ù nhiªn l¸ c©y cña em chuyÓn sang mµu vµng.mÊy c¸i l¸ non mµ em ®Ó l¹i khi trång Êy,ch¾c lµ s¾p rông råi,cã sao kh«ng b¸c.cµnh vÉn cßn tươi mµ.kh«ng biÕt sao nữa.bÊt m·n qu¸

Em không thấy cây nhà em lẩy lộc ra hoa gì cả cho dù đã tự tay lặt lá rồi mà vẫn không thấy ra hoa mà lá lại vẫn to đùng như lá cây bàng ấy nhất cả ở ngọn
Đã lâu em không tưới phân bón và nước vo gạo rồi xem nó có cằn không nhưng cây vẫn tốt và chả dụng lá tí nào
Thật chán như là cây của em bị dư đạm thì phải
Bữa nào cho nó uống kali đậm xem sao
:wub:

mấy hôm nay tự nhiên cây của em lá chuyển sang màu vàng(mấy cái lá non em để lại khi mới trồng ấy)có khả năng sắp rụng rồi,có sao không bác,cây vẫn tươi mà

mấy hôm nay tự nhiên cây của em lá chuyển sang màu vàng(mấy cái lá non em để lại khi mới trồng ấy)có khả năng sắp rụng rồi,có sao không bác,cây vẫn tươi mà
Cây của bác đang trong giai đoạn ngủ, lá chuyển màu vàng rồi rụng chuẩn bị cho thời kỳ sinh trưởng mới, mầm sẽ mọc lại thôi.

cám ơn bác nhiều nhé,hi vọng mầm sẽ mọc lại thôi
---------------
a cho em hoi thêm tí bác ơi,lá vàng nhung hơi héo,có phải thiếu nước không bác,em chăm tươi mắ lắm mà,còn ủ cả thân nữa chứ?

Last edited by a moderator:
Bán 50 gốc lộc vừng

Thế Bác nào chỉ cho e vài địa chỉ uy tín kinh doanh Lộc vừng,vì e đang cần bán 50 gộc lộc vừng.
Em ở Tỉnh Bình Phước giáp ranh Campuchia.
Bác nào biết giúp e với nhé.
Thanks All

Cho em hỏi thêm cây của em như vậy có cần xịt thêm b1 lên thân không hả bác

Back