BÓN VÔI ĐÚNG CÁCH CHO AO NUÔI CÁ

• Thread starter bkss
  • Ngày gửi
Theo mọi người thì bón vôi định kì cho ao nuôi cá thì bón như thế nào là hợp lý nhất ? bón vào lúc sáng sớm hay chiều mát, lúc trước khi cho ăn hay sau khi cho ăn là tốt nhất?

Chỉ bón sau mưa or bị bệnh thôi
Chỉ bón sau mưa or bị bệnh thôi
mình thấy trong các trương trình nói về nuôi trồng thủy sản các chuyên gia khuyên là nên định kì bón vôi 15 ngày một lần để khử trùng và cung cấp thêm canxi cho cá. nhưng mình ko rõ là nên bón vào lúc sáng hay chiều . lúc trước khi cho cá ăn hay sau khi cho ă

Lúc chiều mát sau cá ăn. Mình vẫn làm vậy. Nhưng bón nh quá sẽ ko tốt đâu. Ko nhất thiết 15 ngày. Tùy vùng mà xử lý. Theo mình sau mưa or lúc ao bẩn có hiện tg bệnh thì bón.

thực ra thì bón vôi lúc nào vào ban ngày cũng được cả không quan trọng sáng hay chiều đâu. nếu nước ao bạn mà sạch, màu đẹp thì cũng không cần phải bón vôi định kỳ làm gì cả.

Lúc chiều mát sau cá ăn. Mình vẫn làm vậy. Nhưng bón nh quá sẽ ko tốt đâu. Ko nhất thiết 15 ngày. Tùy vùng mà xử lý. Theo mình sau mưa or lúc ao bẩn có hiện tg bệnh thì bón.
uh cản ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm . tại mình chuẩn bị nuôi nên hơi thắc mắc. mà bạn nuôi cá hay tôm vậy

Back